Apple ra mắt iPhone 5 - Đâu rồi những lời xuýt xoa?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

TR0JAN

Cụ Steve thăng rồi mà vẫn không yên :( Lậy cụ phù hộ độ trì cho con vì con không ném đá cụ :D

Nhìn cái hình dìm hàng thấy vui và nhọc lòng ghê :)

E đã té sớm sang phe anh SS nên giờ cũng thấy nhẹ nhõm =))

kavilnguyen

Ðề: Apple ra mắt iPhone 5 - Đâu rồi những lời xuýt xoa?

mặc dù mình là 1 ifan, xài từ cái ip 2g, đến giờ đang cầm trên tay con 4s, nhưng thật sự mình phải nói lời đồng ý với chủ thớt... mình đặt hàng rồi, giữa tháng 10 này sẽ xài Galaxy note II. Tạm bịt ip..

nickhun1220

Công nhận con ỊP này xấu thật...nhìn cứ dài ngoằng...hix...bac Jobs ơi@@

Angus_Bert

Film critic

Tiếp này các cụ =)) Khó thở quá!!!

ninoninaxx

Well-Known Member

tai phone ăn theo kiểu BOse mie2. 15tr mua được còn hơn thì chia tay luôn

ko phải fan cuồng của apple nhưng chủ thớt ss cái cpu theo mình là không hợp lý. a15 mạnh gần gấp đôi a9, hơn nữa ios viết = native nên tốc độ tăng ko ít thì nhiều, vả lại chip đồ họa của nó khá mạnh, màn hình có số lượng pixel ít hơn (mấy con quad core h hầu như 1280x720), nên tổng hiệu năng của nó không thể gọi là kém so vs hiện nay

Angus_Bert

Film critic

ko phải fan cuồng của apple nhưng chủ thớt ss cái cpu theo mình là không hợp lý. a15 mạnh gần gấp đôi a9, hơn nữa ios viết = native nên tốc độ tăng ko ít thì nhiều, vả lại chip đồ họa của nó khá mạnh, màn hình có số lượng pixel ít hơn (mấy con quad core h hầu như 1280x720), nên tổng hiệu năng của nó không thể gọi là kém so vs hiện nay

Ủa em thấy nó đề là A6 mà 8-} Vấn đề về hiệu suất thì tạm thời em không có chém gió hẳn ra làm iPhone 5 thua đứt mấy em Android, nhưng nếu các sản phẩm ra mắt vào đầu năm sau, tại CES 2012 thì em nghĩ iPhone sẽ bị tụt hậu đó vì các thiết bị Android luôn có sự nâng cấp phần cứng kinh hoàng.

Mình không phải là fan của Quả Táo, cũng chưa hề được dùng qua Iphone, mình chỉ rất ngưỡng mộ Steve Jobs. Theo ý kiến cá nhân, mình thấy bạn @Angus_Bert[ nhận xét rất đúng nhưng có mang chút hơi hướng thất vọng về Iphone 5 như nhiều ý kiến chung, chứ theo mình thấy vẻ ngoài của Iphone 5 đã chứng minh một điều rất quan trọng:
"NÓ VẪN CHÍNH LÀ IPHONE CỦA APPLE & CỦA STEVE JOBS", chính vẻ ngoài không thay đổi đó đã khiến cho SS phải thua kiện khi bắt chước hình thức và cũng khiến một thời hấp dẫn mê mệt biết bao người.
Rất khâm phục Quả Táo đã "dám cả gan" không thay đổi vẻ ngoài cơ bản của Iphone 5 như sự điềm đạm của nhà hiền triết bất chấp những biến đổi hào nhoáng của ánh đèn sân khấu, và không biết Quả Táo sẽ phải "trả giá" hay "được giá" đây?. Thời gian sẽ trả lời nhé các bạn!

v_anh

Well-Known Member

Có người mở hàng rồi đây nè các bác. Ai bảo không bán được?

nhoc_gon_0802

Mình đang xét trên cái nhìn của một người thích công nghệ đã trải qua 3 hệ điều hành là iOS, Anroid và WP, trong đó iOS và Android là nhiều nhất. Mình cũng đã phân tích rằng những cải tiến về phần cứng lẫn phần mềm của Apple là chẳng có gì mới cả, giống nhiều nhận xét của mọi người.
E công nhận với bác về mặt "vọc" thì Ip còn kém xa SS hay nói chung là android nhìu...dân thích công nghệ ai cũng thíc cái cảm giác dc vọc...
Nhưng Apple ko nhắm dến chúng ta như những "target market"...cái họ nhắm đến chính là những ng thích sự an toàn, báo mật tốt...dễ sử dụng và sự tinh tế trong thiết kế
dù gì cũng phải công nhận Apple có lẽ đã bc qua thời kì đỉnh cao của họ (cùng với sự ra đi của SJ)...nhưng theo quan điểm của em thì dù theo chuẩn 16:9 chung...dù ko có những cải biến đột phá trong ngôn ngữ thiết kế nhưng App vẫn có nhìu cách để chứng minh sự khác...
Nếu có ai đó có thể lật đổ Ios thì đó là WP8...android tuy sáng tạo nhưng có j đó chưa vững chắc cũng như sự an toàn còn kém

Kenßi

Active Member

Topic nhãm quá

Ip 5 đẹp mà

Dìm gì nhỉ! Hãy chờ rồi đưa ra phán xét nhé ! Các bác đã được sờ đến nó đâu chứ đừng nói là dùng, mà chưa dùng thì đừng có phán linh tinh. Mình thấy đáng đồng tiền bát gạo đấy chứ, dùng hàng apple ổn định và cảm giác rất ổn mà

truonghan0812

Ðề: Re: Apple ra mắt iPhone 5 - Đâu rồi những lời xuýt xoa?

Ghét nhất là ra đường nghe cái bọn kia mở miệng ra là "trùi ui Ip..."

Angus_Bert

Film critic

Gửi những ai nói bài viết này nhảm hay vô ích nhé. Mình đã cố gắng viết rất khách quan và có logic phản biện trong từng câu chữ để trình bày ý kiến. Và xin mời đọc lại toàn bộ bài biết để xem mình có nói là iPhone 5 này sẽ không thành công đâu nhé.

Và nếu muốn phản biện hay trình bày ý kiến ngược lại. Xin mời đối đáp có lý luận và logic chút. Đi vào và nói topic nhảm và iPhone 5 đẹp rồi đi ra thì mình không khách sáo đâu nhé. Dùng cái đầu cho người khác tôn trọng một tí :)

Newbie-HD

Member

Mình thích màn hình của 4S hơn, màn hình mới 16:9 nhìn nó "dài" sao ấy!! :|

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên