AVG đã upscale lên HD

noname311

Ðề: AVG đã upscale lên HD

htrc có ng của AVG đến nhà e để nâng cấp đầu thu rồi, e ko ở nhà nên cũng chả biết cụ thể ntn nhưng về thì thấy phần mềm lên 2.2.13 và chỉnh hướng anten cường độ sóng từ 3,40% lên 7,80% còn lại chả thấy khác gì. Chắc đợt này chỉ up phần mềm thôi, thấy bảo ko up đc qua sóng nên phải đến từng nhà up qua USB :))
mà sao sóng lên 7,80% mà e dò vẫn ko thấy mấy kênh của VTC nhỉ :|

binh_hdda

Member

Bác nào có trước xin coppy và up lên cho anh em xài đê! (cái đầu thu họ cho mượn mà sợ j :) )

vtlam

Active Member

htrc có ng của AVG đến nhà e để nâng cấp đầu thu rồi, e ko ở nhà nên cũng chả biết cụ thể ntn nhưng về thì thấy phần mềm lên 2.2.13 và chỉnh hướng anten cường độ sóng từ 3,40% lên 7,80% còn lại chả thấy khác gì. Chắc đợt này chỉ up phần mềm thôi, thấy bảo ko up đc qua sóng nên phải đến từng nhà up qua USB :))
Nâng cấp đầu thu DTT thôi, DTH không cần nâng cấp. Mấy kênh VTC chắc các bác Anvien khóa rồi, bạn nhờ các bác mở trên đầu thu cho.

vnucfl

Báo cáo với các bác là hôm thứ 7 vừa rùi em được nhân viên avg đến update phần mềm cho đầu thu DTT , ko thấy vs gì mới mẻ cả , mọi thứ vẫn ý như cũ . Phiên bản mới là : V.2.3.!# ngày phát hàng 03/07/2012 . hỏi cận nhân viên thì được trả lời : do đầu thu DTT bị lỗi thường xuyên tự động dò lại kênh gây thời gian và ức chế cho khán giả nên AVG mới phải update , em có hỏi tại sao ko cho lên nâng cấp qua sóng , gặng mãi bác ấy mới trả lời : sợ mọi người biết đầu thu DTT bị lỗi phần mềm ,mất uy tín nên yêu cầu tất cả nhân viên phải đến từng nhà khách hàng update đầu thu DTT. Một thông tin nữa là : phần mềm mới là buwocs chuẩn bị cho sắp tới sẽ tăng kênh cho DTT , tuy nhiên chỉ tăng kênh HD còn kênh SD giữ nguyên

Jay Miz

Member
đành chờ thôi, thêm HD càng vui cơ mà mình vẫn thấy thiếu nhiều kênh SD hay quá :(, chờ từ từ vậy

kronglua

Nghe nói cập nhất cho dtt hoài cả mấy tháng thẳng thấy đâu.... Mình chủ yếu là các kênh Tỉnh và TP ở Miền Nam thui là đủ... Thiếu kênh quá trời Long An, Tiền Giang, Bên Tre.. mà chẳng thấy đâu......

Jay Miz

Member
Re: Ðề: AVG đã upscale lên HD

Nghe nói cập nhất cho dtt hoài cả mấy tháng thẳng thấy đâu.... Mình chủ yếu là các kênh Tỉnh và TP ở Miền Nam thui là đủ... Thiếu kênh quá trời Long An, Tiền Giang, Bên Tre.. mà chẳng thấy đâu......

nói thật với bác hạn chế kênh địa phương càng ít càng tốt, chẳng ở đâu như VN lại lắm đài địa phương đến như thế, lắm kênh địa phương toàn chương trình phim từ kênh này nhảy sang kênh kia rồi thời sự địa phương, văn nghệ chứ có gì mấy đâu, tốn băng thông. Số lượng nhiều mà lại không có gì để xem ngoài việc chuyển kênh. Cứ mấy đài lớn HTV, Hanoi, BTV là đẹp rồi

caothudeche

Moderator
Ðề: Re: AVG đã upscale lên HD

Sóng nhà em chán lắm bác ạ. Ăng ten in door thì em không dùng được vì tìm được vị trí xem ngon 10' là lại bị ngay.
Em lắp 1 cái ăng ten bên ngoài nhưng chả đều giữa các kênh gì cả.
Gọi cho cậu đến lắp thì họ bảo anh 19001900 đi.
Đang có kiếm 1 cái out door chính hãng của AVG xem có khá hơn không.
Cách nhà em đường chim bay khoảng chưa đến 100m có 1 trạm BTS. Cái quan trong là chỗ em đang bị chắn khoảng hơn chục cái chung cư tầm 25 tầng trở lên hướng về Mỹ Đình.
Có bác nào hảo tâm kỷ niệm em 1 cái ăng ten out door chính hãng của AVG về em thử xem có OK không thì hay biết mấy.
Gọi mấy bác KTV xuống sửa thì cũng OK nhưng em toàn đi làm về muộn, mà xem được 1 2 hôm lại bị thì lại gọi nữa cũng chán.
Phần mềm chỗ em là mới nhất rôi bác AOE ạ.
Bận lòi mắt, bây giờ mới mò lại vào box. Thế giờ cậu dùng Anten nào mà lại muốn có 1 cái chính hãng của AVG.
Bị nhiều nhà chắn đúng hướng sóng thế cũng hơi đau đó. Cái BTS kia có ảnh hưởng đôi chút.

caothudeche

Moderator

Bạn mô tả vị trí lắp đặt, loại Anten mà bạn đang dùng được không?
Sóng nhà bạn yếu quá. Có thể sẽ không bắt được VTC. Bạn vào dò bằng tay kiểm tra cường độ chất lượng của K26 và 34 xem là bao nhiêu.
Anten của AVG bắt rất tốt sóng của AVG.
Sóng của VTC mạnh thật nhưng tại các vùng lõm nó sẽ yếu. Hơn nữa kênh 26 và 34 của VTC có tần số thấp hơn của AVG nên thu sóng cần Anten có chấn tử dài hơn, Anten của AVG có chấn tử ngắn nên thu sóng của VTC sẽ yếu hơn -> bạn có thể không thu được sóng của VTC.

Bận lòi mắt, bây giờ mới mò lại vào box. Thế giờ cậu dùng Anten nào mà lại muốn có 1 cái chính hãng của AVG.
Bị nhiều nhà chắn đúng hướng sóng thế cũng hơi đau đó. Cái BTS kia có ảnh hưởng đôi chút.
Hì hì. EM mua 1 cái ăng ten dùng cho thu sóng TV thường bắt free có khuếch đại và quay ăng ten bằng điện bác ạ.

caothudeche

Moderator

Hì hì. EM mua 1 cái ăng ten dùng cho thu sóng TV thường bắt free có khuếch đại và quay ăng ten bằng điện bác ạ.
Thế là Anten ngon rồi còn gì. Xem lại cái dây cáp có ngon không? Tần số của AVG hơi cao nên suy hao qua cáp nó cũng nhiều hơn.
Chỗ nhà bạn thì quay Anten về hướng Keangnam hoặc đài Hà nội (nếu thoáng) là OK.

xuan23

Member

thế từ trước tới giơ cả mấy kênh hd cũng là hàng sd à

Jay Miz

Member
Re: Ðề: AVG đã upscale lên HD

thế từ trước tới giơ cả mấy kênh hd cũng là hàng sd à

mấy kênh HD thì đúng là HD, còn trước có tin đồn là AVG sẽ upscale mấy kênh SD lên HD để xem tốt hơn trên TV 40 inch trở lên bác ạ, nhưng đấy chỉ là tin đồn thôi :D

noname311

Bạn mô tả vị trí lắp đặt, loại Anten mà bạn đang dùng được không?
Sóng nhà bạn yếu quá. Có thể sẽ không bắt được VTC. Bạn vào dò bằng tay kiểm tra cường độ chất lượng của K26 và 34 xem là bao nhiêu.
Anten của AVG bắt rất tốt sóng của AVG.
Sóng của VTC mạnh thật nhưng tại các vùng lõm nó sẽ yếu. Hơn nữa kênh 26 và 34 của VTC có tần số thấp hơn của AVG nên thu sóng cần Anten có chấn tử dài hơn, Anten của AVG có chấn tử ngắn nên thu sóng của VTC sẽ yếu hơn -> bạn có thể không thu được sóng của VTC.
anten e dùng vẫn là cái của DTT thôi, mấy kênh đấy nhà e cường độ 80-90% còn chất lượng 100% xem ngon mà :|

ongga123

avg phát thử nghiệm kênh discovery hd world tren kenh 99 dth

Bên trên