B&W 683 Dùng với amp nào tốt nhất để nghe nhạc

o_0sleep

B&W 683 Dùng với amp nào tốt nhất để nghe nhạc.., mấy bác giúp em.., hbua mua con YAMAHA KMP-700 Đang rao bán đỏi con khác...haizz` newbie đi mua hàng cứ bị dụ mua này mua kia đổi hoài hết cả tiền [-O<...thk các bác quan tâm nhé

Ðề: B&W 683 Dùng với amp nào tốt nhất để nghe nhạc

mình cũng đang quan tâm vụ này, các pác cho ý kiến dùm thanks

leepham

Well-Known Member

Em thấy mấy bác trên đây hay khuyên ghép với Rotel :)

lehoang40

Chỉ sợ không đủ tiền chứ Krell 400Xi đánh với BW 683 thì không chê vào đâu được.

leepham

Well-Known Member

Mắc và ko còn hàng bác ui , e đó hết sản xuất rồi trên đây nhiều bác săn mấy tháng mà ko đc có duyên mới lụm đc e nó :D:D

Mắc và ko còn hàng bác ui , e đó hết sản xuất rồi trên đây nhiều bác săn mấy tháng mà ko đc có duyên mới lụm đc e nó :D:D

uhm, mình mói hỏi ong anh của mình " gú gồ" ỏng cho cái hình mà sao nhìn xấu wa ha nhìn k = mấy cái avr nhỉ ;))

vinapipe

Member

Chỉ sợ không đủ tiền chứ Krell 400Xi đánh với BW 683 thì không chê vào đâu được.
bác nói quá đúng, krell 400i chơi tốt em 683 sau này nâng cấp loa lên 804 chơi vẫn ổn.
Nếu ít tiền thì như em dùng một cặp Rotel RB-980BX 120w/kênh đánh mono cũng chơi tốt em 683 (hhiihi hiện tại em mới dùng em nó với 684 thôi nhưng sớm muộn gì thì chắc cũng lên 683 và Krell 400xi như lời bác lehoang40 thôi :p)

Chỉnh sửa lần cuối:

lehoang40

Hic, con Krell 400xi mà bác chê xấu.........hic, mình lại thấy nó khác đẹp, nét đẹp mộc mạc và khỏe khoắn:

file.php

file.php

Bên này có bác rao bán:

Vài hôm trước, bác ấy có đem con này qua ghép với loa BW 803 matrix ở nhà mình để nghe thử, mình chưa nghe qua Class mà các cao thủ ca ngợi nhiều, nhưng với Krell 400xi đánh BW thì không chê vao đâu được cả.
Chỉ tiếc là mình vừa lấy một cặp loa của bác ấy nên không đủ tiền để rước em nó thôi.

leepham

Well-Known Member

con Krell có bác ở HN đặt gạch rồi a Linh ui..

lehoang40

chà chà 2 100 mà đã có ngườii mua rồi [-O< có em nào nhẹ ký tý mà trị dc em 683 k các pác , ? :-?

Cũng có nhiều đấy bác, ví dụ như pre-pow Rotel 1070 130wpc.....
Theo kinh nghiệm của mình thì bác tìm một amply nào có CS >100wpc ở 8Ohm, CS tiêu thụ điện > 400w, rồi tùy vào túi tiền và tai nghe mà chọn thương hiệu.

Cũng có nhiều đấy bác, ví dụ như pre-pow Rotel 1070 130wpc.....
Theo kinh nghiệm của mình thì bác tìm một amply nào có CS >100wpc ở 8Ohm, CS tiêu thụ điện > 400w, rồi tùy vào túi tiền và tai nghe mà chọn thương hiệu.

pác Hoàng oi: nhờ pác giải thích dùm như thế nào gọi là pre, n nào gọi là pow. nếu mình dang có cái avr thì chỉ cần gép thêm 1 trong 2 cái đó hay phải gép pre-pow lun? ( em còn gà lắm pác đừng cười nha ) thanks

leepham

Well-Known Member

Có AVR rồi thì ghép thêm Pow để cải thiện về công xuất đánh cặp 683 thui , lúc này Pow sẽ đảm nhiệm phần công suất cho 683 , AVR bây giờ là Pre đó bác .
Nhưng 1 amply đa kênh thì cũng để xem film là chính nghe nhạc chả giờ đc như Amp 2 kênh .

Có AVR rồi thì ghép thêm Pow để cải thiện về công xuất đánh cặp 683 thui , lúc này Pow sẽ đảm nhiệm phần công suất cho 683 , AVR bây giờ là Pre đó bác .
Nhưng 1 amply đa kênh thì cũng để xem film là chính nghe nhạc chả giờ đc như Amp 2 kênh .

thanks pác. mình đang gép avr 4810 với 683, nếu bi giờ gép thêm pow ( khoản 1000) thì nghe nhac có hay hơn là mua 1 cái amply cũng cở giá tiền dó ?( cái nào nghe nhac site sẻ good hơn)

leepham

Well-Known Member

Con 4810 này thuộc hàng gấu rồi thêm Pow nữa cũng không cải thiện nhiều lắm đâu bác . Nếu mún nghe nhạc hay bác tách hẵn dàn ra chịu khó cắm rút tí nhưng kết quả khác hơn nhiều lắm .
Tầm $1000 bác làm cái Pre-Pow của Rotel chắc là ổn cho khoảng nghe nhạc . Em không có điều kiện chơi đến mức này nên kiến thức còn eo hẹp . Bác nên ghé thử vài shop nhờ mấy bác đó ghép thử nghe hợp tai thì lấy về .
http://www.hdvietnam.com/diendan/8-...ang-denon-jamo-b-w-yamaha-gia-canh-tranh.html
hoặc
http://www.hdvietnam.com/diendan/8-...bl-b-w-chinh-hang-gia-tot-co-ban-tra-gop.html

LVT1974

Member

thanks pác. mình đang gép avr 4810 với 683, nếu bi giờ gép thêm pow ( khoản 1000) thì nghe nhac có hay hơn là mua 1 cái amply cũng cở giá tiền dó ?( cái nào nghe nhac site sẻ good hơn)

Phương án Power $1000 nghe nhạc bằng 4810 sẽ hay hơn là mua Integated Amp $1000 để đánh với 683

LVT1974

Member

Con 4810 này thuộc hàng gấu rồi thêm Pow nữa cũng không cải thiện nhiều lắm đâu bác . Nếu mún nghe nhạc hay bác tách hẵn dàn ra chịu khó cắm rút tí nhưng kết quả khác hơn nhiều lắm .
Tầm $1000 bác làm cái Pre-Pow của Rotel chắc là ổn cho khoảng nghe nhạc . Em không có điều kiện chơi đến mức này nên kiến thức còn eo hẹp . Bác nên ghé thử vài shop nhờ mấy bác đó ghép thử nghe hợp tai thì lấy về .
http://www.hdvietnam.com/diendan/8-...ang-denon-jamo-b-w-yamaha-gia-canh-tranh.html
hoặc
http://www.hdvietnam.com/diendan/8-...bl-b-w-chinh-hang-gia-tot-co-ban-tra-gop.html

$1000 ko đủ để mua đc Integrated Amp đánh hết chất 683 !

Bên trên