B&W Home theatre surround sound package !

Tình cờ lang thang trên mạng thấy có người bán nguyên dàn B&W Home theatre surround sound package dạng second hand , mình tính mua về ghép với Denon 4308ci , các bro cho mình chút ý kiến tham khảo nha.
B&W LCR600S3 Center Channel
B&W DM603S3 Front Right Channel
B&W DM603S3 Front Left Channel
B&W DM601S3 Rear Right Channel
B&W DM601S3 Rear Left Channel .thank you !

khanhtl1

Ðề: B&W Home theatre surround sound package !

Chà,

Bác dzớt 4308CI rồi à? Tổng thiệt hại bao nhiêu đấy Bác? Em cần 601S3 làm surround, Bác dzớt mấy chú kia nhượng lại em 2 con này.

Em đang ghép 4308CI với 683, HTM 681 chưa có surround.

em dzớt 4308ci dược mấy tháng rồi bác à, hồi dó em mua trên onecall.com $ 1400, em tính làm cả bộ dể nâng cấp dàn Home theatre củ cũa em mà , nhượng lại cho bác 2 con 601S3 thì em bị xé lẻ rồi ~X(.
bác ghép 4308CI với 683, HTM 681 âm thanh nghe hay kg ? cho em chút thông tin với , em cũng dịnh lên dàn như bác mà giá cả hơi chát nên em còn dang lưỡng lự chưa quyết dịnh.

khanhtl1

Chà,

Em nhớ là em mua 4308CI rồi thì xúi Bác mua thì phải . Em mua trên Amazon.com giá lúc ấy $1600, về đến VN cũng gần 2100K (bị thuế hải quan+phí dịch vụ)

Em lên đến 683 và HTM 61 thì hết đạn Bác ạ, đang dụng đỡ mối tình đầu Bose 601 làm surround.

Bác lên đến 683 thì phải cố thêm con amp nghe stereo bác ạ hehehe**==.

683 nghe hai kênh không hối hận Bác ạ, bass sâu chắc, ngọt. Em ghép với Denon để nghe hip-hop, khoái nhất tiếng bass Thỉnh thoảng bỏ ê căng ra ngắm vẫn thấy sướng.

HTM61 thì theo em vẫn hơn HTM62.

Theo em Bác cứ cố lên 683, sau này muốn nâng cấp, sáng đăng tin chiều đã đẩy đi được ngay bác ạ.

onggia

Well-Known Member

Giá ngon thì cứ múc thôi bác bộ này ngon quá rồi :))

Chà,

Em nhớ là em mua 4308CI rồi thì xúi Bác mua thì phải . Em mua trên Amazon.com giá lúc ấy $1600, về đến VN cũng gần 2100K (bị thuế hải quan+phí dịch vụ)

Em lên đến 683 và HTM 61 thì hết đạn Bác ạ, đang dụng đỡ mối tình đầu Bose 601 làm surround.

Bác lên đến 683 thì phải cố thêm con amp nghe stereo bác ạ hehehe**==.

683 nghe hai kênh không hối hận Bác ạ, bass sâu chắc, ngọt. Em ghép với Denon để nghe hip-hop, khoái nhất tiếng bass Thỉnh thoảng bỏ ê căng ra ngắm vẫn thấy sướng.

HTM61 thì theo em vẫn hơn HTM62.

Theo em Bác cứ cố lên 683, sau này muốn nâng cấp, sáng đăng tin chiều đã đẩy đi được ngay bác ạ.
vậy chắc em ráng nhịn ăn, nhịn mặc dể theo chân bác lên 683,htm61 luôn , nhưng em kg biết có còn sức dể thưởng thức kg nữa , vì chỉ sợ nhịn ăn nhiều quá thì theo ông bà , ông vải luôn thì chết :D

Giá ngon thì cứ múc thôi bác bộ này ngon quá rồi :))
em e-mail hỏi thì họ dòi $1200( chưa trả gía) bác à, nhưng bên này em nghĩ có trả gía thì cũng chỉ trả dược chút dỉnh thôi vì người Mỹ họ kg nói thách nhiều như VN mình :)

locnp

Well-Known Member

Cấu hình bộ set B&W này đẹp quá, ước gì :)

khanhtl1

vậy chắc em ráng nhịn ăn, nhịn mặc dể theo chân bác lên 683,htm61 luôn , nhưng em kg biết có còn sức dể thưởng thức kg nữa , vì chỉ sợ nhịn ăn nhiều quá thì theo ông bà , ông vải luôn thì chết :D

Chà,

Em đoán trunk xe Bác chắc mì gói không quá!

Bác ở Mỹ sướng thiệt, em cũng mua được con 4803CI discount nhưng ship về đến VN thì lại phải hao thêm 1 ít đạn.

683 em thấy trên Audiogon khoảng tầm $1100 đó Bác.

khactuyen

Banned

Chà,

Bác ở Mỹ sướng thiệt, em cũng mua được con 4803CI discount nhưng ship về đến VN thì lại phải hao thêm 1 ít đạn.

ở VN 683 còn rẻ hơn mà bác (khoảng 1k$), tuy nhiên ko hiểu sao loa BvW ở VN thường rẻ hơn các nước khác còn các hãng khác thì ngược lại.

khanhtl1

ở VN 683 còn rẻ hơn mà bác (khoảng 1k$), tuy nhiên ko hiểu sao loa BvW ở VN thường rẻ hơn các nước khác còn các hãng khác thì ngược lại.

Em cũng có thắc mắc này. Ví dụ con Marantz 11S2 ở Mỹ là $4800 trong khi ở VN khoảng $2400. (gấp đôi!)

Chắc có lẽ là do chính sách. Ví dụ Adidas ở VN giá rẻ hơn Nike do không cần xuất, chính vì vậy mà Adidas sống khỏe, còn Nike ở VN chết tươi do phải xuất rồi nhập lại.

locnp

Well-Known Member

Em cũng có thắc mắc này. Ví dụ con Marantz 11S2 ở Mỹ là $4800 trong khi ở VN khoảng $2400. (gấp đôi!)

Chắc có lẽ là do chính sách. Ví dụ Adidas ở VN giá rẻ hơn Nike do không cần xuất, chính vì vậy mà Adidas sống khỏe, còn Nike ở VN chết tươi do phải xuất rồi nhập lại.

Cái này có ai dư tiền mổ bụng 2 em ra so sánh thì may 8-X

Chà,

hììi, kg dến nỗi phải ăn mì gói kg dâu bác ạ, chỉ là em sắm phải có chuyện lớn phải làm , thành ra tập trung dạn dược vào dó hết rồi nên muốn lên giống như bác thì em phải cố thêm thôi , nhưng chỉ sợ như các bác hay nói , cố quá thành ra quá cố thì chít 8-X
Ui. 683 trên Audiogon rẻ vậy bác? em thấy trên web size này nó dòi $750 1 cái vị chi thành $1400 (chưa thuế) dó bác .
http://www.hometheaterstore.com/product_p/683wg.htm
4308 ci , hồi dó em mua vì dang ngày lễ nên có giảm gía dó chứ , bình thường nó lên tới $ 2000 lận bác à.

locnp

Well-Known Member

Setup xong chưa bạn, show dàn lên đi lào!

thangvc

Member

683 có Nautilus Tech. Còn 603S3 thì cũ hơn.Còn khác nữa là 683 thì China còn 603S3 thò England.Thật ra mình thấy nếu Bác chỉ xem film 70% nghe nhạc 30% thì Bác lấy B&W package lợi hơn về tiền và thẩm mỹ nữa.Này nhé:
- Với B&W package mất 1.2k sau đó Bác tìm thêm Sub và 2 cặp 602S3 làm Sur Back và front height => nhẹ tiền hơn.
- Với 683 mất khoảng 1.2k ở VN thì bên kia
có thể đắt hơn.Sau đó còn HTM 61 hơn 0.5k, 3 cặp 685 hơn 1.5k thêm Sub ASW 10 hơn 0.5k => Hix...cộng lại nhiều nha.
Vì nếu Bác lấy mấy 60. Cũ và đưa front 683 vào thì phần nhìn thấy k đẹp.
Còn về phần nghe thì khi xem film cũng đì đùng chả khác nhau mấy. Chừq tiền mua dây nhợ nghe cho hoành tráng. Con Denon seri 4 của Bác phải khai thác hết chức năng,muốn khai thác đầu tiên là tốn loa lắm đấy.
Ai như của E,3310 k biết mắc loa làm sao để có thể
vừa có sur back vừa có front height.
Bác suy nghĩ cho kỹ rồi quyết nhé,
Good luck to u & enjoy ur ht

Setup xong chưa bạn, show dàn lên đi lào!
Mấy hôm nay bận di làm quá em chưa di coi dược bác ạ. Để chủ nhật rảnh em và thằng em di coi có gì em sẽ báo cáo liền .

Chỉnh sửa lần cuối:

683 có Nautilus Tech. Còn 603S3 thì cũ hơn.Còn khác nữa là 683 thì China còn 603S3 thò England.Thật ra mình thấy nếu Bác chỉ xem film 70% nghe nhạc 30% thì Bác lấy B&W package lợi hơn về tiền và thẩm mỹ nữa.Này nhé:
- Với B&W package mất 1.2k sau đó Bác tìm thêm Sub và 2 cặp 602S3 làm Sur Back và front height => nhẹ tiền hơn.
- Với 683 mất khoảng 1.2k ở VN thì bên kia
có thể đắt hơn.Sau đó còn HTM 61 hơn 0.5k, 3 cặp 685 hơn 1.5k thêm Sub ASW 10 hơn 0.5k => Hix...cộng lại nhiều nha.
Vì nếu Bác lấy mấy 60. Cũ và đưa front 683 vào thì phần nhìn thấy k đẹp.
Còn về phần nghe thì khi xem film cũng đì đùng chả khác nhau mấy. Chừq tiền mua dây nhợ nghe cho hoành tráng. Con Denon seri 4 của Bác phải khai thác hết chức năng,muốn khai thác đầu tiên là tốn loa lắm đấy.
Ai như của E,3310 k biết mắc loa làm sao để có thể
vừa có sur back vừa có front height.
Bác suy nghĩ cho kỹ rồi quyết nhé,
Good luck to u & enjoy ur ht
Thật ra em cũng dang băn khoăn qúa , nửa muốn dàn dó , nửa muốn dầu tư hẳn dàn mới luôn.
hàng cũ thì thấy rẻ thiệt nhưng model cũng hơi cũ , vì em muốn dể ngoaì phòng khách (hơi show hàng tí mà :p) mà dể dàn cũ thì có vẻ kg dược chuẩn cho lắm , mà chơi dàn mới một lúc thì em laị hơi kẹt ~X( , thành ra em cũng còn do dự chưa quyết dịnh dược bác à .

dht7479

Member

Thấy topic này nên mình post vô luôn hỏi ý kiến các pro. Bạn mình đang muốn lấy bộ loa B&W683 này rồi http://www.bowers-wilkins.com/display.aspx?infid=2352
Theo các pro thì nên dùng receiver nào thì tối ưu với bộ này ah?
Xem sơ bên Sơn hà thì có mấy loại sau: Denon 4310, 3310 hoặc 4308 ah?
Option: Pioneer LX70/60 (*)

khanhtl1

Chà,

Theo em thấy 3310 là đủ, nhưng nếu có đạn thì ẫm 4310 có Dolby ProLogic IIz. Nếu 4310 ~ 4308 thì ẫm 4308, nhưng ngoài ProLogic IIz ra thì 4310 dưới 4308 1 bậc( ko có WiFi), nhưng ~ 3808

thangvc

Member

Chà,

Theo em thấy 3310 là đủ, nhưng nếu có đạn thì ẫm 4310 có Dolby ProLogic IIz. Nếu 4310 ~ 4308 thì ẫm 4308, nhưng ngoài ProLogic IIz ra thì 4310 dưới 4308 1 bậc( ko có WiFi), nhưng ~ 3808

3310 cũng có Prologic IIz mà Bác, chỉ khác 4310 hya 4308 là khi có sur back thì k có z muốn cón z thì k có sur back! Muốn nghe được sur back và z trên 3310 thì tốn thêm 1 amp stereo cong suất ~ 70w/c thì có ngay sur back ngay.
Truely

Bên trên