Băn khoăn lựa chọn HDplayer

quangld

Tình hình là em đang có ý đồ mua 1 cái HDplayer xem giải trí.
Thực ra ý định cũng từ lâu rồi, mà do 1 số nguyên nhân chủ quan khách quan về kinh tế làm cho kế hoạch delay tới tận bây giờ (tuy vậy cũng chỉ mới "dám" mua HDplayer chứ chưa đủ xiền mua loa, nghe tạm loa TV vậy =(( )

Em là newbie, chỉ tìm hiểu qua các bài review của các bro trong mục HDplayer. Tuy nhiên thì lượng thông tin hơi nhiều nên em cũng khá là băn khoăn.

Em có trong tay khoảng 7 triệu -cho cả HDplayer + ổ cứng HDD (hơn vài trăm cũng đc mà đừng đội lên quá giàn thiên lý nhà em nó đổ :(), em đang băn khoăn không biết chọn HDplayer nào. Sau 1 hồi đọc đọc nghía nghìa thì em cũng lọc đc 1 vài em như TViX Slim S1, Dune Lite, Egreat S7a.

Em Slim S1 thấy có vẻ các bro khen nhiều và nhiều người dùng (xem qua review thì em cũng khá kết em này), Egreat S7a thì khá kinh tế cơ mà có vẻ như có 1 vài lỗi vặt vặt (lúc đầu em ưng em này và định múc cơ mà lại hơi sợ mấy cái lỗi này nọ, vì em dân amateur chả biết gì), Dune Lite cũng ngon có điều phải tháo lắp lằng nhằng và ổ 2.5" làm em hơi e dè.

Nhu cầu em thì cũng ko cao, và em nghĩ 3 em này đều đầy đủ chức năng, chơi đc các kiểu, âm thanh thì em thấy cũng giải mã đc hết, sau này em mua bộ All in One cắm vào chắc cũng đơn giản.

Giờ em nên mua em nào, các bác cho em lời khuyên.
Thanks các bác nhiều.

B30TT9

Member
Ðề: Băn khoăn lựa chọn HDplayer

Em đang dùng S1 tất cả mọi thứ đều okie. Nên em vote cho S1.

DAIYOU

Active Member
Ðề: Băn khoăn lựa chọn HDplayer

Tầm tiền như bác em làm cái Dune Smart H1 hay Smart D1 giá khoảng 5t ~5,3t còn tiền dư làm ổ HDD 1,5TB ráng tí làm ổ 2Tb thì quá tuyệt.
Bản thân mình đang xài D1 rất xứng đáng đồng tiền ,hiện tại đã có Frimware mới nhất và có giao diện tiếng Việt, duyệt phim bằng poster, thay đổi giao diện dễ dàng ,chip Sigma
Còn em Slim S1 thì cũng ngang nhau thôi và giá rẻ hơn tí khoảng 4,7t ,giao diện cũng dễ dùng,tiếng Việt,tuy nhiên cái Remote nó không nhạy lắm .

Bên trên