Bàn về form mới của HDVN

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

leesang

Well-Known Member
Các bác BQT xem lại màu sắc của DĐ cái màu này quá chói mắt nhìn lâu mỏi mắt. Có nhiều chỗ do có nhiều bài nhiều đề mục thì nhìn rất rối. Chia ô nhỏ và cái avatar của mỗi người chạy đi đâu mất nhìn không có duyên lắm. Màu thì có lạ form nhìn cũng hay nhưng không sang trọng nghiêm chỉnh và đẳng cấp như form cũ.

Vài lời đóng góp các bác BQT đừng chém em tội nghiệp

thanhtungqng

Uploader
Ðề: Bàn về form mới của HDVN

Giao diện mới cũng đẹp đó, nhưng sao có cảm giác quen quen ko nhớ giống giao diên 4rum nào???

Mình thấy giao diện cũ có mục bài mới rất tiện, bình thường khi vào 4rum chỉ cần bấm xem bài mới là ra list bài chưa đọc kể từ lần đăng nhập trước. Giờ giao diện mới, tìm hoài ko thất nút đó đâu cả

hoabantrang

Well-Known Member
Nói thẳng ra là giao diện mới này nhìn xấu quá. Em nhìn không thích tí nào. Tông màu nóng nữa.
Có thể do mới thay đổi nên chưa quen chăng ???

VThanhgtvt

Well-Known Member
Trước giờ mình vẫn "cấmkyj" màu đỏ... Giờ 4r toàn màu đỏ luôn...

Angus_Bert

Film critic

Thực chất nghe bác chip bảo giao diện mới code lại toàn bộ, nên tính năng ban đầu sẽ thiếu từa lưa, phải khắc phụ dần. Còn về layout thì em thấy lệch quá, anh em quen dạng nhìn full trang rồi nên thấy khó chịu là đúng :D

sbsaobangsb

Well-Known Member

mình thấy giao diện & màu sắc forum cũ là nhìn đẹp thôi, giao diện mới này nhìn chói quá, ngay cả khung post bài cũng nhỏ quá làm cho trang đọc dài ra thêm

loha999

Member

Giao diện mới cũng đẹp đó, nhưng sao có cảm giác quen quen ko nhớ giống giao diên 4rum nào???

Mình thấy giao diện cũ có mục bài mới rất tiện, bình thường khi vào 4rum chỉ cần bấm xem bài mới là ra list bài chưa đọc kể từ lần đăng nhập trước. Giờ giao diện mới, tìm hoài ko thất nút đó đâu cả
Giống vn-zoom thì phải.

---------- Post added 15-07-2013 at 12:29:11 AM ----------

Mình thích giao diện cũ hơn, mặc dù hơi lag chút.

thitboxao

Member

giao diện cũ đẹp,xem lâu ko mỏi mắt ,chữ đậm nét hơn .Còn nữa,ví dụ vào 1 sub box ,rồi định vào bài viết cuối của 1 topic ,thì tên nick và dấu >> rất bé >>khó chịu

anvantung

Well-Known Member

giao diện mới xấu quá ad ơi. chức năng tìm kiếm chuối quá, thích cái cũ hơn ad xem đổi lại đi

loiduongmat

Well-Known Member
Em xin có vài lời góp ý thế này. Vẫn biết là thay đổi thì ban đầu kẻ chê nhiều hơn người khen do đã quen với giao diện cũ. Nhưng cá nhân em thấy giao diện mới của forum về màu sắc và bố cục rất khó nhìn, các module phân bố chưa hợp lý. Còn về khung bài viết bé hơn là để hiển thị phù hợp với các thiết bị di dộng khác nhau, các bác nên thông cảm và làm quen dần. Vài lời nhận xét thiển cận như vậy, xin các bác đừng ném đá.
Thanks!

ndhai77

Member
mình nói thật & thẳng luôn, không vòng vo chi cả, giao diện mới xấu tệ!!!
không biết BQT có option nào để thành viên nào muốn thì để lại chế độ cũ không ...

zizihong

Active Member

Về cũ đi, nhìn chán lắm, không muốn nhìn tẹo nào

avhung78

Member

Forum còn mục tìm bài viết mới không ạ? Em hay dùng chức năng này nhất, bây giờ tìm hoài không thấy.

lnt

Active Member

Đỏ chét toàn thân trông nhức mắt, đề nghị chuyển sang tông xanh.

NHVL

Đen, đỏ , trắng, đúng chất HD Việt Nam =))
P/S: 800 x 600 => lem tùm lum :(

Bin-K

Well-Known Member
Thu nhỏ lại khó chịu kinh, chưa nói j đến mà sắc xỉn xỉn ko tươi sức sống >>> Kém bản cũ xa.

NHVL

Admin cho thêm chức năng các mem tự chọn giao diện phù hợp với mình đi :(

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên