<Android 7 Nougat> Himedia Q10 pro - Tổng hợp các vấn đề liên quan

thebluewindows

Well-Known Member
E dùng cái patch cho remote control bật cái PQ (phím 2) thì cái bàn phím của chuột bay ko còn tác dụng với Kodi/ JGMC ... thành ra ko thể gõ bàn phím chẳng hạn để search đc....

gianghotuxu

Active Member
Hôm trước mình cũng hỏi vụ này, vì không muốn khi xem tivi phải bật receiver (đang đi dây HDMI như sau Q10Pro - Receiver - Tivi), nhưng mua bộ chia đắt quá, để như vậy bật tắt dàn âm thanh suốt cũng nóng ruột:(
Bác cài đặt trong rec là được, tiếng + hình sẽ pas qua tivi khi không bật rec,( rec phải để chế dộ stanby)

oldfriend

Moderator
E dùng cái patch cho remote control bật cái PQ (phím 2) thì cái bàn phím của chuột bay ko còn tác dụng với Kodi/ JGMC ... thành ra ko thể gõ bàn phím chẳng hạn để search đc....

thì cái patch đó nó sửa phím mà, làm phím ko còn gõ đúng chính xác được. Nếu bác thường dùng phím thì gỡ cái patch đó đi thôi.

gianghotuxu

Active Member
Q10 pro xem phim online qua kodi itvplus các film full hd 1080 âm thanh dts , true - hd (mạng nhà mình là cáp quang fpt gói cước 22mbs) có bị lác không các bác, mình đang dùng con q10 ii thì lác, các bản film 720 thì xem ok. Đang định lên đời q10 pro , hay là chờ dòng mới hơn.

oldfriend

Moderator
Q10 pro xem phim online qua kodi itvplus các film full hd 1080 âm thanh dts , true - hd (mạng nhà mình là cáp quang fpt gói cước 22mbs) có bị lác không các bác, mình đang dùng con q10 ii thì lác, các bản film 720 thì xem ok. Đang định lên đời q10 pro , hay là chờ dòng mới hơn.

lắc hay không lắc là do mạng bác có đáp ứng được tốc độ hay không. Ví dụ nhà mình mạng 25mb cáp quang thì phim nào dưới 20gb thì miễn cưỡng xem không lag (bữa nào mạng tốt, không mưa gió bão bùng, không giờ cao điểm, không chặn , không cá mập cắn...), còn trên 20gb thì tất nhiên bị buff rồi.

Shield 2017 V7.0 : Mình có 2x2Tb WD nhận tốt + 1x1.5Tb seagate usb 2.0 nhận tốt + 1x1Tb seagate usb 3.0 để NTFS không nhận gắn vào shield format exFAT thì ok nhưng Q10 pro nhận nhưng ko nhìn thấy data trong khi PC và Mi BOX lại OK android 7 v2.0.3
UPDAT : Mình đã FIX được lỗi không nhận data exFAT trên Q10 pro 2.0.3 rồi seagate usb 3.0 1Tb nhận OK bằng "Mount_in_fix_point_and_sdcard_media_rw_1.0.6"
Bạn fix lỗi ko nhận exfat cho Q10 sao vậy ?Hướng dẫn giúp mình đc ko ?Mình có con Nas synology nên tính lấy ổ cứng gắn vào box 3.5 sao kết nối vs Q5 Pro xem nó nhận đc ko ?

gianghotuxu

Active Member
Vậy định ráp cái HTPC ram 8g có card vga rời so với q10 pro xem có ổn hơn không các bác cho ý kiến đang phân vân HTPC có card rời thì tầm gần 10 tr q10 pro 3.5 tr vẫn mạng 25 mb/s thì bộ nào ổn nhất. chỉ xem phim thôi không chơi game.

oldfriend

Moderator
Vậy định ráp cái HTPC ram 8g có card vga rời so với q10 pro xem có ổn hơn không các bác cho ý kiến đang phân vân HTPC có card rời thì tầm gần 10 tr q10 pro 3.5 tr vẫn mạng 25 mb/s thì bộ nào ổn nhất. chỉ xem phim thôi không chơi game.

bác tính thử 3tr5 bác ráp được cái PC cấu hình thế nào rồi tính tiếp, mình mới mua cái card game cùi cùi không đã hơn 4tr...

Nếu chỉ để xem phim thì khuyên bác nên xài AB, Himedia Q10 Pro là 1 trong những lựa chọn để xem phim tốt ở cả khả năng và tầm giá. Với tầm giá của Himedia Q10 Pro thì HTPC khó mà so được.

lam6630

Well-Known Member
Mình đang dùng HTPC chán chuyễn qua dùng AB.

Chỉnh sửa lần cuối:

vinagoh

Well-Known Member
HTPC là AIO, thời gian đầu để vọc.
Sau 1 thời gian chán thì cứ HDp, AB box cho nhanh.

lam6630

Well-Known Member
Chia sẻ với ae CS FW 2.0.3 dùng ổn định không còn bị lỗi nữa. Chỉ duy nhất lỗi khi tắt thì đèn power thi thoảng vẫn trắng chứ ko chuyển sang màu đỏ. Còn lại ngon và ổn định. Xem tốt MyK+ nhé!
https://www.fshare.vn/file/9VBPDGTIR2Q7
Báo Cáo FW CS 2.0.3 của Bác rất OK thank nhiều ! đèn power thi thoảng vẫn trắng FW2.0.3 zin vẩn bị bác à.

Mua con
Bác đầu tư giống e đi .!Nas synology để lưu trữ phim nhạc game hình v.v... Mua thêm con bõ himedia Q10 hay Q5,mibox4k hay con nào cũng đc .!Nas down phim 3d iso bluray,4k, torrent fshare v..v Tha hồ xem phim nghe nhạc loss vọc đủ thứ .!Hệ sinh thái của Nas là vô tận,trên đt,pc,tv android,mac v.v. .!Đủ để bác vọc cả ngày .!Nói chứ Nas e 6t mà down phim về 3D iso bluray ,nên sắp hết chứ nổi lun rồi .!Nhu cầu của mình như vậy là ok rồi .!:)

gianghotuxu

Active Member
Mua con

Bác đầu tư giống e đi .!Nas synology để lưu trữ phim nhạc game hình v.v... Mua thêm con bõ himedia Q10 hay Q5,mibox4k hay con nào cũng đc .!Nas down phim 3d iso bluray,4k, torrent fshare v..v Tha hồ xem phim nghe nhạc loss vọc đủ thứ .!Hệ sinh thái của Nas là vô tận,trên đt,pc,tv android,mac v.v. .!Đủ để bác vọc cả ngày .!Nói chứ Nas e 6t mà down phim về 3D iso bluray ,nên sắp hết chứ nổi lun rồi .!Nhu cầu của mình như vậy là ok rồi .!:)
Nas em có wd 4 t rồi, nhưng chưa thạo vụ dowload qua torent, đầu hd thì em có himedia q10 ii, đang cài kodi 16 mấy fil nhẹ chạy ok chứ tầm 5 đến 7g thì lác lắm, mạng em fpt 22mb, xem qua máy tính xách tay có card vga rời các file nặng 7- 10 g chạy ổn lên nữa thì cũng lác. Vậy vấn đề là mạng tầm bao nhiêu là ổn, và himedia q10 plus có chạy nổi các file có dung lượng từ 20G trở lui không? các bác cho ý kiến.

haovh_85

Well-Known Member
AE dùng box thích sử dụng Tiếng Anh mà lỗi phụ đề thì download bản path sau về chạy là hết lỗi nhé! Ko cần chuyển sang Tiếng Việt phụ đề vẫn ngon.
Download về giải nén, chạy file RUN_ME. Điền địa chỉ IP box vào rồi chọn cài đặt font phụ đề. Khởi động lại box là ok.
http://www.mediafire.com/file/cs231c2ec5wemxa/ChangeSubtitlesFonts_1.0.1.rar

oldfriend

Moderator
AE dùng box thích sử dụng Tiếng Anh mà lỗi phụ đề thì download bản path sau về chạy là hết lỗi nhé! Ko cần chuyển sang Tiếng Việt phụ đề vẫn ngon.
Download về giải nén, chạy file RUN_ME. Điền địa chỉ IP box vào rồi chọn cài đặt font phụ đề. Khởi động lại box là ok.
http://www.mediafire.com/file/cs231c2ec5wemxa/ChangeSubtitlesFonts_1.0.1.rar

uh, có cái lỗi tào lao này mà hãng ko fix luôn trong fw chính thức, bỏ qua được bước chuyển ngôn ngữ sang tiếng Việt.

Bên trên