B&W 683 + PRE/POW nào???

Chào các bác,

Chả là em đang ngắm nghía 1 bộ nghe nhạc 2 kênh cho phòng 20m2. Em ưng B&W 683 rồi (vừa giá, vừa hình thức) nên bây giờ muốn chọn 1 bộ PRE/POW để đánh với em này theo các tiêu chí:

- $ cho PRE/POW: Khoảng 20-25 triệu, cũ mới được hết nhưng em không khoái quá cũ (20 năm).
Em có ngắm qua bộ RC-RB1070 của Rotel nhưng đang không hiểu với công suất 130W 8 Ohm nó có kéo được cặp B&W không nữa.

- Thể loại: Em nghe nhạc pop, R&B Việt nam (kiểu như Mỹ tâm, Hồ Quỳnh Hương, Cẩm Ly... đại khái là khá nhẹ nhàng) đá ít Pop/ R&B tây như Mariah Carey, Celine... Tóm lại là chỉ nghe Nữ ca sỹ hát kiểu tình củm :)

Các bác tư vấn giúp em nhé để em đi xúc về cho kịp kỷ niệm đại lễ :))

Các bác tư vấn luôn cho em dây nhợ với lại CD phù hợp luôn ạ.

Thanks

lehoang40

Ðề: B&W 683 + PRE/POW nào???

Rotel 1070 đánh Bose 683 nghe cũng OK chứ bác, nhưng dĩ nhiên là không đã bằng 1080 hoặc 990.
Nhưng mà, cứ Rotel + BW mãi thế này thì thường quá, tìm một thương hiệu Mỹ hoặc Châu Âu khác, cs >150wpc, có thể đánh đến 2 Ohm mà không bị tụt công suất thử xem sao đi bác.

tieuthieugia

Well-Known Member

lại nick người nôi tiếng.... em đợi thăm dò rùi nói phát cuối vậy

toti

Member

Hình như bác này mới phát hành cuốn sách nổi tiếng lắm.

lại nick người nôi tiếng.... em đợi thăm dò rùi nói phát cuối vậy

Hình như bác này mới phát hành cuốn sách nổi tiếng lắm.

Thôi các pác tha em, em reg nick lâu rồi mà chứ có phải mới đâu.
Vấn đề này em hỏi nghiêm túc nếu các bác không trả lời thì thôi đừng vô đây làm lạc đề. Em cám ơn.

Rotel 1070 đánh Bose 683 nghe cũng OK chứ bác, nhưng dĩ nhiên là không đã bằng 1080 hoặc 990.
Nhưng mà, cứ Rotel + BW mãi thế này thì thường quá, tìm một thương hiệu Mỹ hoặc Châu Âu khác, cs >150wpc, có thể đánh đến 2 Ohm mà không bị tụt công suất thử xem sao đi bác.

Bác ơi, em cũng dễ tính về khoản nghe này thôi nên em cũng không muốn và không có thời gian lọ mọ tìm ghép được. Em định mua là dùng luôn cỡ 5,6 năm :)

Thế nên em rất cần tư vấn để đi chợ làm đủ 1 chuyến là về ghép luôn.

toti

Member

Thôi các pác tha em, em reg nick lâu rồi mà chứ có phải mới đâu.
Vấn đề này em hỏi nghiêm túc nếu các bác không trả lời thì thôi đừng vô đây làm lạc đề. Em cám ơn.

em sorry bác nha.với 25 chai.để có pre-pow.đánh 683 nghe hay.thì hơi khó.bác cố lên chơi bộ pre-pow seri 15 của Rotel.pow Rotel 1582 200w/kênh.có vẽ ổn....
chúc bác có pre-pow như ý.

onggia

Well-Known Member

Chào các bác,

Chả là em đang ngắm nghía 1 bộ nghe nhạc 2 kênh cho phòng 20m2. Em ưng B&W 683 rồi (vừa giá, vừa hình thức) nên bây giờ muốn chọn 1 bộ PRE/POW để đánh với em này theo các tiêu chí:

- $ cho PRE/POW: Khoảng 20-25 triệu, cũ mới được hết nhưng em không khoái quá cũ (20 năm).
Em có ngắm qua bộ RC-RB1070 của Rotel nhưng đang không hiểu với công suất 130W 8 Ohm nó có kéo được cặp B&W không nữa.

- Thể loại: Em nghe nhạc pop, R&B Việt nam (kiểu như Mỹ tâm, Hồ Quỳnh Hương, Cẩm Ly... đại khái là khá nhẹ nhàng) đá ít Pop/ R&B tây như Mariah Carey, Celine... Tóm lại là chỉ nghe Nữ ca sỹ hát kiểu tình củm :)

Các bác tư vấn giúp em nhé để em đi xúc về cho kịp kỷ niệm đại lễ :))

Các bác tư vấn luôn cho em dây nhợ với lại CD phù hợp luôn ạ.

Thanks

Chào chị Kiều Như,với gu nghe của chị chọn âm ly theo em ko gì hợp hơn denon chị ạ,tìm 1 em denon tích hợp S10 second hand bảo đảm chắc chắn sẽ hài lòng thôi ạ.Thấy em tư vẫn chuẩn thì tặng em 1 cuốn truyện chị mới biết nhé.

onggia

Well-Known Member

Âm ly xuống được 2 ohm muốn tìm đồ second hand nữa năm chưa chắc đã có mà giá thì cũng thôi roài :D

Chào chị Kiều Như,với gu nghe của chị chọn âm ly theo em ko gì hợp hơn denon chị ạ,tìm 1 em denon tích hợp S10 second hand bảo đảm chắc chắn sẽ hài lòng thôi ạ.Thấy em tư vẫn chuẩn thì tặng em 1 cuốn truyện chị mới biết nhé.

Oái anh Ông già làm em tổn thọ quá :))

Anh Ông già ơi, em muốn PRE/POW cơ, vì em còn tính đường xem phim nữa ạ. Anh giúp em nhé. Rotel đi với BW có ngọt đc không ạ.

onggia

Well-Known Member

Chỉ cắm thẳng từ AVR vào âm ly tích hợp cũng được cơ mà,nghe nhạc bật 1 âm ly,xem phim 2 âm ly,chơi pre pow thì nghe nhạc phải bật 2 âm ly,xem phim 3 âm ly có phải là chết ko???
Chưa thử kiểu này ko biết có được ko,đó là kết nối pre và Pow qua cổng balance còn giữa AVR với poW = cổng RCA.Nghe nhạc bật pre và Pow còn xem phim bật AVR vào pow.

leepham

Well-Known Member

Em xin lạc đề tí , e chơi bộ giàn 3310 đánh với 683 để xem film nghe nhạc , phần phim thì cũng ổn . Phần nhạc thì e nghe chưa hài lòng lắm . Không biết có tinh chỉnh nào cho phần nghe nhạc 2 kênh ko ạh ?
Hoặc có phải 3310 chưa đủ sức để trị con 683 này . Thì e xin hỏi làm cái Pow nào thì hợp với bộ trên ạh . Thanks

lehoang40

Chưa thử kiểu này ko biết có được ko,đó là kết nối pre và Pow qua cổng balance còn giữa AVR với poW = cổng RCA.Nghe nhạc bật pre và Pow còn xem phim bật AVR vào pow.

Cách này được và không sợ 2 volume, vì khi bật luôn pre thì nó sẽ ưu tiên cho ngỏ balance, role sẽ ngắt tín hiệu của ngỏ RCA.

onggia

Well-Known Member

Em xin lạc đề tí , e chơi bộ giàn 3310 đánh với 683 để xem film nghe nhạc , phần phim thì cũng ổn . Phần nhạc thì e nghe chưa hài lòng lắm . Không biết có tinh chỉnh nào cho phần nghe nhạc 2 kênh ko ạh ?
Hoặc có phải 3310 chưa đủ sức để trị con 683 này . Thì e xin hỏi làm cái Pow nào thì hợp với bộ trên ạh . Thanks

Hay nhất thì cũng chỉ là để pure direct thôi,hay hơn thì làm con pow rotel hoặc hơn thì classe,ML,krell.

Bên trên