AVshow 2012 tại Hà Nội: đậm chất Hi-end

Thanh Huong

Ðề: AVshow 2012 tại Hà Nội: đậm chất Hi-end

Hôm qua em có đi. Có mặt từ 09h sáng đến 03h chiều. Vẫn muốn ở lại đến hết giờ mới thôi nhưng điều kiện không cho phép. Có quá nhiều ấn tượng. Độc giăng khắp nơi, đi không trúng đầu thì cũng phải tai. Ấn tượng nhất với em không phải bộ loa 21 tỷ mà là cặp của MBL. Đẹp, trung thực và sống động không tả xiết! @.@.

Nhưng quả thật đến mỗi gian lại có cái hay riêng của nó. Mbl làm em chết điếng với Classic, sang các phòng khác mỗi khi độc chạy tới đâu e lại như bị lên cơn co giật đến đấy. Linn của Techland, anh chủ cửa hàng Techland rất nhiệt tình nói chuyện về âm nhạc hihi. Sang đến gian của Norman Audio theo yêu cầu nghe Vocal Jazz anh trong ban tổ chức cho nghe bản "Fever". OMG! Cơn sốt đã lên đến đỉnh điểm, cơn sốt còn chưa dứt, bản tiếp theo là "Fire". Như naỳ thì cháy nổ to rồi, chịu sao nổi hix.

Em ngồi đó cả tiếng đồng hồ, hay quên cả cơm. Anh bên Norman rất dễ thương, đã kịp chụp chung một pô ảnh :D.

quanghaith2

Well-Known Member
Ðề: Re: AVshow 2012 tại Hà Nội: đậm chất Hi-end

Em này chắc người Việt gốc "Hoa" =))

attachment.php

Bác nói chuẩn quá .....

kimthinh

Member

em thấy em này cũng đậm chất hi-end đó chứ:-bd

anthom

attachment.php

Em thích chất âm của em này hơn cả những bộ loa tiền tỉ kia

attachment.php

Có lẽ nhiều người cùng quan điểm với em, phòng trải nghiệm Tannoy lúc nào cũng đông

Em cũng thấy giống bác! Nghe nhạc trong phong Tannoy rất tuyệt!

quanghaith2

Well-Known Member

Tiếc là em ko được thấy cặp tannoy nọ

tnonline

Member

Hôm nay ngày cuối mới có thời gian đến nghe. Mọi người vẫn chủ yếu tập trung tại tầng 1 thưởng thức cặp loa 12 tỷ trình diễn. Công nhận nghe phê thật. Chỉ có điều toàn là nhạc hàn lâm nên phê nhưng chưa hứng lắm, với lại đĩa than cứ nổ lốp bốp.
Cặp loa đó mà nghe trống dập trong những bản bass dân dã và đại chúng một chút thì không biết thế nào nhỉ.

lamdep

Member
Re: Ðề: AVshow 2012 tại Hà Nội: đậm chất Hi-end

Ko biết sang năm còn làm kocác cụ nhỉ, hnay vợ chồng e đến thì hết show :(((((

businessman

Mình thích nhất là gian của Norman Audio, trình diễn ấn tượng ( Có thể theo Gu nhạc của mình ) Chi tiết - rất mượt mà = Sạch và gọn gây được cảm xúc. Hơn nữa còn được giới thiệu về thiết bị của họ - Add thêm được cái kinh nghiệm cho mình. Đi tất cả các phòng, hầu hết các phòng đều dùng nhạc Cổ điển để thể hiện chất Hi-end, Nhưng mình thấy rất thất vọng, kể cả Bộ dàn khủng bố 21 tỷ. Hầu như các nhà cung cấp đều ép cho các dàn âm thanh thể hiện nhạc cổ điển hay thính phòng, tiếng trắc, gọn, sạch và thể hiện linh hoạt nhưng không để lại cho mình chút cảm xúc nào, Bộ thì âm quá dày ( Loa cột hoặc loa thiết kế kiểu thùng lớn như gian của Anhduy cặp Tanoy khủng bố thể hiện giao hưởng dày, đậm nghe, Nghe Violon thì thất vọng vô cùng - tiếng trống bùng nhùng nữa. Dàn này chỉ thể hiện Violar, và những tiết tấu nam trầm, khàn là tốt thôi. Theo cảm nhận của mình, cảm xúc thật của mình thì Hầu hết những dàn loa dùng loa màng đều thể hiện nhạc thính phòng không tốt. Nhạc thính phòng thể hiện tốt nhất với dàn loa kèn ( Mà ở triển lãm này lại thiếu ). Còn lại bộ dàn khủng bố 21 tỷ kia sẽ hợp với nhạc Jazz, nhạc Country ( Nhưng phải để âm lượng lớn mới cảm nhận được hết ).

winxdkd2

Member
Re: Ðề: Re: AVshow 2012 tại Hà Nội: đậm chất Hi-end

Mình thích nhất là gian của Norman Audio, trình diễn ấn tượng ( Có thể theo Gu nhạc của mình ) Chi tiết - rất mượt mà = Sạch và gọn gây được cảm xúc. Hơn nữa còn được giới thiệu về thiết bị của họ - Add thêm được cái kinh nghiệm cho mình. Đi tất cả các phòng, hầu hết các phòng đều dùng nhạc Cổ điển để thể hiện chất Hi-end, Nhưng mình thấy rất thất vọng, kể cả Bộ dàn khủng bố 21 tỷ. Hầu như các nhà cung cấp đều ép cho các dàn âm thanh thể hiện nhạc cổ điển hay thính phòng, tiếng trắc, gọn, sạch và thể hiện linh hoạt nhưng không để lại cho mình chút cảm xúc nào, Bộ thì âm quá dày ( Loa cột hoặc loa thiết kế kiểu thùng lớn như gian của Anhduy cặp Tanoy khủng bố thể hiện giao hưởng dày, đậm nghe, Nghe Violon thì thất vọng vô cùng - tiếng trống bùng nhùng nữa. Dàn này chỉ thể hiện Violar, và những tiết tấu nam trầm, khàn là tốt thôi. Theo cảm nhận của mình, cảm xúc thật của mình thì Hầu hết những dàn loa dùng loa màng đều thể hiện nhạc thính phòng không tốt. Nhạc thính phòng thể hiện tốt nhất với dàn loa kèn ( Mà ở triển lãm này lại thiếu ). Còn lại bộ dàn khủng bố 21 tỷ kia sẽ hợp với nhạc Jazz, nhạc Country ( Nhưng phải để âm lượng lớn mới cảm nhận được hết ).

HMT chả có 1 cặp loa kèn đấy thôi bác, bên cạnh phòng trưng bày cặp khạc ma ấy

maison67

Well-Known Member

Tp. HCM khi nào mới có buổi giống như AVshow 2012 ở Hả Nội này nhỉ? Mình chỉ thấy những hàng đại bàng thôi, nơi này trưng bày toàn hàng khủng long chúa, khách ngoài Hà Nội tha hồ nghe, xem đã tai, mắt!!!

cuongdoanvan

Well-Known Member

chắc phải buôn heroin may ra có tiền mua mấy em này :))

HoangA1

Member

Thái Nguyên city! Mình có lẽ là người trẻ và nghèo nhất đến triển lãm (nghèo cả vể tiền bạc lẫn hiểu biết về âm thanh). Một vài cảm nhận, ae đừng gạch đá nhé!

Ngay từ lúc mở cửa phòng 20 tỷ, mình đã hồn xiêu phách lạc với tiếng bass trong bài Hotel CF, quá ấn tượng. Nhưng chỉ là với bài Hotel này, những bài sau đó mình cũng có chung cảm nhận với một vài người khác làm "âm thanh như dính chặt vào loa", có thể do chất lượng đĩa??? Nghe đến Vivandi Spring hết hứng thú

Sang phòng 5 tỷ, có thể thể do tâm lý bài “Time after time” cảm giác dịu dàng, nhẹ nhàng hơn hẳn, tiếc là volume hơi bé, chỉ muốn lớn hơn chút nữa, chút nữa

Tầng 3, dàn 1.2 tỷ dàn MBL ấn tượng. Ấn tượng bởi sang tạo trong thiết kế, ấn tượng bởi âm thanh. Mình đã có một cuộc nói chuyện với một bác tay to về bác Phong của Phong audio, một người kinh doanh với chất nghệ, chất chơi, và không tin nhiều vào dây dẫn. Triết lí kinh doanh để nghe, để chơi chứ không phải vì tiền

Chuyển qua Kharma, 2 bài hát mình cực thích của Amada Mcbrom. Chưa bao giờ cảm xúc với “Dreaming” và “From time to time” lại dâng trào đến như vậy! Chợt nhớ cô gái mình yêu thương quá!

Chuyển qua phòng xem phim dùng loa Wharfedale, hệ thống 5.2 với volume có vẻ to và đã, nhưng tiếng keng keng đao kiếm cứ kiểu gì ấy, chói hơn so với thực tế thì phải. Rất tôn trọng những con người đã mang âm thanh đến cho mình thưởng thức nhưng cái loa center thì đặt lệch sang bên phải so với cái màn hình, làm cho lời thoại của diễn viên không hợp với vị trí, hơi vụng về.

Phòng Dynaudio quá khủng khiếp với khả năng của Xeo 3. Ai đôn bi li in mai tai khi đứng trước vóc dánh nhỏ bé của nó. Chiếc màn hình LG để giới thiệu rất to, rất đẹp và màu trắng hợp gu!

Không có nhiều thời gian, nên mình không đi được nhiều. Vấn đề mình thắc mắc trước khi đến triển lãm vẫn còn bỏ ngỏ. Mình là người làm tin học nên nghe nhạc qua máy tính là chủ yếu . Khi nghe lossless, DAC thì kết nối qua usb hay quang (coxial, opitical) sẽ hay hơn, nếu là quang thì có thể đầu tư card âm thanh rời hay tích hợp trên mainboard máy tính là đủ???? Mỗi bác kĩ thuật trả lời một kiểu, ngưới nói usb 2.0 hoàn toàn ổn, người nói chắc chắn là quang…Bản thân vẫn tin theo nhận định của Bro Nhmols là quang và mainboard hay card âm thanh đắt tiền đều như nhau…. Chưa có điều kiện tự tai kiểm nghiệm, mà có kiểm nghiệm chưa biết cái tai có đủ trình không nữa…

superwagon

em cũng đi xem nhưng chả mua gì vì cái gì cũng đắt, em thấy 1 vài người có mua đồ nhung chỉ toàn loại giá trị thấp như CD, LP vài vài đồ chơi vớ vẩn, không thấy cụ nào mua loa, mua CDP....

Bên trên