Anh Chị Giúp Em!

Thao Suong

Active Member
Anh Chị cho em hỏi một số vấn đề:
- Em có download trên Internet rất nhiều phim DVD rip định dạng avi. Em xem trên máy vi tính thì không có vấn đề gì rồi. Nhưng em muốn xem trên tivi thì làm sao hả anh chị(Tivi nhà em là màng hình phẳng LCD)? Nhà em có đầu đọc DVD và có cổng USB.vậy em chép phim vào USB thì đầu DVD của em có đọc được không anh chi? nếu như đọc không được thì có giải pháp nào để xem những phim đó trên tivi được không anh chị? Nếu mua đầu HD thì liệu đọc được những phim đó không hả anh chị?
Em đang tìm giải pháp để xem những phim đó trên tivi. Mong anh chị nào biết chỉ cho em.Em thành thật cảm ơn anh chị, chúc anh chị sức khỏe!

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Anh Chị Giúp Em!

Anh Chị cho em hỏi một số vấn đề:
- Em có download trên Internet rất nhiều phim DVD rip định dạng avi. Em xem trên máy vi tính thì không có vấn đề gì rồi. Nhưng em muốn xem trên tivi thì làm sao hả anh chị(Tivi nhà em là màng hình phẳng LCD)? Nhà em có đầu đọc DVD và có cổng USB.vậy em chép phim vào USB thì đầu DVD của em có đọc được không anh chi? nếu như đọc không được thì có giải pháp nào để xem những phim đó trên tivi được không anh chị? Nếu mua đầu HD thì liệu đọc được những phim đó không hả anh chị?
Em đang tìm giải pháp để xem những phim đó trên tivi. Mong anh chị nào biết chỉ cho em.Em thành thật cảm ơn anh chị, chúc anh chị sức khỏe!
Muốn biết DVD có đọc được không thì còn tùy vào định dạng hỗ trợ của DVD đó, tốt nhất là cắm vào thử. Đầu HD thì xử được tốt.

DAIYOU

Active Member

Xem trên máy Vi tính cho đơn giản ,bạn chỉ cần cắm dây màn hình từ Computer =>LCD là xem được thôi.
Sau khi xem xong các phim DVD rip trên bạn thử Dowload 1 phim HD dung lượng khoảng 5gb hay phim Full HD dung lượng khoảng 15Gb bạn xem thì sẽ đổi ý liền.
Để làm được điề này nó dài dòng lắm,bạn tham khảo thêm ở Link phí dưới nha:
http://www.hdvietnam.com/diendan/31-tim-hieu-hd/33-lam-sao-de-thuong-thuc-hd-huong-dan-z.html

Để đơn giản dễ hình dung:
1. Màn hình LCD hiển thị hình ảnh,hay cao cấp hơn là máy chiếu.
2.Bộ loa 5.1 có giải mã DTS ,dàn liền hay dàn rời.
3.Đầu HDP hay HDPC (máy tính cấu hình cao).
Chúc bạn vui.

Thao Suong

Active Member

Cảm ơn anh chị. Vậy khi em xem phim DVD RIP trên đầu HD vậy chất lượng hình ảnh ra sao? có bị nhòe hoặc bị vỡ mảnh hay không? Em đang định mua dàng HD nè(xem phim DVD RIP có Lồng Tiếng Việt thích hơn hjj..). Cho em hỏi them một vấn đề nữa là nếu em xem phim DVD RIP trên PC được kết nối với tivi LCD vấy hình ảnh có được như trên màng hình vi tính hay ko? mong anh chị biết chỉ giáo cho em.cảm ơn anh chị. chúc anh chị sức khỏe!

Bên trên