ampli denon 2310 bị lỗi cần tư vấn gấp

dtungcp

Active Member
- cái ampli 2310 nhà mình mới dùng được 2 tuần ko hiểu sao khi test lại bị mất loa surround (L) tiếng rất bé phải chỉnh volume to hết cỡ mới có tiếng
- mình test trong tăng âm tất cả các loa đều để ở vị trí volume = nhau thì các loa khác kêu rất to, riêng loa surround (L) thì cự nhỏ , mình đã cắm loa khác vào nhưng tiếng vẫn nhỏ
- anh em nào dùng quen ampli 2310 tư vấn giúp có phải bị lỗi ko - để mình còn đem đi BH

Map_34

Ðề: ampli denon 2310 bị lỗi cần tư vấn gấp

theo như mình biết thì loa surround ít khi to tiếng bạn ah. , vì nó chủ yếu phát thêm hiệu ứng cho âm thanh nổi , trong dàn loa mình thấy center là la lớn nhất :) , bạn muốn nghe rõ ở loa surrond thì cho nó max volume đi sẽ thấy khác liền loa main thì 1/2 volume thôi .Chúc vui

dtungcp

Active Member

theo như mình biết thì loa surround ít khi to tiếng bạn ah. , vì nó chủ yếu phát thêm hiệu ứng cho âm thanh nổi , trong dàn loa mình thấy center là la lớn nhất :) , bạn muốn nghe rõ ở loa surrond thì cho nó max volume đi sẽ thấy khác liền loa main thì 1/2 volume thôi .Chúc vui

khi (test tone start) trong tăng âm các loa kêu như nhau bạn ơi mỗi thằng surround (L) kêu nhỏ gần như ko nghe thấy mới lạ chứ

Map_34

xem lại dây nhợ bạn ơi , ko khéo đấu dây nhầm cực rồi cũng nên ;))

Map_34

thế bạn lấy loa kia cắm vào lỗ bị lỗi xem nó có nhỏ ko và ngược lại nhé , nếu vẫn nhỏ hơn thì phone cho bảo hành luôn bạn ơi , mình potay :)
p/s : tư vấn wa' dời hem thấy thanks 1 cái :(( ;))

dtungcp

Active Member

thế bạn lấy loa kia cắm vào lỗ bị lỗi xem nó có nhỏ ko và ngược lại nhé , nếu vẫn nhỏ hơn thì phone cho bảo hành luôn bạn ơi , mình potay :)
p/s : tư vấn wa' dời hem thấy thanks 1 cái :(( ;))

:)) tư vấn toàn những cái mình làm rồi dù sao cũng thanks :-bd

Minnomi

Nếu hàng mới dùng 2 tuần tại sao bạn không mang ra của hàng bảo hành, hoặc nhờ kỹ thuật viên của của hàng bạn mua kiểm tra thử, ở đó họ có đủ mọi thiết bị có thể kiểm tra chính xác lỗi kỹ thuật cho bạn kia mà, loanh quanh hỏi đáp ở trên này cũng chỉ là những cách kiểm tra kiểu "Thầy bói xem voi" thôi

dtungcp

Active Member

Nếu hàng mới dùng 2 tuần tại sao bạn không mang ra của hàng bảo hành, hoặc nhờ kỹ thuật viên của của hàng bạn mua kiểm tra thử, ở đó họ có đủ mọi thiết bị có thể kiểm tra chính xác lỗi kỹ thuật cho bạn kia mà, loanh quanh hỏi đáp ở trên này cũng chỉ là những cách kiểm tra kiểu "Thầy bói xem voi" thôi

thì trước khi mang đi bảo hành cũng muốn tư vấn chút xem có đúng ko , rồi mới mang đi - năm mới mang đi phải chính xác ko có họ lại bảo mình này nọ .:)]

pvha

Bạn xem phần level volume của các loa đặt có bằng nhau không?

Wave125

Member

thì trước khi mang đi bảo hành cũng muốn tư vấn chút xem có đúng ko , rồi mới mang đi - năm mới mang đi phải chính xác ko có họ lại bảo mình này nọ .:)]

bán rẻ cho em rồi mua con mới là ok ngay=))

lan806

Well-Known Member

Bác tráo suround trái thành phải, dời vị trí đặt loa ra chỗ khác rồi setup lại phát nữa nếu vẫn bị thì đưa em nó đi viện thôi. Chúc may mắn.

mhs123

theo tui bạn nên gọi cửa hàng bảo họ cử nhân viên kỹ thuật đến tận nhà xem có thể do mình chưa nắm bắt đc công nghệ nên loay hoay lắm:)]:)]:)]

mhs123

tui đang muốn sắm em này nhưng thấy chủ thớt thắc mắc có khi lại phải nghe ngóng thêm chứ ko bỏ đóng tiền mà ko như ý dùng khó chịu lắm#:-S#:-S

ping203

Member

Bảo hành rồi, :D em đang có em Denon 2309 made in japan cần bán đây :D

totorauxom

Well-Known Member

Em nghĩ tiếng bé chắc không hỏng mà do chưa biết cách setup:
1. Bác đọc kỹ manual rồi setup, nếu chưa biết cách thì bấm vào Menu->Manual setup-.speaker setup->Chanel level->default.
rôi trờ lại mục test tone và chỉnh, mục surround +12dB xem có thủng màng nhỉ không bác nhá, mà phim nhớ phải có 5.1 trở lên chứ phim để 2.0 hay 2.1 thì lấy đâu ra sur
2. Kiểm tra kỹ loa và dây dợ.
3.Gọi cho CH mà bác mua r nhờ người ta tư vấn hoặc đến setup giúp.
4. Thanks đi bác, hihi

Bên trên