Avatar 3D (2009) : bước ngoặc của phim 3D

Ðề: Thông tin mới nhận : tháng 12 này có Avatar 3D ở VN

Bác jimminam2000 bớt nóng đi mà, poly cũng tội lắm..30 tuổi hơn vẫn chưa dzợ đó.
Thôi chuyện lớn hóa nhỏ chuyện nhỏ hóa không nhé 2 bác ;).

Gambit

Bác jimminam2000 bớt nóng đi mà, poly cũng tội lắm..30 tuổi hơn vẫn chưa dzợ đó.

Gambit lại thấy bác Dark Knight hơi nóng thì phải

anh poly 30 tuổi chưa vợ có mắc mớ gì trong này đâu áh. nói gì cũng nên lôi chuyện cá nhân.

mà có tội thì chỉ tội cho các thiếu nữ đau lòng vì poly thôi, chứ bản thân anh ấy thì đâu có gì đáng tội...

Gambit lại thấy bác Dark Knight hơi nóng thì phải

anh poly 30 tuổi chưa vợ có mắc mớ gì trong này đâu áh. nói gì cũng nên lôi chuyện cá nhân.

mà có tội thì chỉ tội cho các thiếu nữ đau lòng vì poly thôi, chứ bản thân anh ấy thì đâu có gì đáng tội...

bạn mới gia nhập hdvietnam từ tháng 12 thì sao biết quan hệ giữa tui với poly mà lên lớp :>.
Rút kinh nghiệm nhé (%).

p/s:có cả khối thằng như tui ở diễn đàn này muốn được ở hoàn cảnh của cha dzà ế dzợ poly mà chẳng được đó :-w.

alexdaide

Member

E nhỡ tay post double, sr các bác.

Chỉnh sửa lần cuối:

alexdaide

Member

Một siêu phẩm-và còn hơn thế.

Siêu phẩm Avatar - Sự trở lại của "phù thủy" James Cameroon​
Đây là lần đầu tiên alex đc xem 1 bộ film 3D, có lẽ cùng là lần đầu tiên đối với rất nhiều những bạn ở đây.Chẳng hiểu sao, alex thưởng ko thiện cảm với những những tác phẩm đc PR quá ầm ĩ, đơn giản vì alex đã đc nếm quá nhiều những quả bom xịt trước đó. Nhưng với Avatar, alex có thể khẳng định rằng, những gì mà James Cameroon và bộ film của mình đem đến cho khán giả, đã là quá đủ so với sự kì vọng, ít ra là với bản thân alex.

Thiên nhiên kì ảo trên hành tinh Pandora

Ko choáng ngợp và sững sờ như lần đầu tiên alex xem Terminator2, ko có những cảm xúc mãnh liệt như Titanic (nhớ lần đầu tiên coi Titanic, alex đã suýt rới nước mắt, và đó cũng là lần đầu tiên cho tới bjo), câu chuyện của Avatar cứ nhẹ nhàng dẫn dắt alex bước chân vào cái thế giới màu sắc, huyền bí và đầy ắp trí tưởng tượng mà James Cameroon đã tạo ra. Quả thật sau 10ph đầu, alex đã dường như quên mất là mình đang xem 1 bộ film, câu chuyện cứ như đang diễn ra trước mắt, và alex thấy như mình đang được ở đó, tận mắt nhìn thấy, và cảm nhận.

Hành tinh kì lạ với những hiểm họa luôn rình rập

Alex sẽ ko nói nhiều đến cốt truyện của Avatar, vì nó tương đối đơn giản: 1 cuộc xâm lăng của loài người, chàng chiến binh đc giao nhiệm vụ "gián điệp" đã đem lòng yêu cô gái người bản địa, và khi nhận ra sự tàn bạo của cuộc xâm lăng của giống loài mình, chàng trai đã đứng lên, cùng với những người dân bản địa bảo vệ lãnh thổ của họ, ẩn bên cạnh đó là 1 thông điệp bảo vệ môi trường. Câu chuyện chỉ có thế, rõ ràng và rành mạch, ko có nhiều nút thắt, thậm chí người xem có thể đoán đc diễn biến của nó ngay từ đầu(nhưng ko hề ngớ ngẩn và thiếu muối như bộ film ai cũng biết là film gì gần đây). Câu chuyện có thể ko phức tạp nhưng nó lại là 1 phông nền hoàn hảo để James Cameroon vận dụng hết sức sự sáng tạo của mình, và những gì ông làm đc, cái cách thể hiện câu chuyện của ông thật sự làm ngưòi xem phải kinh ngạc.

Chiến binh Navi trên lưng "chim"

Theo bước chân của chàng chiến binh JakeSully từng bước tìm hiểu môi trường và văn hóa của những người dân Navi trên hành tinh Pandora, bộ film đã mở ra trước mắt người xem cả 1 thế giới hùng vĩ, sống động và chân thực chưa từng có. Bộ film có thể đc ví như 1 câu chuyện thần thoại với bối cảnh viễn tưởng. Hình ảnh trong film cứ như bước ra từ 1 giấc mơ, sặc sỡ nhưng ko hề rồi mắt, đượm màu sắc fantasy nhưng lại hết sức thân thuộc. James Cameroon đã hiện thực hóa những gì kì ảo nhất, những gì alex muốn đc thấy nhất ở 1 bộ film khoa học viễn tưởng: bay bổng, sáng tạo nhưng vẫn làm người xem cảm nhận đc ở trong đó 1 cái gì đó rất thật chứ ko quá xa vời và huyễn hoặc. Alex hoàn toàn ko cảm thấy nực cười và vô duyên khi nhìn thấy những người Navi cưỡi "chim" săn bắt, hay dùng cung tên để chống lại con người.

Đảo bay - Một trong những hình ảnh đẹp nhất bộ film

Đây cũng là lúc để những hình ảnh 3D ở trong film tác động mãnh mẽ đến người xem. Những khoảng rừng hùng vĩ, những loài động vật kì lạ, những biến ảo của thiên nhiên…tất cả đều hiện lên rõ ràng, chân thực, làm cho người xem như đắm mình và hòa quyện vào trong đó. Cả hành tinh như là 1 thực thể sống khổng lồ chứ ko hề là 1 sự vật vô tri giác, mọi thứ đều tương tác và gắn kết với nhau, từ cây cối, thú rừng…đến những người dân Navi bản địa. Nhịp film ban đầu diễn ra tương đối chậm nhưng ko nhàm chán, trái lại, khán giả lại cảm thấy thik thú khi cứ mỗi phút film trôi qua lại là 1 khám phá mới, 1 sự háo hức kì lạ muốn biết ẩn sâu trong đại ngàn âm u kì bí kia là những sinh vật bí ẩn nào. Alex đặc biệt ấn tượng với những hòn đảo bay,những ngọn thác dài trắng xóa xuất hiện ở trong film, quá đẹp và kì ảo, 1 minh chứng rằng với công nghệ ngày nay, film ảnh có thể tái hiện tất cả những gì hoang đường nhất 1 cách lãng mạn và chân thực nhất. Mỗi 1 thước film như 1 bức tranh nghệ thuật tác động mạnh vào thị giác của người xem, đưa họ đi từ bất ngờ này đến bất ngờ khác. James Cameroon ko hề nói khoác khi nói rằng, chính hành tinh Pandora mới là nhân vật chính trong Avatar. Hành tinh Pandora đã hoàn thành xuất sắc vai trò của nó, mang người xem đi vào sâu thẳm giấc mơ của họ.
1 hành tinh kì lạ với 1 giống người kì lạ…tất cả cứ cuốn người xem đi theo nó, đắm chìm vào trong đó và chỉ tỉnh lại khi nhận ra rằng ở đó còn có sự hiện diện của 1 giống loài khác, đó chính là con người.

Chiến trường khốc liệt

Trong những bộ film về người ngoài hành tinh gần đây, con người đã dần chuyển từ vị thế kẻ bị săn đuổi sang người săn đuổi. Và Avatar cũng thế. Con người với lòng tham vô đáy của mình đã tàn phá quê nhà Trái đất và bắt đầu bành trướng sang những hành tinh khác.Cuộc chiến tranh giành lãnh thổ với người Navi để khai thác khoáng sản, về tầm vóc chưa thể sánh với những cuộc chiến xuyên thiên hà như Star wars, hay cuộc chiến giành quyền được sống như Terminator nhưng cũng vô cùng hoành tráng và khốc liệt. Người xem như cảm nhận đc nỗi đau đớn của những người dân Navi khi ngôi nhà chung của họ bị phá hủy, sự quằn quoại của thiên nhiên bị tàn phá. Trận chiến như diễn ra giữa thực và ảo, giữa những máy móc trang thiết bị của con người với những hoang dã của tự nhiên. Và cái đặc biệt ở đây, nhân vật chính, người có tác động mạnh nhất đến kết quả cuộc chiến lại chính là hành tinh Pandora chứ ko phải 2 bên tham chiến. So với những trận chiến trong serie Star Wars, cá nhân alex cảm thấy trận chiến trong Avatar là chân thực và bi tráng hơn hẳn. 1 phần lớn dẫn đến sự thành công đó là nhờ vào bối cảnh và những hình ảnh 3D chân thực mà bộ film đã đem đến cho người xem.(alex nhớ là cảnh quả lựu đạn văng thẳng vào màn hình, 1 trong số ít những cảnh trong film thể hiễn rõ ràng hiệu ứng nổi 3D, cả rạp đã ồ lên để...né, quả là hết sức thú vị ).

Một câu chuyện tình lãng mạn

Nói qua 1 chút về câu chuyện tình trong film. Ko lãng mạn và bi thương như câu chuyện tình trong Titanic. Tình yêu giữa 2 nhân vật chính trong film cứ nảy sinh từ từ, trải qua hết mọi cung bậc cảm xúc, từ khi tìm hiểu, tỏ tình, hờn giận, hiểu lầm rồi lại quay lại với nhau. Tình yêu ở đây đã vượt qua tình yêu đơn thuần, vượt qua cả ranh giới giống loài, đó còn là tình yêu thiên nhiên, tình yêu với hành tinh Pandora, với cây thần, với tổ tiên người Navi. Có thể nó là bình thường trong bối cảnh khác, nhưng nó là vừa đủ khi đặt trong câu chuyện của bộ film, để người xem đỡ cảm thấy căng thẳng khi tập trung theo dõi toàn bộ cuộc chiến.Alex ko dám nói gì nhiều về diễn xuất, nhưng có thể nói các diễn viên đã diễn tròn vai. Sam Worthington vẫn là 1 anh chàng mạnh mẽ và “to tim”(trong Terminator4 anh chàng cũng đc khen câu này). Nhưng có vẻ là anh trong hình dạng avatar lại hấp dẫn hơn. Cũng dễ hiểu khi trong lốt avatar, anh đc tự do bay nhảy, hoạt bát như 1 đứa trẻ, còn khi trở lại làm “người” anh gần như 1 phế nhân. Cá nhân alex thì thik Michelle Rodriguez bởi những vai diễn của cô đa phần đều cá tính, có điều “ra đi” hơi nhạt, hết F&F4 giờ đến film này, haizzz. Về diễn xuất alex chỉ biết đến thế nên cũng chẳng dám nói thêm gì. Nhưng so với cặp đôi chạy và hét trong Trans2, thì cặp diễn viên trong Avatar làm alex đỡ “chướng” hơn hẳn.

Có thể nói, Avatar hoàn toàn xứng đáng là 1 bộ film "hấp dẫn từ đầu đến cuối". Ko cần những cao trào thắt mở, ko cần những lời giới thiệu dài dòng để cho ra những đại cảnh hoành tráng, mỗi 1 khung hình trong film đầu đc đầu tư và chăm chút kĩ lưỡng bảo đảm đem đến cho khán giả những gì đẹp nhất, tuyệt vời nhất có thể. Khán giả sẽ ko có đc 1 phút nghỉ ngơi dời mắt khỏi màn hình, đơn giản vì bạn sẽ ko thể bắt gặp lại nó ở bất kì 1 bộ film nào khác. Âm thanh trong film cũng hoàn toàn tương xứng, tạo đc cho người xem những sắc thái cảm xúc rất riêng, từ những khúc nhạc hào hùng, bi tráng, tiếng rên xiết của tự nhiên đến tiếng súng đạn, bom nổ...tất cả đều chân thực hòa quyện vào nhau. Cái hay nữa là ở tiếng bản địa của người Navi, mặc dù theo alex cảm nhận là nó đc modify từ Tiếng Anh những vẫn rất hay và lạ, chứng tỏ đc công sức và sự đầu tư mà James Cameroon đã dồn vào trong đó.

Đẹp trong từng khung hình

Với alex, đây có lẽ là bộ film hay nhất trong năm nay. Mặc dù có lẽ nó chưa thể trở thành 1 Star wars của thế kỉ 21 vì kịch bản tương đối đơn giản, nhưng với 1 người đam mê film khoa học viễn tưởng như alex, đây là 1 trải nghiệm tuyệt vời. Và alex khuyên bất kì bạn nào yêu điện ảnh còn chưa cầm trên tay tấm vé, thì hãy nhanh chân lên, bạn sẽ ko phải thất vọng đâu(nhớ là 3D đấy nhé,2D thì alex ko dám chắc là có thể cảm nhận hết đc những gì hay nhất của bộ film ko ).

Về khoản nhức mắt hay buồn nôn, cá nhân alex ko cảm thấy gì, mặc dù alex cận 4,5 đi-ốp. Cũng sửa lưng bác poly tý là cả phụ đề cũng là 3d bác ạ, nên nhìn cũng đỡ mỏi mắt.

Có lẽ vẫn còn đang choáng với những gì bộ film đem lại nên alex chỉ toàn khen ko, đợi khi alex đi xem lại lần nữa, sẽ về đây "chê" film với các bác .

Chỉnh sửa lần cuối:

Gambit

bạn mới gia nhập hdvietnam từ tháng 12 thì sao biết quan hệ giữa tui với poly mà lên lớp :>.
Rút kinh nghiệm nhé (%).

p/s:có cả khối thằng như tui ở diễn đàn này muốn được ở hoàn cảnh của cha dzà ế dzợ poly mà chẳng được đó :-w.

này nhá, Gambit mới đăng ký hdvn tháng 12 ko có nghĩa là đến tháng 12 Gambit mới biết và vô hdvn nhá.

Rút kinh nghiệm nhé :D

P.S: ủa Gambit có lên lớp áh. nếu bác thấy Gambit có lên lớp thì Gambit sorry vậy.

poly

Banned

chời ôi các bác đừng đem em ra bàn luận
vụ poly nói sub 2D
đúng là poly sai ko phải sub 2D mà là 3D
nhưng cảm nhận về sub của poly là thế này
sub ko phải là hình khối
được làm nổi lên trên nền hình ảnh ra phía trước
mà như thế là tạo thêm một lớp không gian nữa khi khán giả xem phim và phải đọc
Đối với khán giả xem 2D thường , việc liếc sub và xem hình ảnh rất nhanh vì khoảng cách ko quá xa .
Nhưng đối với phim 3D , sub nằm trong không gian phía trước và thấp hơn . Mắt đang quen với các chiều không gian trong phim , khi nhìn sub phải liếc suốt và mắt thời gian cho mắt làm quen với không gian của sub , rất lâu để mắt điều tiết và làm quen , rồi lại liếc ngược lên hình ảnh . Poly nhìn cũng ko chịu được và mỏi mắt .
Cảm nhận poly về sub Việt Ngữ trong phim 3D là thế .
Thanks

P/S :
công nhận nhờ cái phim avatar với công nghệ kinh hoàng của nó mà nhiều bác chịu viết review rất hay

jimminam2000

cái bác này nên đi khám lại mắt đi nhé ^:)^
mình đâu có gây gỗ gì với bạn pố lỳ

Anh poly cho hỏi là thèng Megastar nó chiếu độc quyền hả anh.
Galaxy với Cinebox có chiếu Avatar hông dzậy ~X(~X(~X(.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

poly

Banned

Anh poly cho hỏi là thèng Megastar nó chiếu độc quyền hả anh.
Galaxy với Cinebox có chiếu Avatar hông dzậy ~X(~X(~X(.

có hết
Đống Đa Thăng Long cũng có
nhưng chỉ 2D thôi nhé
cũng ko ưa Megastar trong vụ Avatar này lắm
vì Mega vì doanh thu Avatar mà vùi dập phim Bẫy Rồng quá

hiepmu

Well-Known Member

bị cận có xem 3D được ko vậy mấy bác? :D

nham18

Member

Một siêu phẩm-và còn hơn thế.

Ko choáng ngợp và sững sờ như lần đầu tiên alex xem Terminator2, ko có những cảm xúc mãnh liệt như Titanic (nhớ lần đầu tiên coi Titanic, alex đã suýt rới nước mắt, và đó cũng là lần đầu tiên cho tới bjo), câu chuyện của Avatar cứ nhẹ nhàng dẫn dắt alex bước chân vào cái thế giới màu sắc, huyền bí và đầy ắp trí tưởng tượng mà James Cameroon đã tạo ra. Quả thật sau 10ph đầu, alex đã dường như quên mất là mình đang xem 1 bộ film, câu chuyện cứ như đang diễn ra trước mắt, và alex thấy như mình đang được ở đó, tận mắt nhìn thấy, và cảm nhận.

Alex sẽ ko nói nhiều đến cốt truyện của Avatar, vì nó tương đối đơn giản: 1 cuộc xâm lăng của loài người, chàng chiến binh đc giao nhiệm vụ "gián điệp" đã đem lòng yêu cô gái người bản địa, và khi nhận ra sự tàn bạo của cuộc xâm lăng của giống loài mình, chàng trai đã đứng lên, cùng với những người dân bản địa bảo vệ lãnh thổ của họ, ẩn bên cạnh đó là 1 thông điệp bảo vệ môi trường. Câu chuyện chỉ có thế, rõ ràng và rành mạch, ko có nhiều nút thắt, thậm chí người xem có thể đoán đc diễn biến của nó ngay từ đầu(nhưng ko hề ngớ ngẩn và thiếu muối như bộ film ai cũng biết là film gì gần đây). Câu chuyện có thể ko phức tạp nhưng nó lại là 1 phông nền hoàn hảo để James Cameroon vận dụng hết sức sự sáng tạo của mình, và những gì ông làm đc, cái cách thể hiện câu chuyện của ông thật sự làm ngưòi xem phải kinh ngạc.

Đã đọc và rất tâm đắc bài review của alex, thanks a lot. Khá nhiều bạn pro đã xem và chê Avatar nhưng mình nghĩ các bạn ấy phải nhìn Avatar dưới 1 góc nhìn rộng hơn nữa. Với tài năng của James Cameron, điểm qua những bộ phim ông đã từng đạo diễn, thì việc làm 1 phim có kịch bản "gay cấn, cao siêu, nhiều nút thắt nút mở" là hoàn toàn có thể. Cái chính là Câu chuyện có thể ko phức tạp nhưng nó lại là 1 phông nền hoàn hảo để James Cameron vận dụng hết sức sự sáng tạo của mình. Ông muốn mọi người cùng khám phá 1 thế giới mới, 1 kỳ quan mới, đem lại 1 xúc cảm ko thể diễn tả bằng lời, điều mà đạo diễn ngày đêm ấp ủ nhiều năm rồi.

Khúc đầu và giữa phim có nhịp khá chậm, nhưng theo mình như vậy mới đúng ý đồ đạo diễn. Các bạn pro thử tưởng tượng những đoạn Neytiri "dạy học" cho Jake, rồi họ cùng nhau khám phá thế giới Pandora - được thay bằng những đoạn gay cấn, đấu trí này nọ. Thì mình có cảm nhận được 1 thế giới Pandora kỳ ảo và đẹp tuyệt vời nữa ko, hay chỉ còn đọng lại những tình huống đấu trí, những cảnh đùng đùng đoàng đoàng với góc máy lia nhanh trong khi người xem chưa kịp nhận ra thế giới 3D nó như thế nào.

@Đối với mình nếu chấm điểm Avatar thì overall vẫn là 10/10. Và ít nhất mình sẽ đi xem thêm 2 lần nữa, những lần sau chỉ xem và nghe thôi vì đã nắm được nội dung rồi. Vì trình độ Eng có hạn nên lần đầu ráng lắm chỉ nghe được tầm 30% nên buộc phải liếc phụ đề :(

Gambit

Đã đọc và rất tâm đắc bài review của alex, thanks a lot. Khá nhiều bạn pro đã xem và chê Avatar nhưng mình nghĩ các bạn ấy phải nhìn Avatar dưới 1 góc nhìn rộng hơn nữa. Với tài năng của James Cameron, điểm qua những bộ phim ông đã từng đạo diễn, thì việc làm 1 phim có kịch bản "gay cấn, cao siêu, nhiều nút thắt nút mở" là hoàn toàn có thể. Cái chính là Câu chuyện có thể ko phức tạp nhưng nó lại là 1 phông nền hoàn hảo để James Cameron vận dụng hết sức sự sáng tạo của mình. Ông muốn mọi người cùng khám phá 1 thế giới mới, 1 kỳ quan mới, đem lại 1 xúc cảm ko thể diễn tả bằng lời, điều mà đạo diễn ngày đêm ấp ủ nhiều năm rồi.

Khúc đầu và giữa phim có nhịp khá chậm, nhưng theo mình như vậy mới đúng ý đồ đạo diễn. Các bạn pro thử tưởng tượng những đoạn Neytiri "dạy học" cho Jake, rồi họ cùng nhau khám phá thế giới Pandora - được thay bằng những đoạn gay cấn, đấu trí này nọ. Thì mình có cảm nhận được 1 thế giới Pandora kỳ ảo và đẹp tuyệt vời nữa ko, hay chỉ còn đọng lại những tình huống đấu trí, những cảnh đùng đùng đoàng đoàng với góc máy lia nhanh trong khi người xem chưa kịp nhận ra thế giới 3D nó như thế nào.

@Đối với mình nếu chấm điểm Avatar thì overall vẫn là 10/10. Và ít nhất mình sẽ đi xem thêm 2 lần nữa, những lần sau chỉ xem và nghe thôi vì đã nắm được nội dung rồi. Vì trình độ Eng có hạn nên lần đầu ráng lắm chỉ nghe được tầm 30% nên buộc phải liếc phụ đề :(

đọc bài này Gambit ko chỉ phải bấm nút thanks mà còn phải reply để thanhks nham18 nữa.

giờ Gambit mới nhận ra... nếu ko có nhịp fim chầm chậm, những đoạn mà Gambit kêu là "nhàm chán" thì hẳn sẽ ko cảm nhận được thế giới Panroda tuyệt đẹp, lúc ấy người ta sẽ ko nhớ đến vẻ đẹp của Avatar mà đạo diễn muốn gửi gắm cho khán giả.

nếu cứ nhịp fim nhanh và hành động ào ào thì hẳn Gambit đã ko trầm trồ trước những hình ảnh tuyệt đẹp của thế giới Pandora.

(nhưng ko hề ngớ ngẩn và thiếu muối như bộ film ai cũng biết là film gì gần đây)
.
Pro ơi. Cho em hỏi cái film ngớ ngẩn với thiếu muối mà bác nói đến là phim nào thế. Năm này nhiều film thiếu muối quá nên em chả biết bác ám chỉ phim nào.
Hôm nay cũng vừa đi xem Avatar về. Chỉ có 1 nhận xét duy nhất : Tuyệt vời!!!!:x:x
Chiều thứ 4 lại đi xem 1 lần nữa. Hôm nay mới xem 2D, vừa kiếm đc 1 vé 3D trên mạng. chiến tiếp.:D

thedeath

Active Member

vừa đi xem 2D về, phải nói là quá hay, mắc toilet cũng ko dám đi vì sợ mất cảnh hay. sẽ cố gắng lê lết đi coi 3D cho bằng đc. :D

thedeath

Active Member

Pro xem lúc mấy giờ thế. Biết đâu lại cùng phòng?
mình coi trên Megastar sân bay. phòng nào quên mất tiêu rồi! :D

cũng hơi bực mình cái vụ gửi đồ. quá đông người gửi mà chỉ có một vài nhân viên tiếp nhận. đã vậy lúc lấy đồ thì thôi rồi, bát nháo người gửi, người nhận. lấy đc túi đồ mất gần 15p. :| đã cẩn thận mang theo con Nokia 1202 để tránh phải gửi ĐT, vậy mà vào rạp móc ra trả lời t.n, nhân viên lại nhắc thì mình có nói mình chỉ n.t và ĐT này ko có chức năng quay phim, chụp ảnh nó cũng ko chịu. mún phang cái dép vô đầu thằng đó ghê! [-(
nhắc cho anh em ai đi coi thì tốt nhất để giỏ ở nhà và tắt ĐT khi xem, tránh bực mình ko đáng có và thưởng thức phim cho trọn vẹn. :)

mình coi trên Megastar sân bay. phòng nào quên mất tiêu rồi! :D

cũng hơi bực mình cái vụ gửi đồ. quá đông người gửi mà chỉ có một vài nhân viên tiếp nhận. đã vậy lúc lấy đồ thì thôi rồi, bát nháo người gửi, người nhận. lấy đc túi đồ mất gần 15p. :| đã cẩn thận mang theo con Nokia 1202 để tránh phải gửi ĐT, vậy mà vào rạp móc ra trả lời t.n, nhân viên lại nhắc thì mình có nói mình chỉ n.t và ĐT này ko có chức năng quay phim, chụp ảnh nó cũng ko chịu. mún phang cái dép vô đầu thằng đó ghê! [-(
nhắc cho anh em ai đi coi thì tốt nhất để giỏ ở nhà và tắt ĐT khi xem, tránh bực mình ko đáng có và thưởng thức phim cho trọn vẹn. :)

Chiều nay lúc mình đi đi xem cũng bị đóng dấu :-L. nhưng tiếc là hình như cái dấu đó hết mực thì phải, chả thấy gì đọng lại trên tay.:)) Phòng mình thì không phải gửi đồ ở ngoài nhưng nhân viên mà nhìn thấy ánh sáng từ đt là họ nhắc liền. Cũng không có khách nào là bị buộc phải ra ngoài cả.
Gần như là không rời mắt khỏi bộ phim trong suốt thời gian chiếu, chưa có phim nào làm được như vậy với mình trước đây cả. Một bộ phim tuyệt vời của năm nay. Khác hẳn với đám bomb xịt hè vừa rồi.

Bên trên