"Bắt lấy" những khoảnh khắc của cuộc sống bằng Galaxy S6 và S6 Edge

songoku9x

Well-Known Member
attachment.php

Là môt người có sở thích đi đây đó để khám phá cũng như tìm tòi những nét đẹp của cuộc sống mà con người chúng ta không phải ai cũng nhận ra được điều này, mình rất thích chụp ảnh bằng điện thoại nhất là những chiếc smartphone sở hữu những camera chất lượng tốt như trên chiếc siêu phẩm mới nhất tính đến thời điểm hiện tại của Samsung là Galaxy S6 và S6 Edge để ghi lại những khoảnh khắc đời thường hay những góc chụp "độc" và lạ. Một phần là mình thích tạo ra những bức ảnh mang tính chất của riêng mình và điều còn lại là kiểm tra khả năng chụp ảnh từ camera của chiếc S6 và S6 Edge tuyệt vời đến đâu. Thế là, mình quyết định vác điện thoại lên và đi, và mình cứ đi, đi đến những địa điểm đẹp nhất của Sài Gòn, những địa điểm nơi các bạn trẻ thường tụ tập để trò chuyện vui đùa và chụp ảnh lưu niệm với nhau hay thậm chí là những nơi mình thường đi đến và để giải tỏa những căng thẳng cũng như nghỉ ngơi sau những giờ phút mệt mỏi. Và bài viết này mình xin chia sẻ những bức bức ảnh mà mình đã chụp lại được trong suốt một khoảng thời gian mình sử dụng và trải nghiệm khả năng chụp ảnh từ chính camera của Galaxy S6 và S6 Edge để các bạn "chiêm ngưỡng" cũng như đánh chất lượng ảnh mà cả hai sản phẩm smartphone mang lại như thế nào.

* Lưu ý: tất cả hình ảnh mình sử dụng trong bài viết này đều là ảnh gốc và không qua bất kì việc chỉnh sửa nào từ những ứng dụng trong điện thoại hay các trình chỉnh sửa ảnh khác trên máy tính hay laptop. Và các bạn có thể tải về bộ ảnh gốc mà mình chụp được tại ==>đây<== để kiểm tra các thông tin chi tiết của những tấm ảnh đó một cách rõ ràng nhất.

Mình đi uống cafe với mấy người bạn thân thì mình có mượn một chiếc đồng hồ từ một trong những người bạn đó để đeo thử xem có đẹp trai ra được miếng nào không, thế là chụp làm kỉ niệm.

Tấm này là mình đi ăn thôi nôi, trong lúc đứng buồn chả biết làm gì thế là lấy điện thoại chụp đại.

Một chiếc xe đẹp chắc chắn sẽ không thể thoát khỏi ánh mắt của mình.

Đêm xuống cũng là lúc mình lượn lờ ngoài Sài Gòn và thưởng thức món nước uống quen thuộc.

Một người thân của mình có tặng một chiếc đồng hồ nhưng tiếc là mình ốm quá không đeo vừa, thế là chụp lại cho bõ ghét.

Còn đây là chiếc xe "Bò" sang chảnh được trưng bày tại khu vực quận 1 để người đi đường có thể ghé và chụp ảnh kỷ niệm

Mặc áo "Lam" chụp chung với xe "Bò" mới xứng đôi vừa lứa.

Chụp với thời tiết nắng nóng thì tất nhiên là phải tìm một nơi để giải cơn nhiệt.

Tiếp tục công việc chụp ảnh của mình là lượn lờ qua hồ con rùa, tiếc là rùa uống hết nước nên thành ra cảnh như thế này.

Bắt đầu bước vào mùa mưa là những cơn gió lạnh cùng với con đường ngập nước.

Giọt mưa trên chiếc lá.

Sau cơn mưa.

Tấm này mình chụp được trên một toà nhà khách sạn ở tầng 10 với góc nhìn hướng đằng sau khu vực chợ Bến Thành lúc sáng sớm.

Chụp bông hoa cho mình yêu đời tí.

Cái việc chụp tự sướng là điều không thể tránh khỏi, với lại mình cũng muốn kiểm tra camera trước đóa mà.

Cũng không quên kiểm tra khả năng chụp ảnh khi zoom hết mức.

Chụp nhiều thế là bụng đói do tiêu hao quá nhiều năng lượng, mà đói thì tay run sao mà chụp ảnh đẹp cho các bạn coi được, phải ăn cái đã rồi tính tiếp.

Tiếp tục buổi tối lượn lờ của mình là thức tới sáng.

Trong lúc ngồi suy nghĩ về nước Mỹ có một con khỉ đang ngồi suy nghĩ về một nước Mỹ có một con khỉ đang....., thì ngước đầu lên chụp vụ vơ tiếp.

Nhưng trước khi mình quyết định thức tới sáng thì mình có ghé vào trung tâm mua sắm và vui chơi giải trí để chụp ảnh, thế là theo sở thích chụp ảnh thôi.

Mỗi sáng khi mình thức dậy đi làm thì điều làm mình cảm thấy vui vẻ để chào ngày mới là cháu gái của mình lúc nào cũng lại ôm cậu nó hun nóa một cái rồi mới cho đi làm.

Một ngày làm việc vất vả thì ban đêm không khí yên tĩnh sẽ giúp loại bỏ những mệt nhọc ấy.

Một chút bia, một chút say, một chút nhớ và một chút buồn.

Tiếp tục chụp bông và hoa.

Đây là một trong những tấm mà mình thích nhất, không đơn giản vì nó bắt nét được chú ong đang đậu trên đóa hoa mà mình phải kiên nhẫn đứng ngoài trời nắng gần 20 phút để cầm máy yên và canh cho chú ong nào bay tới để chụp thật nhanh.

Và chụp thằn lằn cho thêm phần sinh động.

Nhụy hoa sau cơn mưa nhẹ.

Bạn nữ này chắc các bạn cũng biết rồi chứ nhỉ?

Không khí ở khu vực nhà thờ đức bà thêm phần sôi động và tươi vui hơn rất nhiều từ những bạn trẻ đầy năng động và dễ thương.

Trưa, nắng, nóng nực thì phải tìm nơi trú.

Ngước đầu nhìn lên bầu trời và...............

Cái này người ta gọi là siêu xe.

Sau những cơn mưa thì những đóa hoa lại thêm phần đẹp đẽ và quyến rũ hơn.

Con đường vắng.

MÌnh tiết lộ một bí mật nhỏ của mình là mình rất thích ăn món trong hình ở bên trên.

Say "Hi"

Lá xanh xanh......

Truyền thuyết kể rằng nếu bạn cho nhện cắn thì bạn sẽ biến thành Người Nhện.

Vang bóng một thời.

Cục sắt.

Và như vậy là mình đã có dịp để chia sẻ với các bạn những bức ảnh mình chụp được bằng chính camera của Galaxy S6 và S6 Edge thông qua việc trải nghiệm cuộc sống của mình. Từ đó, để các bạn biết rằng còn rất nhiều cái đẹp khác tồn tại xung quanh chúng ta và đang chờ các bạn tìm đến qua những thiết bị có thể giúp bạn thực hiện công việc đó một cách dễ dàng và nhanh chóng như S6 và S6 Edge. Và mình cũng xin chia sẽ thêm một vài bức ảnh khác mà mình lấy từ bức ảnh gốc sau đó chỉnh sửa lại như blend màu hay sử dụng HDR cho hình ảnh sắc hơn để cho các bạn xem thử. Nếu các bạn đã và đang sử dụng S6 hay S6 Edge, hoặc đang sử dụng những thiết bị smartphone khác có thể chia sẻ những hình ảnh cũng như cảm nhận và đánh giá của các bạn về hình ảnh mà S6 và S6 Edge đạt được qua việc comment nhiệt tình và tha thiết bên dưới bài viết nhé!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

thankyou@

Ðề: Thể hiện những nét đẹp của cuộc sống bằng Galaxy S6 và S6 Edge

Các hãng nâng cấp những công nghệ chỉ trong một sản phẩm thật là đa năng làm cho mọi việc thuận tiện

dragon_war

Active Member
Ðề: "Bắt lấy" những khoảnh khắc của cuộc sống bằng Galaxy S6 và S6 Edge

Dạo này HDvietnam có vẻ nhiều bài về SS S6. Không biết có phải PR gì không nhưng ảnh đẹp thật. Sao đợt ra Iphone 6 không thấy mấy bài như này.

imstudying

Member

Cặp siêu phẩm này chụp đẹp thế

bopvuco

Member

thằng này chỉ dc cái camera ngon thôi, cho dù con chip mạnh nhưng hdh cùi lắm.

tienhanus

Active Member

Tôi có những người bạn bệnh đi đến đâu là chụp hình đến đó giờ mới biết nhờ vậy mới thấy đc những khoảnh khắc tuyệt vời.

duykhanh1810

Active Member
re: "Bắt lấy" những khoảnh khắc của cuộc sống bằng Galaxy S6 và S6 Edge

ui phải công nhận cam của 2 ông này đẹp dữ :(
cho em hỏi tý là trong nam sao lại gọi là hồ con rùa mà ko có con rùa nào vậy :D

gimpvn

Member

con này so với Lumia 930 thì cái nào camera ngon hơn vậy các bác?

Ðề: Re: "Bắt lấy" những khoảnh khắc của cuộc sống bằng Galaxy S6 và S6 Edge

Thắc mắc thì tra Google có ngay thôi!Hoặc vào tra YouTube có nhiều clip review lắm!

thanhnn

Active Member

bộ ảnh đẹp quá, công nhận trình của chủ thớt cao, thật ngưỡng mộ !

bobo19966

Member

camere S6 thua đứt đuôi G4, bên tinhte có bài so sánh rồi đó.
Thua đứt đâu mà thua đứt, G4 màu lòe loẹt ra đó chứ mà thua, chụp sáng cháy tè le ra thấy gúm, tối thì cũng noise tè le lun, kinh !@@

tubeplaminate

vãi cả camera! thật không thể tin nổi

Không những đẹp về thiết kế mà còn mạnh về hiệu năng :) chụp ảnh thì đẹp thôi rồi :)

Bên trên