AMD giới thiệu card đồ họa đơn nhân nhanh nhất thế giới

Ðề: AMD giới thiệu card đồ họa đơn nhân nhanh nhất thế giới

300w sao bằng GTX480, 580, 590, dù sao ko có physis với những ng chơi game kĩ tính về đồ họa là ko thíc rồi, thiếu độ chân thực, với lại khung hình của AMD cũng kô đc ổn định bằng nvidia. kết nối nhiều màn hình của AMD ở vn hơi thừa, thêm mấy con màn hình khủng long nữa thì...ko bằng 3d vision của nvidia.
Em thấy amd ccungx chậy ổn định đấy chứ, mấy con vliw4 (hd 2xxx to hd 5xxx) còn thừa alu nên bật aa vẫn mượt, mượt hơn card nvidia. còn thằng cuda thì bá đạo rồi. mong amd cố lên ở mảng đồ họa chuyên nghiệp với superpc, quadro với tesla trấn 2 chỗ ấy lâu quá rồi

tuanpro46

Member

PSU chắc fai 1000W mới dùng nổi. Mà có em này làm thêm dàn HTPC thì khỏi bàn. Xem film chắc lác mắt lun ! Mà khổ tiền điện hàng tháng !
theo mình biết HTPC chỉ cần core i3 là đã chạy ngon rồi nếu có thì gpu cũng tầm trung đã đáp ứng tốt các độ phân giải của phim rồi không cần tới vga mạnh đến thế @@quá phí

lyminhdat

Member

AMD sản xuất cho thị trường Châu Âu, xài ở Việt Nam, nóng chết được...

Em thấy amd ccungx chậy ổn định đấy chứ, mấy con vliw4 (hd 2xxx to hd 5xxx) còn thừa alu nên bật aa vẫn mượt, mượt hơn card nvidia. còn thằng cuda thì bá đạo rồi. mong amd cố lên ở mảng đồ họa chuyên nghiệp với superpc, quadro với tesla trấn 2 chỗ ấy lâu quá rồi

Thầy chơi nhiều card của amd rồi nói chung là ko bằng nvidia đâu, phải trải nghiệm mới biết. Tất nhiên mỗi loại có điểm mạnh riêng, Mới đây nhất thầy mới cho đi con HD6850 mới mua đc 1 tháng. nói về hiệu năng giá/ thành thì con này là đỉnh nhất. nói về khả năng đổ bóng của vật thể thì amd thua xa đấy. để so sanh chúng ta cần cái màn hình khủng nữa chứ mấy cái màn cấp thấp thì ko chơi card đắt tiền làm gì cho lãng phí. Có dư tiền thì nên chơi nvidia, còn hút tiền thì AMD là lựa chọn hợp nhất. bác nào kĩ tính thíc hình ảnh đẹp ,chi tiết thì chơi nvidia.

thinhngct

hình như còn 7990 nữa phải không mấy bạn????
Hiện đang xài con 5970 rất hài lòng về con này!!!!!!!!!!!!!!!

7xxx là dòng mới nhất của AMD nvidia chưa ra series mới nào để đối đầu với con 28nm này cả.

mapit

Member

Bọn này nó vô cảm với hóa đơn tiền điện roài.300w còn chưa kể CPU với main và Ram với hầm bà lằng đủ thứ. Nếu giải trí đơn thuần thì em cứ làm cái PS3 cho lành 240W cho tất cả trừ màn hình.

đã có tiền chơi em này rồi mà còn lo nghĩ đến tiền điện ah....đã chơi là phải chịu tốn kém chứ..chống chỉ định với mấy bác ít đạn !!!!

Bên trên