Bàn về CRT

Nguoilytuong

Vấn đề của em như sau, mong các bác trao đổi, để em thêm kiến thức.

1. Cách đây 5 năm, em ôm 1 bé Pana 29" CRT giá 11 chai. Vừa rồi, qua siêu thị, thấy có bé 29" Pana CRT, 3 loa, giá có 4.5 chai thích quá liền ôm về.

2. Ôi thôi, cùng là Pana mà sao bé mới sinh (trẻ) lại kém bé 5 tuổi (già) đến thế.
May mà, siêu thị có chế độ đổi hàng nên em đổi bé khác.

3. Xin hỏi: sao CRT cùng hãng mà chất lượng lại giảm đi nhỉ????;))

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Bàn về CRT

chuyện dễ hiểu, cái giá muốn giảm như vậy thì cũng phải thay đổi sản phẩm đi để còn có chút lợi nhuận chứ.

Ngày xưa cái 29" CRT dành cho người giàu, còn bây giờ dòng sản phẩm này phục vụ cho người nghèo, đẳng cấp đương nhiên phải hạ thấp để phù hợp khả năng kinh tế.

nokia6681

Member

CRT 29inch thì cũng có dòng cao, dòng thấp.Bạn mua dòng thấp giá rẻ thì chất lượng phải kém thôi.Bạn thử tìm dòng cao cấp quét 100Hz, 2 tunner coi giá vẫn cao gần bằng LCD đấy bạn.

tommy8288

1. Cách đây 5 năm, em ôm 1 bé Pana 29" CRT giá 11 chai. Vừa rồi, qua siêu thị, thấy có bé 29" Pana CRT, 3 loa, giá có 4.5 chai thích quá liền ôm về.

2. Ôi thôi, cùng là Pana mà sao bé mới sinh (trẻ) lại kém bé 5 tuổi (già) đến thế.

theo mình thì giá thành quyết định chất lượng, năm 2000 mình mua cái Sony 21" màn hình phẳng cho thằng nhóc xem ca nhạc Xuân Mai, nay nó đã lên 9 > 10 tuổi rồi mà em nó màu sắc cũng còn...hơi bị được... thời điểm đó mình mua 5,5tr rồi, nay Sony đã ko còn sản xuất CRT nữa nên tam thời xài LCD 42" mà vẫn giữ lại Sony 21' làm... kỉ niệm ...sau nay làm đồ cổ luôn...hi hi.

manhthang

Huyền Thoại

Bác mua Sony 29in 100Hz xem có rẻ không, đắt hơn LCD 32in nhé.

Nguoilytuong

CRT 29inch thì cũng có dòng cao, dòng thấp.Bạn mua dòng thấp giá rẻ thì chất lượng phải kém thôi.Bạn thử tìm dòng cao cấp quét 100Hz, 2 tunner coi giá vẫn cao gần bằng LCD đấy bạn.

Em đi xem rồi
Chẳng thể kiếm hàng chính hãng 100 Hz
Toàn hàng 2nd

Nguoilytuong

theo mình thì giá thành quyết định chất lượng, năm 2000 mình mua cái Sony 21" màn hình phẳng cho thằng nhóc xem ca nhạc Xuân Mai, nay nó đã lên 9 > 10 tuổi rồi mà em nó màu sắc cũng còn...hơi bị được... thời điểm đó mình mua 5,5tr rồi, nay Sony đã ko còn sản xuất CRT nữa nên tam thời xài LCD 42" mà vẫn giữ lại Sony 21' làm... kỉ niệm ...sau nay làm đồ cổ luôn...hi hi.

Ảnh Sony quá chuẩn

Nguoilytuong

Chủ đề của em là xoay quanh em CRT
Giá tiền ngày xưa bỏ ra 10 ~ 20 chai mới được bé 29"
thì nay ẵm bé LCD hoặc plasma 40 ~ 50" ngon lành

Thời đại công nghệ!

thuvtn

Member

Cách đây 3 năm, em mua 1 con CRT Samsung 32Z40. Đến nay em xem HD cẫn good vì nó là 100Hz và HD Ready, chia hình 2 tunner, và nhiều tính năng khác. Nói chung là em chưa muốn đổi luôn.
Con này bên 5s có người rao bán giá chứng 3T, các bác nghiên cứu xem

Nguoilytuong

Cách đây 3 năm, em mua 1 con CRT Samsung 32Z40. Đến nay em xem HD cẫn good vì nó là 100Hz và HD Ready, chia hình 2 tunner, và nhiều tính năng khác. Nói chung là em chưa muốn đổi luôn.
Con này bên 5s có người rao bán giá chứng 3T, các bác nghiên cứu xem

Đang dùng thì cứ dùng thôi.
Nếu bỏ ra 3 chai để mua đồ cũ, sợ ít ng dám chơi

Nguoilytuong

Em đang không hiểu đèn hình 29" CRT của pana có phải của TQ hay không mà có vẻ kém nhỉ????

Nguoilytuong

Việt nam gia công cho pana nhiều lắm bác ơi 8-X:-< , chắc gì Tàu đâu 8-X

Em thấy ảnh con CRT 29" pana đập hộp bây giờ không khác mấy chất ảnh mấy em LC, SS.

Nó thua xa con CRT 29" đã già 5 năm tuổi của em. Con 5 năm này bây giờ bà già em đang xem TH cáp 100% thời gian

Nguoilytuong

À mà sao bây giờ không thấy sản xuất loại 34" nhỉ
Hay là đắt quá, sản xuất ra không bán được????

khactuyen

Banned

em vẫn đang dùng con Sony 21 cong từ năm 1995 đến này mà màu nó vẫn đẹp, trong khi đó con Pana 22' mua năm 1999 đến nay đã mất màu, nên Sony vẫn vô địch về màu sắc và độ bền.

manhthang

Huyền Thoại

em vẫn đang dùng con Sony 21 cong từ năm 1995 đến này mà màu nó vẫn đẹp, trong khi đó con Pana 22' mua năm 1999 đến nay đã mất màu, nên Sony vẫn vô địch về màu sắc và độ bền.

TV thì Sony làm sao đẹp bằng Sharp được nhỉ :)

Nguoilytuong

TV thì Sony làm sao đẹp bằng Sharp được nhỉ :)

Nói đến Sharp, em nhớ trước đây, khi còn CRT đen trắng, có vụ Vietronic Đống đa mua TV Hồng công về sơn lại và đổi tên thành TV Nhật (em nhớ hình như Sharp hay Toshiba gì đó)

Rõ khổ thân dân nghèo nhà em^:)^

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên