Bản quyền Olympic London 2012 tại Việt Nam.

Flatland

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Bản quyền Olympic London 2012 tại Việt Nam.

không mua bản quyền ai cho tiếp sóng...nói lung tung...mình đã mua bản quyền kênh ESPN rồi thì tại sao VTC lại ko được phát...hay VTC mua bản quyền về chỉ để các anh em trong đội ngũ VTC xem thôi à .... chán cái suy nghĩ cùi của ông này

Bạn hãy đọc kĩ và suy nghĩ lại đi nhé bạn. Mua kênh ESPN hoàn toàn khác với mua bản quyền bạn ạ. Việc không mua bản quyền mà vẫn trích phát sóng đã từng xảy ra không dưới 1 lần ở VTC rồi. Đó là những vụ nào chắc không phải nhắc lại vì bạn có CÁI SUY NGHĨ KHÔNG CÙI mà.
Vấn đề mà mình đưa ra ở trên là giả thiết vì cho đến giờ trên danh sách các đài phát sóng Olympic tại Việt Nam mới chỉ duy nhất có VTV (thương thảo xong ngày 14.07 vừa rồi)chứ không thấy có đài nào khác.

Jay Miz

Member

Bạn hãy đọc kĩ và suy nghĩ lại đi nhé bạn. Mua kênh ESPN hoàn toàn khác với mua bản quyền bạn ạ. Việc không mua bản quyền mà vẫn trích phát sóng đã từng xảy ra không dưới 1 lần ở VTC rồi. Đó là những vụ nào chắc không phải nhắc lại vì bạn có CÁI SUY NGHĨ KHÔNG CÙI mà.
Vấn đề mà mình đưa ra ở trên là giả thiết vì cho đến giờ trên danh sách các đài phát sóng Olympic tại Việt Nam mới chỉ duy nhất có VTV (thương thảo xong ngày 14.07 vừa rồi)chứ không thấy có đài nào khác.

bác này nói chuẩn này, chuyện bản quyền nó không đơn giản đâu

Flatland

Well-Known Member

1 thông tin khác cũng cần được xác minh đó là quyền phát sóng Olympic của ESPN ở Châu Á đã gỡ bỏ HD mà thay vào đó là SD. Không biết có sự nhầm lẫn gì ở đây hay không, các bác kiểm chứng thông tin này xem sao?

mmtoi2011

Member
Ðề: Re: Ðề: Bản quyền Olympic London 2012 tại Việt Nam.

không mua bản quyền ai cho tiếp sóng...nói lung tung...mình đã mua bản quyền kênh ESPN rồi thì tại sao VTC lại ko được phát...hay VTC mua bản quyền về chỉ để các anh em trong đội ngũ VTC xem thôi à .... chán cái suy nghĩ cùi của ông này

ông này chưa hiểu rõ về vấn đề bản quyền rồi, ví như espn có bản quyền olympic ở khu vực châu á thì nó cứ phát bình thường, đài nào mua kênh espn trong hệ thống của mình thì đều để phát nguyên gốc bình thường ( như ngoại hạng anh 3 mùa liên tiếp mà vtc độc quyền ở việt nam ), còn ở đây đang nói đến bản quyền phát sóng ở việt nam của 1 đài việt nam. và đến giờ này thì mới chỉ thấy vtv công bố bản quyền thôi.

HNT24681

Well-Known Member

ông này chưa hiểu rõ về vấn đề bản quyền rồi, ví như espn có bản quyền olympic ở khu vực châu á thì nó cứ phát bình thường, đài nào mua kênh espn trong hệ thống của mình thì đều để phát nguyên gốc bình thường ( như ngoại hạng anh 3 mùa liên tiếp mà vtc độc quyền ở việt nam ), còn ở đây đang nói đến bản quyền phát sóng ở việt nam của 1 đài việt nam. và đến giờ này thì mới chỉ thấy vtv công bố bản quyền thôi.

Chuẩn :D. Giống như kiểu K+ độc quyền super sunday rồi thì VCTV (hay one TV) vẫn được tiếp sóng các trận đó trên các kênh K+ trong hệ thống của mình bình thường mà không cần phải mua bản quyền nữa.

thinhlang

Ðề: Bản quyền Olympic London 2012 tại Việt Nam.

Lambn

Member

ấy...pác hiểu nhầm em...em đang nói theo ý pác trước em kia mà...chứ em có mua bản quyền sạch của ESPN đâu

dhpaul

Well-Known Member

ấy...pác hiểu nhầm em...em đang nói theo ý pác trước em kia mà...chứ em có mua bản quyền sạch của ESPN đâu

Bác đang nhầm lẫn nghiêm trọng 2 khái niệm là mua bản quyền và tiếp sóng, đồng thời hiểu sai ý bác Vietkor84 luôn.
Để có thể phát sóng 1 giải đấu nào đó trên kênh của mình thì đài đó bắt buộc phải mua bản quyền phát sóng giải đấu đó trên loại hình tương ứng của kênh đó (quảng bá, trả tiền) từ đối tác sở hữu và phân phối bản quyền. Dưới mọi hình thức, việc thu sóng của kênh khác để chiếu giải đấu đó trên kênh của mình đều là vi phạm bản quyền, kể cả "kênh khác" đó được nhà đài mua bản quyền hay không. Chỉ trừ khi, chính chủ sở hữu "kênh khác" đó là người nắm bản quyền giải đấu đó và có quyền phân phối lại, thì có thể trong thỏa thuận thì nhà đài sẽ tiếp sóng lại kênh đó để phát trên kênh của mình. Trở lại với giải ngoại hạng Anh từ 2010 trở về trước, thực tế các nhà đài mua bản quyền từ ESPN STAR, và được ESPN STAR yêu cầu tiếp sóng lại 2 kênh trên để chiếu giải ngoại hạng Anh đến khán giả. VCTV được bình luận thẳng vào ESPN STAR thì cũng phải xin phép ESPN STAR chứ không phải muốn là đè giọng của mình vào.

quanglh73bg

Active Member

Xem lịch phát sóng của espnstar tại Việt Nam thì chỉ có espn có tường thuật olympic 2012 còn espn hd và star sport không tường thuật. ở một số nước khác như Malaysia, Ấn Độ... thì kênh espn hd có tường thuật olympic 2012.
Có lẽ có đơn vị nào đó đã có bản quyền truyền hình độc quyền olympic 2012 tại Việt Nam bằng công nghệ hd rồi nên espn hd mới không phát.

duykhang

Vậy trận Anh -Brasil tối nay có phát ko các bác?

xuan23

Member

cái này là đá giao hữu mà

ChếLinh

Member

Các bác cho em hỏi kênh nào chiếu olympic HD vậy các bác?

mmtoi2011

Member

không rõ espn hd có không và có thể là cctv hd nữa

---------- Bài trên gởi vào lúc 10:33:28 PM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 10:32:41 PM ----------

cuối cùng thì vtc có bản quyền olypic hay không vậy cả nhà ? tý nữa bóng lăn rồi.

minhhuub

Active Member

không rõ espn hd có không và có thể là cctv hd nữa
cuối cùng thì vtc có bản quyền olypic hay không vậy cả nhà ? tý nữa bóng lăn rồi.

Tối nay thì chỉ có VTV mới có bóng bánh thôi ;))

trung750

Member

VTC có trực tiếp Olympic trên VTC3 và VTC3 HD nhưng không rõ vụ bóng đá.Thông báo trên bản tin thể thao VTC3

mmtoi2011

Member

VTC có trực tiếp Olympic trên VTC3 và VTC3 HD nhưng không rõ vụ bóng đá.Thông báo trên bản tin thể thao VTC3

mình chỉ nghe giới thiệu olympic trên vtc hd nhưng không rõ là vtc3 hd hay tiếp nguyên espn hd

Bên trên