Anh em BH giúp đỡ người nhà với!!!

d2k

Member
Tình hình là Bác không cùng chúng cháu hành quân nên chỉ có 15 củ.
Nhà em có sẵn bộ AIO Sony DAV-DZ120K mua dc 5 năm rùi nghe nhạc thấy quá chuối luôn.
1/ là em mua bộ có thể vừa nghe nhạc, phim, KOK được không.
2/ 1 bộ 2nd nghe nhạc (nhạc vàng, nhạc nhẹ kiểu thuý nga) còn xem phim thì em kết nối với thằng AIO có sẵn, khỏi KOK luôn.

không biết 15củ đổ lại em làm phương án làm dc. Thanks
Hic em còn quên là mình chưa có 1 cái HDplayer để xem phim nữa chứ.

Chỉnh sửa lần cuối:

dogiabao

Member
Ðề: Anh em BH giúp đỡ người nhà với!!!

Nhà em có sẵn bộ AIO Sony DAV-DZ120K mua dc 5 năm rùi nghe nhạc thấy quá chuối luôn.
2/ 1 bộ nghe nhạc (nhạc vàng, nhạc nhẹ kiểu thuý nga) còn xem phim thì em kết nối với thằng AIO có sẵn, khỏi KOK luôn.

có sẵn xem phim rồi,làm bộ nhạc vàng để nghe nhạc.khi nào thóc lúa đầy đủ,làm thêm bộ HD nữa là ok

có sẵn xem phim rồi,làm bộ nhạc vàng để nghe nhạc.khi nào thóc lúa đầy đủ,làm thêm bộ HD nữa là ok

Bác nói đúng, xét nhưu cầu thực tế của bác thì bộ AIO Sony DAV-DZ120K 5.1 của bác sem phim tạm đc. Bây giờ bác tập chung vào vụ nghe nhạc và Kok. Trong hai thứ này tốt nhất bác lên tách làm hai, nếu bí quá thì hai trong một cũng đc nhưng mà sẽ kg hay và kg chuyên nghiệp. Với kinh phí 15 củ bác đầu tư một bộ hai kênh thì chỉ tạm ổn thôi. Kinh nghiệm xương máu cho những người mới chơi audio là phải đi nghe thật nhiều trước khi mua và đừng đầu tư quá nhiều vào những dàn đầu tay.
Vài lời cùng bác!
Have a good day!

hoangtq

Well-Known Member

2/ 1 bộ 2nd nghe nhạc (nhạc vàng, nhạc nhẹ kiểu thuý nga) còn xem phim thì em kết nối với thằng AIO có sẵn, khỏi KOK luôn.

Hic em còn quên là mình chưa có 1 cái HDplayer để xem phim nữa chứ.

Theo thông tin mình tìm trên mạng thì bộ AIL Sony của bác không có giải mã DTS từ nguồi ngoài, nó ghi giải mã DTS, Dolby Digital là giải mã trực tiếp từ đĩa DVD, CD ... thôi => phương án dùng em này xem phim HD bị phá sản

Một vài gợi ý nhỏ và cân đối ngân sách luôn:
- Bán luôn AIO Sony vì phim k xem được, nhạc thì bác chê chuối, ví dụ bán được 1,5-2 củ. Vậy là bác có khoảng 17 củ để chiến
- Múc 1 HD player + 1 HDD để có nguồn phim xem đã, tổng thiệt hại từ tầm 6 củ.

Option 1:
- Nếu nóng ruột muốn có âm thanh 5.1 để xem phim ngay thì tìm mua 1 bộ AIO (new or 2nd đều được) tầm 4-8 củ (vì rất nhiều loại) để xem phim trước đã, nhạc cũng nghe tạm ở đây luôn -> nếu mua được bộ rẻ thì càng tốt và sẽ dư tiền, mua bộ 8-9 củ thì vừa hết ... hehe
- Sau này thóc lúa đầy đồng thì chiến bộ 2 kênh cho nhạc nhẽo riêng, chắc cũng phải 20 củ trở lên thì mới tạm ổn (CDP, amp, loa)

Option 2:
- Múc 1 cái ARV tầm 5 củ + cặp loa front 5-6 củ nữa -> nghe nhạc tàm tạm rồi từ từ mua surr, cen, sub cho đủ bộ xem phim dân dụng vừa phim vừa nhạc luôn. Tuy nhiên cũng nên nhớ rằng chơi dân dụng mà phim + nhạc chung thì phải nhiều thóc chút nó mới hay

Riêng món Kok thì mình nghĩ đầu tư sau cũng được, vì bộ Kok k nhiều tiền lắm, chỉ sợ chật nhà và lãng phí do ít xài.

tuanaiai

Active Member

Thể loại nhạc của bác, hợp nhu cầu chưa cực kỳ cặn kẽ về nhạc nhẻo chuẩn Audiophile và xét về kinh phí trên. Mình đề xuất 2 em này đảm bảo sẽ làm hài lòng bác về HD và nhạc Thúy Nga...

Denon 1311XP - Thỏa Sức Đam Mê -
Onkyo HT-S5405 - Thỏa Sức Đam Mê -

Mình ưu tiên Denon trên nhiều hơn.

Chú ý: Bác đi nghe thực tế rồi quyết định hạ đao sau nhé. Nhớ đừng nghe nhạc nhẻo chuẩn Audiophile nhiều quá...không khéo :)

Chúc bác tìm được dàn ưng ý.

dogiabao

Member

Thể loại nhạc của bác, hợp nhu cầu chưa cực kỳ cặn kẽ về nhạc nhẻo chuẩn Audiophile và xét về kinh phí trên. Mình đề xuất 2 em này đảm bảo sẽ làm hài lòng bác về HD và nhạc Thúy Nga...

Denon 1311XP - Thỏa Sức Đam Mê -
Onkyo HT-S5405 - Thỏa Sức Đam Mê -

Mình ưu tiên Denon trên nhiều hơn.

Chú ý: Bác đi nghe thực tế rồi quyết định hạ đao sau nhé. Nhớ đừng nghe nhạc nhẻo chuẩn Audiophile nhiều quá...không khéo :)

Chúc bác tìm được dàn ưng ý.
lên nhà em nghe đi rồi hãy quyết định xuống đao

tuanaiai

Active Member

Hehe, bữa nào tôi rảnh qua nghe tiếp cho hư đôi tai luôn ;;) rồi về lồng kính mấy cái loa phát thanh ở nhà tôi vào trưng bày hả cụ. Chưa thấy cụ đăng ký áo é. :D

hoangtq

Well-Known Member

Lên nhà chú nghe đồ hiend cho nhanh bị tẩu .... ~X(

Hehe, bữa nào tôi rảnh qua nghe tiếp cho hư đôi tai luôn ;;) rồi về lồng kính mấy cái loa phát thanh ở nhà tôi vào trưng bày hả cụ. Chưa thấy cụ đăng ký áo é. :D
Loa phát thanh ở nhà bác đang có khối người canh me để hốt đấy, khỏi tốn tiền mua tủ kính :D

dogiabao

Member

BÁC CẦM 17T RỒI GỌI CHO EM.EM CHỈ CHO BÁC CHỖ MUA 1 BỘ NGHE NHẠC XEM PHIM OK TRONG TẦM GIÁ

PS:BÁC HOÀNG VỚI BÁC TUẤN.ĐỢT NÀY GHÉ EM,EM CHO NỔI DA GA KEKEKKEKEKE
http://up.anhso.net

Chỉnh sửa lần cuối:

dogiabao

Member

Nhìn :))=))như bộ loa của mấy tay bán kẹo kéo, đi xe honda mà có cầm micro theo để hát nhép ấy nhỉ :)). Sẽ cố gắng sáng CN này chạy xuống nghe xem nó ntn nhé

bác nói đúng quá em đang cầm mic hát bán kẹo kéo.
MẠI DZO MAI DZO KẸO KÉO 50.000/ cây[-X

tuanaiai

Active Member

Nhìn :))=))như bộ loa của mấy tay bán kẹo kéo, đi xe honda mà có cầm micro theo để hát nhép ấy nhỉ :)). Sẽ cố gắng sáng CN này chạy xuống nghe xem nó ntn nhé

Lại có bánh xe nữa kìa :)). Nói thiệt lòng đôi này hot hay cỡ nào thì không biết, nhưng thiết kế nó bị đụng hàng dàn nhạc của mấy ông bán kẹo quá :D. JBL L200 SM đẹp hơn hẳn.

tuanaiai

Active Member

bác nói đúng quá em đang cầm mic hát bán kẹo kéo.
MẠI DZO MAI DZO KẸO KÉO 50.000/ cây[-X

Bác chuyển qua bán kẹo kéo hiend hồi nào thế bác trung ;;). Ông bị tôi với cụ hoangtq ném đá quá hả, sợ chưa :)).

hoangtq

Well-Known Member

Kiếm được cặp Sovereign 1 này (giống cái kệ úp chén đĩa :))) đấu với cặp loa kẹo kéo của chú T thì mới hợp nè =))

[/IMG]

Kiếm được cặp Sovereign 1 này (giống cái kệ úp chén đĩa :))) đấu với cặp loa kẹo kéo của chú T thì mới hợp nè =))

[/IMG]

Cặp này của bác Hoàng để nuôi ong thì thích hợp hơn là hó;))t, nhìn giống y như tổ ong của ông hàng sóm nhà em...

dogiabao

Member

[/IMG]

1 THÁNG NỮA 2 ÔNG SẼ THẤY TỔ CHIM CU CÓ MẶT Ở NHÀ TÔI

Các bác chém gió & Spam nhiều quá bác chủ chạy mất tích ròi.....

hoangtq

Well-Known Member

Bữa nào phải xuống Trung nghe tổ chim cu nó gáy như thế nào.
Mấy ông nhà mình Spam kinh nhể=))=))=))

Sáng mai Chủ nhật ghé đi bác ơi, để lâu chú nó lấy vỏ thùng loa ra đóng thành chuồng chim là hết đường nghe đấy :))

Bên trên