<Android 7 Nougat> Himedia Q10 pro - Tổng hợp các vấn đề liên quan

lehuytrinh

Well-Known Member
Em dùng Q10pro Bác haovh_85 ạ . Đang rồ hết cả người . Bản 2.0.5 của Bác nói chung ổn chỉ lỗi thi thoảng đang xem bị thoát ra màn hình nền . còn bản 2.0.6 này em cài chọc lỗ mà đụng cái gì cũng đã dừng lại , hoặc không phản hồi . Bác cho em lại link 2.0.5 với . Em cảm ơn

lehuytrinh

Well-Known Member
Màn hình đây ạ ! Còn không chạy nổi file thúy nga giật đùng đùng

quochop85

Member
Mình đang xài Q10 Pro fw stock bản 5 latest, sử dụng Kodi 17 + xshare để xem từ nguồn fshare, khi pause phim khoảng 5 phút rồi play lại thì chạy tí là bị treo và văng ra không rõ nguyên nhân. Có bác nào biết nguyên nhân và cách khắc phục không nhỉ?

thebluewindows

Well-Known Member
E dùng Q5 khi cài bản thường thì khi đăng nhập wifi mới, thời gian < 1 giây. Khi cài bản ATV thì thời gian đăng nhập wifi mới khoảng 3-5 giây. Tuy nhiên vẫn dùng bản ATV :) do cần tính năng connect to TV của nó.
BTW các bác gợi ý giúp e apps Karaoke miễn phí mà dùng ổn.
Tks các bác.

E dùng Q5 khi cài bản thường thì khi đăng nhập wifi mới, thời gian < 1 giây. Khi cài bản ATV thì thời gian đăng nhập wifi mới khoảng 3-5 giây. Tuy nhiên vẫn dùng bản ATV :) do cần tính năng connect to TV của nó.
BTW các bác gợi ý giúp e apps Karaoke miễn phí mà dùng ổn.
Tks các bác.
Hát với nhau, Karaoke... 2 bản này có remote bằng đt đc luôn... Thử xem nhé bác

lehuytrinh

Well-Known Member
Các Bác giúp em cách đưa app Mx player . Chomer . Youtube. vào chỗ của màn hình chính này đi ạ . Mà Bác haovh_85 ơi em xóa app whicon rồi mà nó vẫn còn cái hình nền này chán thế . Em cài được bản 2.0.6. rồi chả hiểu nguyên nhân gì cài 3 . 4 lần xong thấy chạy mượt.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Bác di chuyển vào nơi muốn để app trên màn hình chính, sau đó bấm nút ba gạch trên menu, di chuyển đến app bác muốn cho nó xuất hiện trên màn hình chính, chọn nó là xong

lam6630

Well-Known Member
Các Bác giúp em cách đưa app Mx player . Chomer . Youtube. vào chỗ của màn hình chính này đi ạ . Mà Bác haovh_85 ơi em xóa app whicon rồi mà nó vẫn còn cái hình nền này chán thế . Em cài được bản 2.0.6. rồi chả hiểu nguyên nhân gì cài 3 . 4 lần xong thấy chạy mượt. View attachment 276105
Bạn tham khảo FW.2.0.6 CS của mediaplayer.de trang 97 thử .

Bên trên