B&W 683 ghép Denon AVR 3311

tnm

Well-Known Member
Ðề: B&W 683 ghép Denon AVR 3311

Cái em 683 này khó tính như loa hi-end ấy nhỉ, muốn hót hay toàn phải 1 tiền gà 3 tiền thóc >:p

leepham

Well-Known Member

bác chủ setup chưa chuẩn chắc luôn chứ 3311 đánh 683 đâu đến nỗi tệ vậy, đương nhiên muốn trị 683 ra trò thì phải mua pow

Tùy phòng ốc nữa a :D bố trí mà như phòng em thì chỉnh chọt thế nào nghe bass nó vẫn rền ko chắc .
Nhưng thật chất thì thằng này nó ăn cs mà :D:D ko đủ đô thì sao nó ra hết bass đc :-S

HungNga

Member

Em cũng bị tình trạng như bác chủ cũng phải tốn thóc, thêm con 1582 về nghe cũng đỡ tệ hơn. Trân thành thì em khuyên tống nốt cái 3311 của bác thay vào cái Pre thật sự đảm bảo được tất cả

phanthudiem_dh

cảm ơn các bác. các bác cho em hoi. néu như mua thêm cục pow thì kết nối như nào được a? cái loa có 4 cọc để cắm dây loa phía sau thì cam dây như nào cho chuẩn ạ ví có tới 4 cọc trong khi day chỉ có 2 dầu.

Bác chủ có ở Hà Nội thì mời qua nhà em nghe thử 683+ Denon 4310 + rotel 1582 trước khi xuống tiền lấy pow để khỏi ân hận về sau

HungNga

Member

Sau đít cái 3311 có khu là pre out, bác mua cáp cắm vào em pow -> ra mồn (loa) thế là nó kêu :))

leepham

Well-Known Member

Bác chủ mạnh tay thì làm bừa AVR của Rotel là đẹp khỏi phải lăn tăn vụ cs hay pre-pow gì cho loằn ngoằn :D:D:D đỡ phải tốn tiền mua dây nữa

dht7479

Member

Bác chủ mạnh tay thì làm bừa AVR của Rotel là đẹp khỏi phải lăn tăn vụ cs hay pre-pow gì cho loằn ngoằn :D:D:D đỡ phải tốn tiền mua dây nữa

Nhờ pác cho dùm tên vài em Rotel phù hợp để xử thèng 683 nài với :D

vinagoh

Well-Known Member

Bác Đạo vẫn chung thủy với RX6 chứ, có tính đi bước nữa không hay tạm thời an phận? Hôm nào xuống chắc phải nhờ con AX10 của bác đi thử hai em Klipsch RF63 hoặc RF83 xem sao? em thì đang cố nhắm tới RF 83, nếu rảnh bác thử trước rồi cho em nhận xét với nhé.

Bác máu thế, lại còn định vác cả mấy em chân dài về nữa à!!! RX6 của em hót vẩn ngon nên chưa có ý đổi Bác ơi hehe.
Hôm nào Bác xuống thò a nhô em nhé. Thân.

giaminh_hk

Bác nghe thử Creek xem, hãng này nghe nói phối với 683 hay lắm đấy, hơn Rotel. em cũng đang định qua bác Vạn Lộc ôm 1 con đây. Cặp Rotel của em bán mất tiêu rồi. Chẳng hiểu sao nghe thử Hoàng Hải thì hay thế đến khi lặn lội nhờ vả mua từ sin về nghe sao chán k chịu nổi. nên em tống đi rồi.

vozhanoi

Bác nghe thử Creek xem, hãng này nghe nói phối với 683 hay lắm đấy, hơn Rotel. em cũng đang định qua bác Vạn Lộc ôm 1 con đây. Cặp Rotel của em bán mất tiêu rồi. Chẳng hiểu sao nghe thử Hoàng Hải thì hay thế đến khi lặn lội nhờ vả mua từ sin về nghe sao chán k chịu nổi. nên em tống đi rồi.

Bác xem thử lại phòng ốc dây nhợ xem sao chứ Rotel là chuyên trị B&W em dùng thấy rất OK mà

phanthudiem_dh

Em có một ngu ý thế này các bác cho em lời khuyên. Em định mua con sub b&w 610 về hỗ trợ tiếng bass khi nghe nhạc để khỏi phải mua pow nữa có được không ạ? vì sub đó là sub điện không ngôn công suất của amly. các bác cho em ý kiến ạ. nếu được sẽ giảm chi phí rất nhiều đó ạ.

Em có một ngu ý thế này các bác cho em lời khuyên. Em định mua con sub b&w 610 về hỗ trợ tiếng bass khi nghe nhạc để khỏi phải mua pow nữa có được không ạ? vì sub đó là sub điện không ngôn công suất của amly. các bác cho em ý kiến ạ. nếu được sẽ giảm chi phí rất nhiều đó ạ.

Bác muốn bass ra hay chỉ có con đường đầu tư pow thôi.sub vào cũng chẳng ra gì đâu bác ạ

VAN_LOC

Well-Known Member

Bác tính lấy mode nào vậy ?

minhhoang1

Em ở Hà Nội bác ạ. Bác ở đâu để em vác qua bác nghe thử. Cảm ơn bác nhiều.

Bên trên