ampli sansui au d907x decade ghep hợp với loa nào?

hi các bác, chả là e vừa tậu dc e ampli sansui d907x decade bác nào đã sài qua tư vấn giúp e nên ghép với loa nào hay ạ? e thích nghe nhạc xưa. thích tiếng mid dày, tiếng bass gọn và sâu.
sẵn tiện cho hỏi e d907xd này chất âm thế nào ạh, điểm mạnh là gì?. so với sansui anpha607xr ra sao?
thân cảm ơn các cao thủ.

kingmy

Ðề: ampli sansui au d907x decade ghep hợp với loa nào?

Mình đang có sansui 607 extra đánh với pioner cs a 77 nghe cung dc lam, ko biet dong 907 ra sao? bác mua con 907 gia nhieu vay?

philim

Member

dòng 907 của sansui là dòng amply không loudness nên tiếng bass chỉ nhẹ tròn sâu uy lực thì không bằng những con có loudness,mid thì cũng được,loa mỹ và châu âu cũng được nhưng chủ yếu vẫn phải qua thực tế nghe mới định được vì mỗi người có một gu riêng.

dòng 907 của sansui là dòng amply không loudness nên tiếng bass chỉ nhẹ tròn sâu uy lực thì không bằng những con có loudness,mid thì cũng được,loa mỹ và châu âu cũng được nhưng chủ yếu vẫn phải qua thực tế nghe mới định được vì mỗi người có một gu riêng.

dong 907xd dùng đến 8 con sò saken, chạy 4 tụ lớn, với linh kiện như thế nên ng ta ko thiết kế loudness chứ ko phải là bằng hay ko bằng con có loudness đâu bác àh. e dang ghép 907xd với loa onkyo d502a đáng uy lực, đang tính ghép thừ 907xd với loa sansui sp 100i. chắc gu mỗi ng 1 riêng.

Bác thử ghép với Diatone loại 03 đường tiếng ( Bass, Mid, Trebs), nghe mấy Bác bên VNAV nói hợp nhau.
Thanks.

choitetga

Member

e đã từng dùng 907dr, chạy 16 sò nặng khoảng 30 kg, linh kiện nhìn rất gấu nhưng quả thật ko thấy ấn tượng tí nào. nhất là tiếng bass. Đồ SS nói chung thường linh kiện nhìn là mê, đặc nghẹt, gấu và nặng nhưng so về tính tế chất lượng thì ko bằng nhiều hãng khác cùng tầm tiền. còn mấy con tầm cao như 1111 thì e ko dám bàn. E nói thật lòng sori mấy bác fan SS nhé.

e đã từng dùng 907dr, chạy 16 sò nặng khoảng 30 kg, linh kiện nhìn rất gấu nhưng quả thật ko thấy ấn tượng tí nào. nhất là tiếng bass. Đồ SS nói chung thường linh kiện nhìn là mê, đặc nghẹt, gấu và nặng nhưng so về tính tế chất lượng thì ko bằng nhiều hãng khác cùng tầm tiền. còn mấy con tầm cao như 1111 thì e ko dám bàn. E nói thật lòng sori mấy bác fan SS nhé.

hi bác, con alpha 907dr của bác còn ko? có bán lại ko bác? nếu dc thì PM qua e giá fix với nhé!thanks

Bên trên