<Android 7 Nougat> Himedia Q10 pro - Tổng hợp các vấn đề liên quan

yellowriver

Banned
Sau khi chạy bản 7.0 một thời gian thì nó chậm pà cố. Éo đỡ được. Nên lại phải quay về 5.

P/S: Nhân tiện cũng cài cái fake Android TV coi sao nhưng chối quá. So với Andoid TV trên con sony w800c thì khoảng cách quá xa. Thui lại quay về với cái máng lợn của himedia cho lành.

oldfriend

Moderator
Đã về sg, up lên 2.0.1 bản cs, cái mới đầu tiên là trong thời gian setup chán ngắt dùng air play cho Q10 pro chơi nhạc liên tục trong lúc mình cài đặt, nhạc chạy nền trong suốt cả quãng thời gian mình setup, cài app, cài addon Kodi, test addon mở phim mà nhạc nó vẫn hát luôn =))

lam6630

Well-Known Member
mình đang 2.0.1 : Launcher_3D_bg_Home_icon_transparency_level Theme làm trong home + live wallp mưa khá đep. N 7 hình ảnh đẹp play video.iso mạnh hơn 5.1, Miracast kết mối S7S ko dc phải fix.pach remote luôn

taunguyen90

Well-Known Member
Bác nào cho em xin link Q5 Pro với, thấy mấy bác up cũng máu quá, nên lên luôn, em đang ở 1.0.9 custom.

shino189

Member
P/S: Nhân tiện cũng cài cái fake Android TV coi sao nhưng chối quá. So với Andoid TV trên con sony w800c thì khoảng cách quá xa. Thui lại quay về với cái máng lợn của himedia cho lành.
Về kiểu gì thế bác ơi :(
Em vô setting trang chủ set home mặc định hay home thứ 3 khác mà nó vẫn chỉ ra fake android tv T.T
Trc k có thì cứ ham, dùng thì thấy k hay bằng cái squarehome =.=

lam6630

Well-Known Member
Về kiểu gì thế bác ơi :(
Em vô setting trang chủ set home mặc định hay home thứ 3 khác mà nó vẫn chỉ ra fake android tv T.T
Trc k có thì cứ ham, dùng thì thấy k hay bằng cái squarehome
lúc chay file.bat ,điền ip ra menu bấm số 5

haovh_85

Well-Known Member
Bản 2.0.1 hiện tại chạy ko được ổn định. Dùng 1 thời gian thấy chậm chạp, kodi 17 chạy lag. File iso Bluray cũng thế :(

Bên trên