Amply trục trặc, nhờ các bác chỉ dùm

residentevil

Well-Known Member
Tôi đang dùng amply JARGUAR SUNYOUNG chạy sò, nhưng có 1 hiện tượng là kênh bên trái tiếng bị rè rè, nghe những âm thanh lớn thì không rõ nhưng những âm thanh ma quái hoặc êm êm nhẹ nhẹ (như nhạc nền phim kinh dị lúc chuẩn bị đến đoạn horror) thì nghe rõ luôn, lúc đầu cứ tưởng do dây loa => thay dây loa mới xịn hơn => vẫn rè, sau đó nghĩ rằng do dây tín hiệu từ đầu phát vào Amply => thay dây tín hiệu mới => vẫn không hết rè, cuối cùng đổi dây loa từ kênh trái sang kênh phải => hết rè luôn và đến lượt loa bên phải bị rè .Vị vậy tôi nghĩ 100% nguyên nhân từ Amply nên nhờ các bác am hiểu kỹ thuật chỉ giúp xem liệu có phải kênh bên trái của Amply bị chết 1 con tụ nào đó không hoặc có cách khắc phục nào khác đơn giản hơn mà không phải đem ra thợ không thì làm ơn chia sẻ giùm, cám ơn rất nhiều .
Ps: xem phim HD mà âm thanh rè rè thì các bác biết ức chế thế nào rồi đúng không !!!

letuanzzz

Member
Ðề: Amply trục trặc, nhờ các bác chỉ dùm

Lấy amply karaok coi phim àh , sức chịu đựng cũng tốt ghê

Thế Anh

Tôi đang dùng amply JARGUAR SUNYOUNG chạy sò, nhưng có 1 hiện tượng là kênh bên trái tiếng bị rè rè, nghe những âm thanh lớn thì không rõ nhưng những âm thanh ma quái hoặc êm êm nhẹ nhẹ (như nhạc nền phim kinh dị lúc chuẩn bị đến đoạn horror) thì nghe rõ luôn, lúc đầu cứ tưởng do dây loa => thay dây loa mới xịn hơn => vẫn rè, sau đó nghĩ rằng do dây tín hiệu từ đầu phát vào Amply => thay dây tín hiệu mới => vẫn không hết rè, cuối cùng đổi dây loa từ kênh trái sang kênh phải => hết rè luôn và đến lượt loa bên phải bị rè .Vị vậy tôi nghĩ 100% nguyên nhân từ Amply nên nhờ các bác am hiểu kỹ thuật chỉ giúp xem liệu có phải kênh bên trái của Amply bị chết 1 con tụ nào đó không hoặc có cách khắc phục nào khác đơn giản hơn mà không phải đem ra thợ không thì làm ơn chia sẻ giùm, cám ơn rất nhiều .
Ps: xem phim HD mà âm thanh rè rè thì các bác biết ức chế thế nào rồi đúng không !!!

Em hơi lạ là Amply Karaoke sao bác xem phim HD 5-7.1 được nhỉ? 8-}

buihung

Administrator

Chắc bác ấy chơi pow, dùng con này để đánh riêng 2 kênh nào đó.

MrBo682

Well-Known Member

.Một vài transistor nhỏ rỉ (mạch pre-am)cũng gây hiện tượng trên,chứ chưa phải 100% tụ đâu.Mang sửa thôi!!!,pan này sửa cũng rẽ tiền thôi nếu bác gặp mấy chú thợ thât thà(cở 100k hết mức...)

residentevil

Well-Known Member

Lấy amply karaok coi phim àh , sức chịu đựng cũng tốt ghê
Em hơi lạ là Amply Karaoke sao bác xem phim HD 5-7.1 được nhỉ? 8-}
Chắc bác ấy chơi pow, dùng con này để đánh riêng 2 kênh nào đó.
Cũng là do sở thích thôi, tôi không thích dùng amply đa kênh mà chơi 3 con Amply 2 kênh, 1 con chơi 2 Front, 1 con chơi 2 sur, 1 con chơi riêng 1 loa cen, và 1 con Sub riêng, đúng là amly karaoke thì không đủ để xem phim nhưng có đến 3 con Amply thì cũng đủ để sập nhà đấy các bác, sở thích đặc biệt mà:cool:
.Một vài transistor nhỏ rỉ (mạch pre-am)cũng gây hiện tượng trên,chứ chưa phải 100% tụ đâu.Mang sửa thôi!!!,pan này sửa cũng rẽ tiền thôi nếu bác gặp mấy chú thợ thât thà(cở 100k hết mức...)
Khổ nỗi đem ra thợ nó om cho có khi đến cả tháng, tệ cái là con Amply này không có balance nên không thể chỉnh được 2 vế trái phải to nhỏ theo ý mình, đau lòng quá, thanks bác đã chỉ bảo, tui đã thay hết 1 loạt triết áp mới ,nhưng vẫn rè, còn bác nào có cao kiến gì không ???

MrBo682

Well-Known Member

Ôi khổ cho bác quá .Nếu ở SG mang Nhật tảo ,song đi uống Cà fe chừng 2h có thể ghé lấy thôi

Bên trên