B &W 685 vs USHER S-520 giúp giùm nên chọn ai

pterpm

Well-Known Member
các bác xin cho mình hỏi giữa B &W 685 và USHER S-520 hay Focal / JMlab Chorus 806V thì nên chọn cái nào vừa túi tiền mà hay vậy các bác, B&W 685 $650 usher $479 và Focal $ 746
xin các bác làm ơn chỉ giúp , định chọn cặp loa nghe nhạc phối với HK 230 trong phòng ngủ để nghe nhạc jazz, vocal và classic ,

pterpm

Well-Known Member
Ðề: B &W 685 vs USHER S-520 giúp giùm nên chọn ai

B&W 685 giá chỉ khoảng 460$ thui

trời đất, sao mà rẻ vậy trời, ở đây đó là giá đã onsale rồi mà còn vậy, mấy thằng ở dealer nói đã sale tới vài trăm đồng rồi, giá chính của nó tới hơn 1k/pair lận, ở vn cái j cũng rẻ nhỉ,
cám ơn nhiều

satan85

Well-Known Member

trời đất, sao mà rẻ vậy trời, ở đây đó là giá đã onsale rồi mà còn vậy, mấy thằng ở dealer nói đã sale tới vài trăm đồng rồi, giá chính của nó tới hơn 1k/pair lận, ở vn cái j cũng rẻ nhỉ,
cám ơn nhiều

ở vn cái j cũng rẻ nhỉ,. Câu này nhầm hàng rồi bác ơi ở Việt Nam cái gì cũng đắc mới đúng chư, mà phỉa gọi là quá đắc luôn kìa, của bạn mua đắc hơn chắt là do ở Việt thì là made in china còn của bác thì made in... hoặc là tiểu chuẩn của china ở bên ấy nó cao nên giá mới đắc thôi, chứ Việt Nam nhà mình thì giá phải gọi là nuber one

luciano

Active Member

đôi 685 này cũng bình thường thui bác ạ, k lên tới 1000$ đâu :))

nếu mà chọn để nghe vocal thì em k lấy mấy em này, em làm mấy con JBL 4 số tốt hơn nhiều bác ạ.

toannh

các bác xin cho mình hỏi giữa B &W 685 và USHER S-520 hay Focal / JMlab Chorus 806V thì nên chọn cái nào vừa túi tiền mà hay vậy các bác, B&W 685 $650 usher $479 và Focal $ 746
xin các bác làm ơn chỉ giúp , định chọn cặp loa nghe nhạc phối với HK 230 trong phòng ngủ để nghe nhạc jazz, vocal và classic ,

S-520 chỉ tầm 5t5 thui trừ màu piano black.
Nghe nhạc & phòng nhỏ nên quan tâm em này.

tieuthieugia

Well-Known Member

chú U là bị review quá nhiều chứ thực tế thì... k nên mua

toannh

B&W là thương hiệu đẳng cấp, nhưng nghe nhạc thì phải là series 8 trở lên, chứ còn series 6 cũng bình thường thui mà.

Còn nữa, B&W cũng có tiếng là loa khó đánh cho hay, loa theo thể loại màng kevar hơi cứng không hợp một số thể loại nhạc.

Vậy túm lại, chọn gì tùy theo tai người nghe.

khoalinh

cám ơn nhiều
Ở Việt nam 684 mới chỉ có 900 usd thôi,hehe.Hàng chính hãng do Đông thành ,Hòa phúc bán ra nhé.Còn 685 chỉ có 430usd.Nếu hàng vác vai còn rẻ nữa.

quanghaiphong

Well-Known Member

-Mấy cái dòng này thì bác nên chọn U-XƠ cho nó hạp gu.Dòng này nghe jazz,vocal cực tốt,nghe cổ điển thì hơi bị kém vì nó hơi nhỏ.Nhưng ko sao,em nó nhỏ mà có võ.Mấy dòng B&W,JMLAB,JBL thì chơi đa dạng hơn nhưng tiếng khô và cứng,quan trọng nữa là cách phối ghép của bạn phải làm sao khai thác được hết điểm mạnh của những cặp loa trên...bala

Bên trên