Băn khoăn về dịch vụ 3G

Matamune

1.Mạng 3G của viettel,vina,mobi mạng nào ngon nhất cho tốc độ nhanh nhất vậy?,
nên sử dụng mạng nào?,em đang dùng gói mega easy ko biết có nhanh hơn ko?
2.có nên mua USB của chính các nhà cung cấp mạng ko ?hay mua ở ngoài?(vì thấy bên voz có 1 bạn bán usb của AT&T dùng rất ngon) usb của các nhà mạng có đảm bảo đc tốc độ ko?
3.ở Huế có 3G của 3 nhà mạng chưa vậy? 8-|

Ðề: Băn khoăn về dịch vụ 3G

mạng 3G của Viettel em thử rồi, tốc độ ko nhanh bằng dùng mạng day gói thấp nhất của VNPT, em test trên testspeed thì down 1 bài hát dung lượng 5 Mb mất 8 phút, thực tế có thể mất ít hơn 8 phút nhưng vẫn chậm hơn dùng mạng dây nhiều lắm, nếu download thì chưa nên dùng, có thể sau này nhanh hơn thì dùng cũng ko muộn.

Di động nên ko thể bằng có dây đc đâu. kiểm tra thử với E72 cắm làm modem, mạng viettel thấy tối đa lên đc tầm 150k/s. mà mới chỉ là thử nghiệm thôi chứ đến lúc đưa vào đại trà thì chắc còn chậm nữa.

Sunshine

mà dùng 3g thì máy của bác phải hỗ trợ 3g thì mới nhanh
còn mấy máy thường thì em thấy chẳng khác gì gprs cả
down vẫn chậm rì rì
em dùng của vinaphone

jimminam2000

nếu bạn dùng usb internet thì nên dùng của S-fone hay mobi,tốc độ rất đáng nể nhé,tuy nhiên nếu thường down phim thì trả tiền cước méo mặt luôn :D

Matamune

thấy người ta dùng down lên 500KB/s mà nhỉ?

HD Beginner

vào voz mục review mà xem người ta xài usb 3 g ntn

đừng có dùng handset làm modem nhá, chậm lắm, usb 3g tốt hơn

jerrymouse

Active Member

mạng 3G của Viettel em thử rồi, tốc độ ko nhanh bằng dùng mạng day gói thấp nhất của VNPT, em test trên testspeed thì down 1 bài hát dung lượng 5 Mb mất 8 phút, thực tế có thể mất ít hơn 8 phút nhưng vẫn chậm hơn dùng mạng dây nhiều lắm, nếu download thì chưa nên dùng, có thể sau này nhanh hơn thì dùng cũng ko muộn.

Vấn đề còn là mạng truyền dẫn kết nối các BTS 3G (NodeB) nữa, mạng nào đang dùng nhiều thiết bị vi ba thì chắc chắn không có tính hỗ trợ nhau, san tải lưu lượng như mạng RING bằng cáp quang. Còn nếu dùng 3G để download thì nên dùng USB 3G, chứ dùng máy Mobile 3G như 1 cái Modem thì không ổn đâu.

Jerry đang dùng USB 3G mạng Vinaphone, lọai Z-TE 7.2M, khi dùng nên chọn dịch vụ trọn gói 300k/tháng, download không tính theo lưu lượng.

Các bro có thể tham khảo Review tại đây!

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên