BD-Rom thích hợp với Popcorn C300!

PCH_VN

Mình vừa nhận được email thông báo của hãng về 2 model BD-Rom sẽ thích hợp với PCH C300. A/E nào đang sử dụng PCH C300, nếu có thể thì order online về không thì mình sẽ gom số lượng rồi đặt dùm về.
Thanks all

Hi Valued Partners,

Great news to share! Our team has successfully tested for two models of BD-Rom which could compatible with our C-300 players. Please refer below for the two model name:

1)Sony BC-5550H
BC-5550H | Sony Optiarc
2)Panasonic UJ141
Panasonic UJ-141 6X Blu-Ray Combo BD-ROM DVD RW Drive | eBay
Our team is currently preparing the firmware to be updated soon. Therefore, you may start to look around these two models in the market. Once the firmware updated, the BD Rom could function with our C-300 player.

Minhsur

Banned
Xem giúp mình cái ổ sony. Nếu giá cả và chất lượng ổn thì mình đặt một cái và chắc sẽ nhờ bạn lắp hộ luôn.

PCH_VN

Ðề: Re: BD-Rom thích hợp với Popcorn C300!

Xem giúp mình cái ổ sony. Nếu giá cả và chất lượng ổn thì mình đặt một cái và chắc sẽ nhờ bạn lắp hộ luôn.

E đang chờ giá của hãng báo, có cái e sẽ thông báo trên này luôn...chắc cũng phải release FW rồi mới bán chứ ko về lại đắp chiếu :(

quanghung1602

Re: Ðề: Re: BD-Rom thích hợp với Popcorn C300!

Chính xác! Mình dính sai lầm với con này, giờ để trưng ở nhà cho đẹp bộ sưu tập thui!

E đang dùng thấy khá ưng ý với số tiền bỏ ra...hình như bác bị dính lỗi với card mạng mà lại không được BH ở VN (hên xui thôi). E mua hàng FPT nên nếu bị sao cũng không lo lắm ;). Popcorn hơn các sản phẩm khác ở kho ứng dụng, khai thác kho này thấy cũng khá thú vị đó bác

Minhsur

Banned

Chính xác! Mình dính sai lầm với con này, giờ để trưng ở nhà cho đẹp bộ sưu tập thui!

Chia buồn với bác. Em của mình mua trực tuyến được gần 10 tháng rôi. Giờ vẫn OK.
Nhưng khó chịu nhất là: Nếu cắm dây mạng vào em nó thì wifi trong nhà tê cứng không có nguyên nhân, cho nên mình không dám cắm mạng vào em này.

quanghung1602

Chia buồn với bác. Em của mình mua trực tuyến được gần 10 tháng rôi. Giờ vẫn OK.
Nhưng khó chịu nhất là: Nếu cắm dây mạng vào em nó thì wifi trong nhà tê cứng không có nguyên nhân, cho nên mình không dám cắm mạng vào em này.

Oái, ko biết có conflict gì trong mạng nội bộ của bác ko. E dùng mạng của FPT, bộ router TP-link do bên FPT cấp mà ko bị nhỉ?

Minhsur

Banned

Oái, ko biết có conflict gì trong mạng nội bộ của bác ko. E dùng mạng của FPT, bộ router TP-link do bên FPT cấp mà ko bị nhỉ?
Mình dùng megaVNN, đã thử các kiểu, đầu tiên tưởng lỗi của cái bộ modem wifi, thay cái mới vẫn bị. Cách cuối cùng là rút dây mạng. Khỏi ngay.
Bây giờ thì tuần cắm mạng 1 lần xem có fw mới chưa.

Ðề: BD-Rom thích hợp với Popcorn C300!

E thấy con này ok đấy chứ . Lỗi do bọn FPT ko biết làm thị trường . Lại đúng thời bão giá nưa .

thinhviolin

Active Member

Mình dùng megaVNN, đã thử các kiểu, đầu tiên tưởng lỗi của cái bộ modem wifi, thay cái mới vẫn bị. Cách cuối cùng là rút dây mạng. Khỏi ngay.
Bây giờ thì tuần cắm mạng 1 lần xem có fw mới chưa.
Đúng là có lổ (mạng) mà kg cắm đc thì mất sướng.
Em dùng C200 mua usb wifi cùi 200k cắm vào chạy phà phà :)

Có Bác nào dùng thêm ổ BD này chưa ? cho vài ý kiến . Mà E c300 này hay bị treo Âm Thanh , Phụ Đề . ko biết FW mới có cải thiện j ko .

quanghung1602

Re: Ðề: BD-Rom thích hợp với Popcorn C300!

Có Bác nào dùng thêm ổ BD này chưa ? cho vài ý kiến . Mà E c300 này hay bị treo Âm Thanh , Phụ Đề . ko biết FW mới có cải thiện j ko .

Hình như ít bác dùng BD, mà giờ ship lẻ thì đắt...hay a/e mình gom rồi đặt ship nhỉ :)

Cái chính là có chạy đc ko . E có máy đứa E nó chuyên ship hàng Taobao về cũng rẻ . Nhưng E thấy chú C300 chạy hay bị đơ file BD . Chắc FW chưa chuẩn .

quanghung1602

Re: Ðề: BD-Rom thích hợp với Popcorn C300!

Cái chính là có chạy đc ko . E có máy đứa E nó chuyên ship hàng Taobao về cũng rẻ . Nhưng E thấy chú C300 chạy hay bị đơ file BD . Chắc FW chưa chuẩn .

Bác thử hỏi e bác xem có mua được 1 trong 2 loại này ko nhé, e nghĩ phải đúng theo cái hãng đưa ra thì chạy được ngay còn cái loại khác e sợ ko được

1)Sony BC-5550H
BC-5550H | Sony Optiarc
2)Panasonic UJ141
Panasonic UJ-141 6X Blu-Ray Combo BD-ROM DVD RW Drive | eBay

Cái thông tin mà Hãng đưa ra có chuẩn ko Bác ? Thông tin này lấy ở đâu đấy ợ .

Thế thì ăn Tết xong rồi tính , bác có làm chuột Bạch ko để ship luôn thể

Bên trên