<Android 7 Nougat> Himedia Q10 pro - Tổng hợp các vấn đề liên quan

Tickchu

Mình cài ATV bản 2.0.8 của kodiitvplus cho hỏi chút là bản này dùng Kodi 18 đã tích hợp sẵn ra âm thanh 5.1,7.1 chưa hay vẫn phải copy file như hướng dẫn lần trước của bạn vậy.
Với lại mình dùng bản kodi 18 này hay bị đóng ứng dụng giữa chừng , toàn phải vào lại mới được. đây là do lỗi gì vậy bạn.
mình dùng Q10 pro

Mình cài ATV bản 2.0.8 của kodiitvplus cho hỏi chút là bản này dùng Kodi 18 đã tích hợp sẵn ra âm thanh 5.1,7.1 chưa hay vẫn phải copy file như hướng dẫn lần trước của bạn vậy.
Với lại mình dùng bản kodi 18 này hay bị đóng ứng dụng giữa chừng , toàn phải vào lại mới được. đây là do lỗi gì vậy bạn.
mình dùng Q10 pro
Minh cũng bị tình trạng Kodi 18 đóng giữa chừng.

kodiitvplus

Well-Known Member
mình dùng Q10 pro

Trường hợp đóng ứng dụng là do bản Kodi mod lại nên có thể nó có một số xung đột về addon hệ thống. Với bản Kodi 18 thì anh vẫn sử dụng trình player mặc định để chơi thì mới xuất được hết âm thanh đa kênh anh nhé

Trường hợp đóng ứng dụng là do bản Kodi mod lại nên có thể nó có một số xung đột về addon hệ thống. Với bản Kodi 18 thì anh vẫn sử dụng trình player mặc định để chơi thì mới xuất được hết âm thanh đa kênh anh nhé
Em có một số video 4k chỉ có chạy trên Kodi 18 mới ra được âm thanh, còn sừ dụng trình player mặc định chỉ cho hình ảnh , không ra âm thanh, không biết lý do gì? (kodi bản củ hơn cùng không ra âm thanh)

kodiitvplus

Well-Known Member
Em có một số video 4k chỉ có chạy trên Kodi 18 mới ra được âm thanh, còn sừ dụng trình player mặc định chỉ cho hình ảnh , không ra âm thanh, không biết lý do gì? (kodi bản củ hơn cùng không ra âm thanh)
Nếu được bác up lên giúp em 1 video nhé để em check có gì làm việc với hãng luôn. Thank a

Tickchu

M
Minh dùng kodi 18 mặc định không xuất đc đa kênh. Phải cài file chèn như bác hướng dẫn thì mới chơi đc bác à. Sao thế nhỉ

Tickchu

Các bác cho hỏi có cách nào nghe nhạc trong vietmediaf liên tục được không cứ hết 1 bài là nó dừng không tự động chuyển bài

haovh_85

Well-Known Member
Có gì khác biệt không bác?
Em chưa lên nhưng thay đổi đây bác:
Changelog:

1. 4K UHD Bluray files playback optimized
2. Happycast for ios 11.4 supported
3. Netflix playback optimized
4. When online video playback, screen size switch not working issue fixed
5. When local video playback, screen size switch not working issue fixed
6. DLNA APP wrongly stop running issue fixed
7. HDCP2.2 Switch value not keeping after rebooting issue fixed
8. Russian and French language supported

dunga

Active Member
Em chưa lên nhưng thay đổi đây bác:
Changelog:

1. 4K UHD Bluray files playback optimized
2. Happycast for ios 11.4 supported
3. Netflix playback optimized
4. When online video playback, screen size switch not working issue fixed
5. When local video playback, screen size switch not working issue fixed
6. DLNA APP wrongly stop running issue fixed
7. HDCP2.2 Switch value not keeping after rebooting issue fixed
8. Russian and French language supported
Có vẻ vụ tỷ lệ màn hình không auto theo souccer của bản 2.0.8 được giải quyết ở bản này!

trantrungthu

Well-Known Member
Các bác cho hỏi có cách nào nghe nhạc trong vietmediaf liên tục được không cứ hết 1 bài là nó dừng không tự động chuyển bài
Bạn mở album di chuột bay vào bản nhạc xong thả ra , chọn '' play from here '' là tự động chuyển bài .

Bên trên