Anthony's Home theater

anthony

Góp vui vài hình ảnh HT ( Ver IV)
_ PSP SS 43 D 490
_ Extreamer HD + Hitachi Rhino 1tb + Net share PC
_ KOK : Arirang + Amp Boston Audio PA-2000x + Micro Shure Coreless
_ Bose 301 Series V
_ Front DIY
_ AVR Denon 1802 _ front Hitachi sp + front height Soundmax _ Cen Denon 181 CS _ rear Bose 101
_ Dây loa Sansui + Monster Standard (THX SP).

Update new!

AVR Denon 1802 + Center Denon 181 + Front (DIY) + Sub (DIY)
Xam phim: 9 - nghe nhạc 8 - KOK 7 => không mong gì hơn !

Chỉnh sửa lần cuối:

locnp

Well-Known Member
Ðề: Anthony's Home theater

Dàn đẹp nhưng hình chụp chưa được HD, vẫn còn bị nhòe quá :)

Nghia_PMT

Well-Known Member

tay run thế bác chủ, chắc phải làm vài ve mới hết run :D

Trước là kết em LG này lắm đấy.Chúc mừng bác có bộ HD quá gọn gàng.

anthony

Đa tạ, đa tạ các bác đã quăng vài cục gạch ! Chuyện hình bị mờ chưa HD là đúng rồi, vì em chụp bằng dđ LG của bà xã em. Để em kể góp vui với các bác chuyện điện thoại dđ nhà em , rất HD về độ FUN .?
Số là em xài dđ từ lâu rồi (năm 2000) đủ cả từ cùi bắp cho tới cãm ứng cao cấp theo từng giai đoạn, mãi đến 2009 em quà tặng LOVE cho bà xã cái cell phone LG cãm ứng chụp hình 3.2 mp , đến lúc này em quay lại sd dđ cùi bắp (nokia 1210) . Bữa nọ em kêu bà xã lại nói rằng kỳ này anh tặng em cái dđ mới (1210 he he) , chu choa !? các bác biết chị hai em làm gì hông? Bả cầm cái nokia cùi bắp 1210 ngó qua ngó lại.. quẹt quẹt trên màn hình trắng đen và hỏi em một câu xanh dờn : " Có cãm ứng đa điễm không anh?" !!! Em nghe bã hỏi mà đứng như trời trồng , mặt xanh lét mồ hôi hột rớt lộp độp... nhưng sau đó em tỉnh lại mới trả lời với chị hai em là " CÓ, EM ĐƯA ANH 18 CHAI NỮA LÀ ANH ĐI KÍCH HOẠT CÃM ỨNG CHO EM LIỀN " Hi hi ! Vì vậy hình chụp bằng dđ LG của bà xã em không được rỏ , cáo lổi cáo lổi...

thanhtl

Chúc mừng dàn xinh xinh. Cho thêm tí thông tin cái Sub DIY đi bạn : driver , amply, nguồn âm cho em nó kéo từ đâu, có núm chỉnh không, cảm nhận âm thanh thế nào ....
Nhìn cái lỗ hơi vê mép mượt phết. Có ê căng khéo đẹp hơn cục bên trái :D

anthony

Hi thanhtl ! vì lúc trước mình bán hàng điện máy, đóng thùng loa, sub ...nên ngứa nghề DIY cục sub để đấu vào kênh B của Amp boston PA 2000x ( củ loa AR côn đôi) . Nghe nhạc stereo bá cháy , hổ trợ luôn KOK , mình chưa kịp làm mặt nạ (ê căng) thì em nó đã lên xe hoa về nhà người ta rồi.!! Hi hi .

casper_anhia

Híc Pác chủ khéo quá có cả nếp cả tẻ là nhất rồi còn rì nữa

anthony

Thank s alot Đó là về nghĩa đen thôi chứ nghĩa bóng mình chỉ có một ku năm nay 22t đang học ĐH .

anthony

Cặp loa này mỗ tốn mất 10 ngày luyện công và một ít xị...(mười ngày cũng bay cả chai..!!!) đến khi đem thí triển võ nghệ cùng quần hùng thì tung được một chiêu thức và chưởng lực cực phê : Xem phim + nghe nhạc + KOK = 8/ 10 thành công lực , thế là vui vẽ cả nhà.(Cũng đáng công DIY).

winxdkd2

Member
Bác chủ DIY cặp StandingFloor hay quá nhỉ, chi phí hết nhiêu bác, nghe ổn hông?

anthony

Thì như đã nói :"(mười ngày cũng bay cả chai..!!!)" Cả "chai" đó ! Tiếng Mid hơi chói ( như vậy mới đáp ứng được nhu cầu : Phim + nhạc + KOK Hihi..) tweet và bass khá ổn = Mức độ chấp nhận : 8/10

Bác chủ thớt cho ae biết tổng thiệt hại là bao nhiu vậy? để ae còn dưỡng sức mà đầu tư.... thanks bác nhìu.(*)

anthony

Bác chủ thớt cho ae biết tổng thiệt hại là bao nhiu vậy? để ae còn dưỡng sức mà đầu tư.... thanks bác nhìu.(*)
Ý bác là tổng dàn của của anthony hay là chỉ tính cặp loa standing floor "DIY" thôi. Cặp này anthony làm 1m5 đó. Nếu bác có nhu cầu thì cứ pm. Anthony sẽ "DIY" 1 cặp theo ý muốn của bác. hehe ;))

anthony

chào cả nhà , thật là may mắn sưu tầm được một ả AVR 1802 +Cen 181 DENON mình bèn DIY cặp front và SUB gép vào thành VER III. Nghe lossless Asia , DTS... + xem phim + KOK phê lòi.hi

thanhtam1222

Well-Known Member

Bác anthony trong diễn dàn mình chắc cũng ngồi trên chiếu cha chú nhễ các bác,con bác 22t nhỏ hơn kon có 7 tuổi ah :d,đúng là vô con đường HD là không phân biệt tuổi tác,chúc chú anthony luôn mạnh khỏe.Ủa mà chú ở HN hay HCM vậy chú con gà lắm muốn học chú vài chiêu được không chú.

khoaifeat

Active Member

bác đang học ĐH mà đc hưởng thụ như này thì quá tuyệt rồi đấy. xin chúc mừng

Hy vọng 1 tài năng chơi HD / HT hạng nặng đây

roughsoul

Member

bác đang học ĐH mà đc hưởng thụ như này thì quá tuyệt rồi đấy. xin chúc mừng

Hy vọng 1 tài năng chơi HD / HT hạng nặng đây

Đâu có bác ơi! Bác chủ bảo là nhà bác ý có một nhóc 22 tuổi đang học đại học. Bác chủ già thế rồi cơ à. Chúc mừng bác có bộ âm thanh đẹp

anbinhdo

Well-Known Member

Bác Chủ trong vòng chưa đầy 1 năm mà updata VERSION đến 3 lần kinh nhỉ, đúng là có điều kiện có khác.
- Bác khéo tay nữa đấy còn mod cả loa sub nữa cơ đấy.Chúc mừng nhé

Bên trên