Bác là thuê bao của đài truyền hình nào

BẠN LÀ THUÊ BAO CỦA ĐÀI TRUYỀN HÌNH NÀO

• Số lượng người bầu chọn
    132
  • Poll closed .
VTV hện đang có dự án cải tổ lại các kênh phát sóng hiện nay, để tạo một diện mạo mới trướng khi số hoá toàn bô hệ thống truyền hình vào năm 2015 - quyết định của thủ tướng chính phủ. Các bác có thể cho biết đang sử dụng dịch vụ của đài nào và kênh nào bác hay bật lên xem nhất.

minhhuub

Active Member
Ðề: Bác là thuê bao của đài truyền hình nào

Dùng cả MyTV, K+ và VTC 8-> Nếu AVG có gì hay ho thì mua tiếp

lighthousehn

Kênh hay xem là Star Movie & HBO. 1 vote cho VTC với gói cước có đủ 2 kênh này mà rẻ nhất. :D
Có thêm được VTC HD2 cũng có phim HD, AXN thi thoảng cũng có phim HD phụ đề xem ngon :)
Túm lại để xem phim thì VTC nhất.

VTV thì thôi khỏi, thi thoảng bật qua coi thời sự là hết. Mấy kênh VTV cả tháng coi đc 1-2 lần. Thực lòng mà nói thì coi HD rồi quay lại coi SD không tiêu nổi. Ko biết bao giờ VTV mới có HD. Vẫn tự nhủ "cơ quan nhà nước ấy mà" :( (bác chủ thớt làm ở VTV hả)

midataka

Member

Xài Mytv và VTC.
Thời sự 7h xem VTV1, VTC14.
Phim Ảnh tùy khung giờ: VTCHD1,2 ; HBOHD,StarMovieHD, AXNHD, kênh phim địa phương.
Thể thao VTC
Không thích K+ lẫn cáp VCTV vì không thích.

VTV hện đang có dự án cải tổ lại các kênh phát sóng hiện nay, để tạo một diện mạo mới trướng khi số hoá toàn bô hệ thống truyền hình vào năm 2015 - quyết định của thủ tướng chính phủ. Các bác có thể cho biết đang sử dụng dịch vụ của đài nào và kênh nào bác hay bật lên xem nhất.
Bác ơi thấy VTV có kênh VTV7 là thể thao, VTV8-Tiếng Anh. Không biết đến mùa quýt nào mới có hả bác VTV?

tan_huy_93

Well-Known Member
mình đang dùng Truyền hình An Viên (AVG)
các kênh mình hay xem như: ANTV, VTV1-2-3-6, HTV2-3-7-9, BTV1-2, VTC1-3-7, NCM, Discovery Channel, Discovery HD World, National Geographic Channel, National Geographic Channel HD, Star Sport, ESPN, ESPN HD, An Viên HD, AXN HD, Star World HD, Fashion TV HD, HBO HD, Star Movies HD..v.v.

Mình đang dùng VTC, K+, chỉ coi các kênh VTDHD1, VTCHD2, VTC3-HD, K+1 HD, K+NS HD ( các kênh này chủ yếu coi bóng đá thôi ) Còn phim thì mình coi các kênh SCTV1, 9, 17, VCTV2,7, Vĩnh long, long an . lâu lâu coi ESPN HD coi đua xe F1, HBO HD. vậy là hết không xem các kênh còn lại. Nếu có gói cước cho từng kênh thì hay quá , đỡ phải lãng phí một đống kênh không bao giờ mở .

hungmh80

Active Member
E dùng ăng ten râu vì nhà không có điều kiện , vẫn phải dùng cái bể cá 19" , hic...

Thao tran

mình xài 3 thằng HTVC , Saigontv ( thực chất cũng là VTC ) , K+ .

đang dùng AVG,Kênh hay xem:Kênh nào cũng đáng xem trừ vài kênh địa phương với nhạc tiếng là ko khi nào rờ tới.

BTDBRVT

Em dùng đầu k54, xem các kênh free . Không biết đánh dấu vào đâu nhể. Các bác đánh dấu vào giùm em nhé :D

hai_nvv08

Member

TVZONE là cái giống gì vậy, chưa nghe thấy bao giờ :-O

vingrau

Member

Bẹn thậm chí không biết là VTV có HD (VCTV HD) nên những nhận xét chủ quan của bẹn (nhà này, nhà kia là nhất) không có giá trị.

Kênh hay xem là Star Movie & HBO. 1 vote cho VTC với gói cước có đủ 2 kênh này mà rẻ nhất. :D
Có thêm được VTC HD2 cũng có phim HD, AXN thi thoảng cũng có phim HD phụ đề xem ngon :)
Túm lại để xem phim thì VTC nhất.

VTV thì thôi khỏi, thi thoảng bật qua coi thời sự là hết. Mấy kênh VTV cả tháng coi đc 1-2 lần. Thực lòng mà nói thì coi HD rồi quay lại coi SD không tiêu nổi. Ko biết bao giờ VTV mới có HD. Vẫn tự nhủ "cơ quan nhà nước ấy mà" :( (bác chủ thớt làm ở VTV hả)

vingrau

Member

Bạn truyenhinhVTV nếu là người của VTV thì bạn phản ánh nội dung này với người hoặc bộ phận hữu trách nhé:

VCTV có rất nhiều kênh rác trong khi số kênh thực sự đáng xem lại không nhiều, gì mà tổng số kênh lên đến 84-85 kênh. Các bạn hãy tăng những kênh có giá trị lên, ví dụ như Discovery HD, Disney channel HD... khách hàng như tôi sẵn sàng chi thêm tiền thuê bao. Nên nhóm các kênh vào một gói phục vụ các loại khách hàng khác nhau, ví dụ có khách hàng rất thích xem bóng đá, có khách hàng lại thích Discovery chăgr hạn.

kudo1908

Active Member

trên nhà dùng AVG,còn dưới phòng trọ SG thì HTVC

quanganh_08

Active Member

Báo cáo với các bác là nhà em có con XSAT430 mua từ 2004 đến giờ,ấy thế mà cái RÌ em cũng xem dc tuốt :True,CBsat,VTC,K+...vvvv,,,mấy bữa nữa em xem thử thằng AVG xem thế lào dồi em bá cáo các bác :D

Thế kỷ 21 là thế kỷ của chất lượng.
Do vậy các kênh HD được ưu tiên đầu tiên, tiếp đến là nhưng kênh Việt hoá.
Như vậy ngoài các kênh quảng bá, đài truyền hình lựa chọn các gói kênh cho từng đối tượng. Và tạo nên một thị trường có nhiều sản phẩm để người tiêu dùng lựa chon.
Còn bản thân tôi ngoài mấy kênh quảng bá, và kênh HD Việt hoá thì không còn xem được gì nữa vì hết thời gian.

nam2178

Well-Known Member
Ðề: Re: Bác là thuê bao của đài truyền hình nào

E dùng ăng ten râu vì nhà không có điều kiện , vẫn phải dùng cái bể cá 19" , hic...

Nhà chú 5 tầng dùng râu che hết nhà anh, nhà anh phải dùng cây sào 10m để làm cột ăng ten mà vẫn nhiễu, hix

Bên trên