Bàn về các trận đấu trên kênh HD của VTVcab

haipvg

Well-Known Member
Ðề: Bàn về các trận đấu trên kênh HD của VTVcab

Thứ 7 này trận Ars cũng phát SD thì phải, hai trận trên kênh HD là của Sunderland, Everton. Mấy hôm thấy nó quảng cáo và chạy thông tin ở dưới. Tự nhiên đi bày ra chia làm 4 kênh làm gì
Chắc làm thế này để dụ khách hàng mua gói HD vì chỉ gói HD mới có đủ số trận (của gói 3 bản quyền EPL)

dhpaul

Well-Known Member

Dụ gói HD mà trận đáng chú ý không có phát HD thì mua làm gì =))

MINH LUC

Banned

Theo thông tin xem trên kênh bóng đá tv thì năm nay, khi diễn ra các trận đấu cùng giờ ở bất cứ giải đấu nào, vtvcab sẽ phát sóng 4 kênh thể thao tv, bóng đá tv hd và sd các trận đấu khác nhau và theo lịch thì ưu tiên phát sóng các trận hay trên 2 kênh thể thaotv và bóng đá tv SD, 2 kênh HD sẽ phát sóng 2 trận ko hấp dẫn. Vậy là đã nảy sinh 1 vấn đề rất khó chịu bên cạnh việc ko được xem các trận mà K+ độc quyền. Hơn thế nữa, với ngoại hạng anh thì việc xem các đội bóng lớn với chất lượng HD là rất ít, khi trận đấu sớm thứ 7 và chủ nhật thì K+ độc quyền, 21h thứ 7 nếu nhiều trận trùng giờ thì chịu khó xem SD, trận muộn may ra mới có HD nếu ko vướng trận hay ở bất cứ 1 giải đấu nào. Tuần sau bác nào hâm mộ arsenal đón xem trận đấu của đội bóng này với công nghệ SD trên VTVcab.
VTV và K+ là gia đình với nhau nên họ không dại gì nhả bản quyền Ngoại Hạng ra giá rẻ đâu,BĐ TV và Thể Thao TV toàn phát mấy trận không quan trọng.Cứ K+ xem là ok

princetq

Member

Nếu ko nhầm thì trận MU cũng là SD các bác nhé. Vui thật, cuối tuần có 2 trận hay nhất gói 3 thì được thưởng thức SD. Mua đầu HD xem Bóng đá SD, cách làm hay nhất mang thương hiệu VTVcab.

vnckien

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Bàn về các trận đấu trên kênh HD của VTVcab

The sao BTC EPL no phai xep lich thi dau cac doi Ars, MU, MC, Chel, Liv... da khac gio nhau. Ong nay chac it xem bong da.

Được xem big four(s) thì hay hơn, nhưng với tôi, cái tiếng vo vo của sân bóng cũng đã khiến tôi thấy thổn thức rồi. Có nhiều đêm, cái tiếng vo vo ấy khiến tôi ngủ tít..kkaaka

Mainboard

Member

Thứ 7 này trận Ars cũng phát SD thì phải, hai trận trên kênh HD là của Sunderland, Everton. Mấy hôm thấy nó quảng cáo và chạy thông tin ở dưới. Tự nhiên đi bày ra chia làm 4 kênh làm gì
Hình như K+1HD có đó. ;)) ;))

VTVcab

Thông báo chính thức từ Tổng công ty truyền hình cáp Việt Nam: Từ 0h00 ngày 17/8/2013 sẽ tiến hành lên sóng kênh K+ PM trên hệ thống số của gói kênh k+. Rất mong nhận được sự đóng góp ý kiến từ các bạn để dịch vụ VTVcab ngày càng tốt hơn. Tổng đài chăm sóc khách hàng: 1900.1515

phi_phi

Thông báo chính thức từ Tổng công ty truyền hình cáp Việt Nam: Từ 0h00 ngày 17/8/2013 sẽ tiến hành lên sóng kênh K+ PM trên hệ thống số của gói kênh k+. Rất mong nhận được sự đóng góp ý kiến từ các bạn để dịch vụ VTVcab ngày càng tốt hơn. Tổng đài chăm sóc khách hàng: 1900.1515
Em cảm ơn sếp nhé , vậy kênh k+pm tự động vào hệ thống hay dò bằng tay hả sếp

VTVcab

Em cảm ơn sếp nhé , vậy kênh k+pm tự động vào hệ thống hay dò bằng tay hả sếp

đầu kaon HD sẽ tự thêm kênh bạn nhé, chỉ cần tắt nguồn rồi bật lại đầu bạn nhé. thanks

princetq

Member

Hi vọng VTVcab sẽ nghiên cứu lại lịch phát sóng kênh HD và SD để hài hòa lợi ích giữa 2 nhóm thuê bao số và analog. Ngay đến K+ họ cũng ko chia ra phát nguyên trận hay trên SD như VTVcab mà vẫn phát song song. Thúc đẩy số hóa, tặng đầu HD là phải quan tâm đến thuê bao HD một cách đúng mực. Mong bác VTVcab nhanh chóng chuyển ý kiến lên trên và sẽ có thay đổi kịp thời để tránh thiệt thòi cho người hâm mộ.

VTVcab

Hi vọng VTVcab sẽ nghiên cứu lại lịch phát sóng kênh HD và SD để hài hòa lợi ích giữa 2 nhóm thuê bao số và analog. Ngay đến K+ họ cũng ko chia ra phát nguyên trận hay trên SD như VTVcab mà vẫn phát song song. Thúc đẩy số hóa, tặng đầu HD là phải quan tâm đến thuê bao HD một cách đúng mực. Mong bác VTVcab nhanh chóng chuyển ý kiến lên trên và sẽ có thay đổi kịp thời để tránh thiệt thòi cho người hâm mộ.

Mình sẽ có ý kiến lên lãnh đạo, thanks bạn nhé!

nguyenthangbt1

Active Member

Mình cũng thấy ức chế cái vụ này lắm, mất thêm tiền hy vọng được xem chất lượng hơn thì cuối cùng vẫn vậy

VTVcab

Mình cũng thấy ức chế cái vụ này lắm, mất thêm tiền hy vọng được xem chất lượng hơn thì cuối cùng vẫn vậy

Chất lượng hơn mà bạn, chỉ có điều cách phân bố trận đấu cùng giờ chưa được các bạn đồng tình thôi, mình sẽ gửi ý kiến của anh em đến lãnh đạo tổng công ty.
Thanks!

Chất lượng hơn mà bạn, chỉ có điều cách phân bố trận đấu cùng giờ chưa được các bạn đồng tình thôi, mình sẽ gửi ý kiến của anh em đến lãnh đạo tổng công ty.
Thanks!

Bác cứ báo cáo với các lãnh đạo là trận hay thì phát song song SD,HD còn mấy trận như hull city - sunderland thì ko phát ae cũng ko kêu đâu mà lo bác ạ.
Em là em hóng tin vui từ bác chứ ko thì buồn chết mất.

Thanks!

nếu tối nay mà chỉ có bongdatv sd phát sóng trận arsenal và manchester united thì tổng đài của vtv cab chuẩn bị tinh thần để nghe chửi. bác cứ báo cáo cấp trên như vậy....

KaKa37

Member

Xem cái lịch phát của VTVCab mà ngao ngán, tui bỏ tiền ra lắp HD mà lại xem chả khác gì ông SD cả; thế tui xài thêm cái đầu HD làm gì. Đề nghị các ông VTVCab chỉnh đốn lại gấp X(

oanghieuvns

Không thay đổi được đâu bác ah, sang nay tôi cũng gọi lên tổng đài rồi và cũng chỉ nghe được lời hứa sẽ kiến nghị với lãnh đạo, mk mua đầu HD để xem mấy trận dở hơi thì vứt mẹ đầu HD đi, xem THC còn hơn đỡ bực mình. Nếu VTVCap làm ăn thế này thì sẽ mất dần khách hàng! Tôi đoán là các trận hay K+ nó phát HD rồi nên các ông VTVCap không dám phát nữa để tập trung cho K+ thu hút khách hàng. Các bác cứ xem lịch phát sóng của K+HD với lịch phát sóng của VTVCap là thấy rõ ngay.

Không thay đổi được đâu bác ah, sang nay tôi cũng gọi lên tổng đài rồi và cũng chỉ nghe được lời hứa sẽ kiến nghị với lãnh đạo, mk mua đầu HD để xem mấy trận dở hơi thì vứt mẹ đầu HD đi, xem THC còn hơn đỡ bực mình. Nếu VTVCap làm ăn thế này thì sẽ mất dần khách hàng! Tôi đoán là các trận hay K+ nó phát HD rồi nên các ông VTVCap không dám phát nữa để tập trung cho K+ thu hút khách hàng. Các bác cứ xem lịch phát sóng của K+HD với lịch phát sóng của VTVCap là thấy rõ ngay.

Tất cả chỉ tập chung cho k+ vì các kênh phát epl đều có trên k+ nó mà phát trận hay trên HD thì k+ mua kênh vtvcab làm gì.

Bên trên