APPLE HOME CINEMA 28" VS SONY W400A 32"

superman

các bác ơi tình hình là thía nì,thằng con em á nó lấy cái 22" viewsonic của em xài ròi mà cái đó em để vừa làm việc vừa coi HD chút chút +game,giờ em mún mua thêm 1 cái nữa to to hơn chút để vừa nằm trên nệm làm việc lun+game+film
EM đang phân vân 2 con
APPLE HOME CINEMA 28" (GIÁ QUÊN RÒI)
CÁI SONY 32" DÒNG W
THEO CÁC BÁC NÊN MUA CON NÀO COI TV CÁP THÌ EM KO CẦN NGHEN

superman

Ðề: APPLE HOME CINEMA 28" VS SONY W400A 32"

hok ai giúp hết à cả 2 con em chưa từng xài nên ko bik chất lượng ra sao nên lên đây hỏi các bác

JaguarXK8

Với cá nhân tui thì Sony vẫn là lựa chọn hàng đầu.

superman

bác chỉ ra chỗ hơn cho em thấy đi (bỏ qua các cổng kết nối như cáp component av,hdmi,vvì em chủ yếu xài PC nên coi film cũng = PC lun òi nên chỉ gắn qua vga thui) em chỉ quan tâm chất lượng hình ảnh của 2 thằng

hieube

Member

Apple chỉ có màn hình Apple Cinema HD Display ( 23" và 30") còn Apple Cinema Display là 20" còn một loại mới ra Apple LED Cinema Display 24" chứ không có APPLE HOME CINEMA 28" đâu bác <:p

em không biết giá con SONY 32" DÒNG W nhưng nếu đủ điều kiện thì bác xài
Apple Cinema HD Display 30" đi 8-> chắc chắn không hối tiếc đâu :-bd

nghe&nhin

Member

ko coi cáp mua tv làm gì nhỉ?
mua monitor kinh tế hơn đó bro :D

superman

Apple chỉ có màn hình Apple Cinema HD Display ( 23" và 30") còn Apple Cinema Display là 20" còn một loại mới ra Apple LED Cinema Display 24" chứ không có APPLE HOME CINEMA 28" đâu bác <:p

em không biết giá con SONY 32" DÒNG W nhưng nếu đủ điều kiện thì bác xài
Apple Cinema HD Display 30" đi 8-> chắc chắn không hối tiếc đâu :-bd

ủa ko có 28" à vậy chắc em bị cận nên coi lộn với cái IMac bác thông cảm

superman

ko coi cáp mua tv làm gì nhỉ?
mua monitor kinh tế hơn đó bro :D

em có tivi coi cáp để phòng khách ròi,cái nì em để phòng ngủ để làm việc và chơi tí tí
HIỆN GIỜ BÁC NÀO TRONG FORUM NÌ CÓ XÀI 2 CON NÌ CHO EM XIN TÍ Ý KIẾN CHÂN THÀNH ĐỂ EM SO SÁNH VÀ QUYẾT ĐỊNH KĨ LƯỠNG VÌ NHÀ EM Ở XA LẮM(TẬN TRÀ VINH LẬN)NÊN MỖI LẦN MÚN MUA PẢI KOI KĨ ĐỂ KHỎI LÊN XÚN MẮC CÔNG.THANSK

dino

Active Member

con apple 30 đắt lòi ra, mà để xem HD thì hơi phí thật, nếu combo thêm vài thứ như design game khủng thì phang nó vẫn ok :D

superman

con apple 30 đắt lòi ra, mà để xem HD thì hơi phí thật, nếu combo thêm vài thứ như design game khủng thì phang nó vẫn ok :D

hok pải HD ko mà game dzí word,excel +autocad +pts à,quan trọng là pải hoành tráng(tại phòng em nhỏ nên đú 30 là max ròi) và đẹp thui

hieube

Member

Theo tiêu chí mà bác đưa ra vừa xem HD ,vẽ CAD ,pts ,chơi game thì lựa chọn
Apple Cinema HD Display 30" là không phải bàn cãi \m/
vấn đề quan trọng nhất ở đây là em nó khá chảnh :x
trên trang chủ của apple hình như 1779 USD còn về đến ta thì không biết là bao nhiêu :D

pixelart

con Apple Cinema mà bác xài Windows thì cũng ko tận dụng hết cái đẹp của nó đâu, lại phải chuyển qua xài Leopad , vậy theo ngu ý của em nên mua Sony hay hơn

superman

ặc,đẹp thì đổi giao diện thoai mà cái đó ko quan trọng,em thì chủ yếu mấy thứ em nói như trên à,thoi cũng cám ơn các bác em quyết định khi nào con apple HD display led 24" về việt nam thì em sẽ múc,vì em thấy nó xài công nghệ mới LED gì á nên sẽ đẹp hơn con Lcd apple 30",dí lại giường em nằm gần tivi lém khoảng ko tới 1m nữa nên 24 là best choice

hieube

Member

Hình như ở mình đã có người dùng rồi đó bác ^:)^
khi nào mua về bác làm quả review em nó nhé ;;)

superman

mà giờ mua nó ở đâu các bác,nên mua hàng xách tay hay hàng chính hãng cho em xin cái địa chỉ lẫn cái giá rẻ nhất có thể,để em chuẩn bị đạn dược trc khi vô tụi bán hàng nó chém ehhee

hieube

Member

mà giờ mua nó ở đâu các bác,nên mua hàng xách tay hay hàng chính hãng cho em xin cái địa chỉ lẫn cái giá rẻ nhất có thể,để em chuẩn bị đạn dược trc khi vô tụi bán hàng nó chém ehhee

Bác vào trong macvn.com hỏi bác ti-pha (Võ đình phát) hoặc bác colone (nghị ) xem các bác ấy có hàng chưa \:D/
bác ra cửa hàng nó chém bác chết ngay :-ss

Bên trên