B&W 683 ghép Denon AVR 3311

phanthudiem_dh

Ðề: B&W 683 ghép Denon AVR 3311

Bác ở Hà Nội có phải không? Nếu đúng bác vác âm ly 3311cuar Bác sang em thử với pow đi rồi lấy cảm nhận (em cũng đang dùng B&W 683)[/QUOTE

Bác Minhoang1 cũng muốn nghe thử hả? Bác dùng âm ly gì, nếu bác mang âmly đi thì anh em mình đi cùng để cũng thưởng thức và giao lưu với bác ngxuanthai luôn ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

phanthudiem_dh

Bác minhhoang1 cũng như em à! Nếu bác muốn đi nghe thử thì xin ý kiến bác ngxuanthai để anh em mình cùng đến nghe thử cho tiện và giao luu với bác ngxuanthai luôn.

vozhanoi

Các bác cứ mạnh dạn ghép Denon 3311/Pow Rotel 1582 đi đảm bảo sẽ không hối hận đâu, có điều kiện chơi luôn pre rotel càng good

phanthudiem_dh

Em cảm ơn các bác. E đang tính phải đi nghe thử rồi mới quyết các bác ạ. Đúng là 1 tiền gà, ba tiền thóc, nhưng thế mới thấy cái hay của chơi HD

binhtn99

Member

Trời ơi! cảm ơn các bác. Em có biết đâu, người bán hàng tư vấn đó mà. Bây giờ phải sao các Bác? em bối rối quá
Em khuyên bác thế này, nếu bác thích Denon thì với B&W 683, phải dùng 4308 kéo mới hay được, vì công suất 3311 cũng chỉ tương đương 2809 thôi. Vậy nên để có âm thanh hay thì bác nên đổi loa hoặc âmly vì bộ đôi này công suất không phù hợp.
Còn đấu nối và setup thì bác cứ đấu dạng bi-am cho em, âm thanh chi tiết hơn và hay hơn nhiều đó.

phanthudiem_dh

Em khuyên bác thế này, nếu bác thích Denon thì với B&W 683, phải dùng 4308 kéo mới hay được, vì công suất 3311 cũng chỉ tương đương 2809 thôi. Vậy nên để có âm thanh hay thì bác nên đổi loa hoặc âmly vì bộ đôi này công suất không phù hợp.
Còn đấu nối và setup thì bác cứ đấu dạng bi-am cho em, âm thanh chi tiết hơn và hay hơn nhiều đó.

Cảm ơn bác về lời khuyên. Bác giúp em cách đấu By-Am anh nhé.

Nghia_PMT

Well-Known Member

đấu bi-amp dễ như ăn kẹo thôi mà bác, tốn thêm 1 dây cho mỗi loa Front đấu vào cọc trên loa (nhớ tháo cầu loa) đầu kia đấu vào ngõ Surrback chỉnh trên AVR wa bi-amp là xong

tuanphuong_dd

Có thêm lựa chọn đây. B&W 683 ghép với Rotel RA 985BX nghe cực phê. Các bác cứ nghe thử.

Bên trên