Bàn luận về VTC HD VIP

Ðề: Bàn luận về VTC HD VIP

Ko có đâu, h nó có thằng cạnh tranh đáng gờm là K+ rồi. Nếu nó có chuyển thì nó cũng phải có biện pháp hỗ trợ.

KO NHƯ NGÀY XƯA, MỘT MÌNH MỘT CHỢ ĐƯỢC. ĐÃ YẾU (ĐỂ MẤT SUPER SUNDAY, GIẢI Ý, GIẢI TBN...) MÀ LẠI CÒN CHƠI NGƯỜI TIÊU DÙNG NHƯ THẾ THÌ VTC ĐI TRƯỚC K+ .

nÓ KHUYẾN MẠI KHỦNG NHƯ THẾ KIA ĐỦ THẤY NÓ BẮT ĐÂU LO VỀ THỊ PHẦN RỒI.

Nhưng nếu sau mấy năm nữa nó mà độc quyền lại được mấy cái chương trình kia thì các bác phải coi chừng =))

Chỉnh sửa lần cuối:

Trừ khi mấy bác VTC cao hứng đổi phựt từ hệ CA Irdeto sang 1 chuẩn khác như Viaccess chẳng hạn =)) thì lúc đó anh em mới khóc =))

cái này thì ko có đâu. làm thế VTC bị tẩy chay ngay. CÔng nhận thằng K+ ra đời cũng ghét thât nhưng thế thì VTC mới có cái để phấn đấu và cạnh tranh, chứu trước thì 1 tay che cả bầu trời , coi người tiêu dùng ko ra gì.

dhpaul

Well-Known Member

Làm thế không những bị tẩy chay mà còn mất rất nhiều tiền bạc và công sức để mua, chuyển đổi, xây dựng lại hệ thống quản lý thuê bao, trong khi hệ thống Irdeto hiện nay vẫn rất an toàn.
K+ cũng trù tính chuyển đổi hệ CA từ Viaccess sang Nagra nhưng cuối cùng có chuyển hẳn được đâu, vẫn phải để Viaccess cho người dùng ODS4000V cũ chứ =))

yeu_hdtv

Làm thế không những bị tẩy chay mà còn mất rất nhiều tiền bạc và công sức để mua, chuyển đổi, xây dựng lại hệ thống quản lý thuê bao, trong khi hệ thống Irdeto hiện nay vẫn rất an toàn.
K+ cũng trù tính chuyển đổi hệ CA từ Viaccess sang Nagra nhưng cuối cùng có chuyển hẳn được đâu, vẫn phải để Viaccess cho người dùng ODS4000V cũ chứ =))

Trong khu vực nhiều hãng bị phá sản vì sử dụng hệ thống mã Viaccess rồi mà lại bảo họ quay về, lạy các bác, bây giờ thẻ copy mã Viaccess còn chạy nuột hơn cả thẻ chính hãng. Ở Việt Nam chưa thèm phá vì ngần ngại pháp luật chứ không phải vì ko phá được, nhưng chờ khi nào các chương trình K+ đáng xem thì bọn nước ngoài phá tan tành đưa về việt nam anh em dùng tạm cũng đc

ptt0903939220

Trong khu vực nhiều hãng bị phá sản vì sử dụng hệ thống mã Viaccess rồi mà lại bảo họ quay về, lạy các bác, bây giờ thẻ copy mã Viaccess còn chạy nuột hơn cả thẻ chính hãng. Ở Việt Nam chưa thèm phá vì ngần ngại pháp luật chứ không phải vì ko phá được, nhưng chờ khi nào các chương trình K+ đáng xem thì bọn nước ngoài phá tan tành đưa về việt nam anh em dùng tạm cũng đc
viacess của k+ trước đây vctv mua bản quyền không hề rẻ nên hiện nay vẫn chưa phá mã được vì lợi nhuận ít chi phí nhiều rủi ro cao o ai thèm phá.kể cả bọn trung quốc tới giờ vẫn chưa có cái đầu nào đọc được thẻ giải mã viacess của k+ chứ chưa nói tới cái thẻ copy.

Mà cũng ko hiểu gói VIP sao nó thu đắt thế nhỉ, kênh vừa ít, vừa chán hơn HD1 . Mấy giải thể thao hay các sự kiện lớn toàn thấy phát khung 4:3 upscale =)) . Cái hoa hậu hoàn vũ vừa rồi với giải bóng chuyền trẻ ấy =)) . EPL HD thì mình chưa xem trên kênh VIP lần nào, để xem thứ 7 thế nào

midataka

Member

Các bác đang sử dụng gói dịch vụ HD VIP có thể nhận xét một cách khách quan được không?

- 4 kênh đấy phát những chương trình gì? VIP1- VIP4? đã phát đủ 4 kênh này chưa?

- Chất lượng nội dung có tốt không? kênh VIP nào chuyên về phim? và số lượng phim có

mới hơn so với kênh HD2 của gói HD1 không? có cập nhật các phim hot không?

Mình muốn hỏi vì không muốn bỏ tiền ra mua gói HDVIP để được khuyến mãi gói HD2 mà

cuối cùng lại không bao h ngó đến nó!

Biết ngay mờ ... Big Four được đẩy sang HD vip . Tuần này trận Ars-Bolton được chiếu trên kênh HD vip (HD vip 3) . H muốn xem đầy đủ các trận Big Four thứ 7 thì chắc các bạn phải mua hd vip rùi :p :p :p .

VTC phát đầy đủ các trận cùng h thực chất là để đẩy một số trận Big Four trùng h sang HD VIP!

HD vip Khác gì super sunday ngày thứ 7 !

Tính ra để xem được đầy đủ các trận mất 120k Hd thường + ~167k Hd vip = 287 k/ tháng ... mà lại còn ko được xem ngày chủ nhật .

Tính sao h....

Chỉnh sửa lần cuối:

dc 2 vòng đầu nó phát trận lởm ở kênh VIP, giờ thì sang trận xin rồi, trước là Chel, giwof là Ars, chán thật

dhpaul

Well-Known Member

Trận xịn lúc 9h tối thứ 7 HTV2 cũng trực tiếp, thôi nó trực tiếp trên gói HD1 làm gì nữa, ai quan tâm mua gói VIP mà xem =))

Nhưng xem trên HD khác với trên HTV2 (SD) chứ ... Mình h quen xem bóng đá HD rồi xem trên HTV2 thấy hình mờ mờ nhạt nhạt chán lắm :(

thanhhoa_dragon

Nhưng xem trên HD khác với trên HTV2 (SD) chứ ... Mình h quen xem bóng đá HD rồi xem trên HTV2 thấy hình mờ mờ nhạt nhạt chán lắm :(

Thế mà nhiều bác cứ PR cho K+ SD. Tôi là xem một trận chuẩn HD còn hơn xem nhiều trận chuẩn SD. Nhưng hôm nay HTV2 lại quay về phát 4:3, còn HTV4 lại phát 16:9.

VIP thì vừa múc hôm 2/9 để dc tặng gói HD2. Nói chung kể cả nó cho mình gói 2 nhưng cũng vân thấy tiếc tiền bỏ ra quá. Gói VIP chất lượng còn thua gói 1, gói 2 thì dc mỗi CCTV5 là đáng giá

thanhhoa_dragon

VIP thì vừa múc hôm 2/9 để dc tặng gói HD2. Nói chung kể cả nó cho mình gói 2 nhưng cũng vân thấy tiếc tiền bỏ ra quá. Gói VIP chất lượng còn thua gói 1, gói 2 thì dc mỗi CCTV5 là đáng giá

VIP phát đủ 4 kênh chưa cậu? Mà hôm qua trên VIP có mấy trận?

Trận Chel phải lên mạng xem, ức thật, mấy đài như VTC, HTV2, Hà Nội đều ko phát Chel, chắc mỗi bọn cáp TW phát quá . Hôm qua xem thấy Chel nó ăn 2-0 thì chán quá, ko xem nữa mà để máy download =))

princetq

Member

Do trận MU -everton đc đẩy sang thứ 7 nên trận westham -chelsea được phát độc quyền trên kênh của bọn K+ để đền bù cho trận MU. Thế nên các bác đừng hi vọng nó đẩy hết sang thứ 7 mà đc xem các trận hay.

demon_bn

Member

Do trận MU -everton đc đẩy sang thứ 7 nên trận westham -chelsea được phát độc quyền trên kênh của bọn K+ để đền bù cho trận MU. Thế nên các bác đừng hi vọng nó đẩy hết sang thứ 7 mà đc xem các trận hay.

Còn có cả như vậy sao??? ;;);;);;). Tui vẫn xem West- Chel ầm ầm mà.

ngocmoc

Member

Bác nói hoàn toàn chính xác. Dân mình mà biết K+ có độc quyền một số trận thứ bảy chắc đập cho VSTV sập tiệm luôn. Cứ làm thinh mà phát thôi.

Bên trên