Bác Đặng Lê Nguyên Vũ sẽ dìm đối thủ tiếp theo như thế nào?

dieout

Còn nhớ năm ngoái, chỉ có Starbucks vào Việt Nam thôi mà mấy hãng khác đã đứng ngồi không yên, rồi bung tiền chạy quảng cáo hay dùng mọi thủ đoạn để dìm hàng đối thủ, tâng bốc mình lên. Điển hình nhất là CEO của Trung Nguyên liên tục đăng đàn để so sánh, chê bai Starbucks và tâng bốc cafe Trung Nguyên.

Và theo mình được biết thì trong tháng này, sẽ có một chuỗi cafe rất lớn nữa của Mỹ sẽ vào Việt Nam là Dunkin' Donuts. Không biết thực lực của hãng này như thế nào? Có tạo được hiệu ứng như Starbucks đã làm năm ngoái hay không? Và cuối cùng là có thể trở thành thế lực mới để cuộc chiến về các cửa hàng cafe sôi động lên? Bà con nào đã uống Dunkin' Donuts thì cho nhận xét và đánh giá với ^^ Và quan trọng nhất là cùng chờ xem CEO của Trung Nguyên có lên tiếng dìm hàng đối thủ nữa không?

tuanzs

Member
Ðề: Bác Đặng Lê Nguyên Vũ sẽ dìm đối thủ tiếp theo như thế nào?

Dìm đối thủ thì đúng là chả hay ho tí nào nhưng em mong VN mình có nhiều doanh nghiệp được cỡ Trung Nguyên he he

dieout

cũng mong như vậy nhưng phải làm sao để bà con ủng hộ nhiệt tình, chứ như năm ngoái liên tục chê người khen ta cũng ko hay lắm

hang_gom

Well-Known Member

Cafe Việt luôn đậm đà và chất hơn cafe ngoại.Uống cái Starbuck 1 lần,xếp hàng mà chẳng ra gì.Sính ngoại thôi

heo map1122

Mình là dân nghiện coffee nặng, nghe có chuỗi coffee mới về VN là cảm thấy Hào Văn Hứng à. Không biết ngon dở thế nào nhưng phải đến và thưởng thức thì mới biết, hô hô.

ign

dìm đối thủ đúng là chẳng hay ho nhưng là phương án hay dc mấy bác nhà ta áp dụng lắm :D

Bên trên