Bi-a : sự nhạy cảm và giác quan hình học !

kiukiu

Well-Known Member
Bi-a , môn thể thao của sự nhạy cảm và giác quan hình học :)

Em thắc mắc , các bác HD nhà mình thì khoái bóng đá khỏi nói rồi , nhưng chẳng biết liệu có bao nhiêu cơ thủ ẩn mình nhỉ ?

Topic này nhằm mục đích chính để giao lưu , có cơ hội lập hẳn Club Bi-a HD cho thêm 1 món ăn tinh thần thì càng khoái >:) , biết đâu đấy nếu đông đảo còn có thể mở hẳn đại hội bi-a HD :D , thế nên em mạn phép đề xuất 1 số câu hỏi hy vọng ae vào thảo luận cho xôm :)

1 . Thăm dò các bác chơi Bi-a Phăng hay Bi-a lỗ ? , mà phăng thì 3 băng hay 1 băng , Lỗ thì 9 bi hay 15 , bài hay chẵn lẻ .... chia sẻ với các bác ... em hãi nhất vác bạn gái đi chơi cùng mà mấy thằng bạn cứ ... " mày còn 1 bi thôi mà " >:)

2 . Club các bác hay chọc ?

3 . Vấn đề về bàn bi-a , về cơ và bi ? Em tính mua 1 cái nhưng bàn Brunswick đắt lòi mắt , hơn 3 chục củ >:) , không biết có chỗ nào rẻ rẻ mà vẫn đảm bảo chất lượng không nhỉ ?

4. Các bác nghĩ con gái đi chọc bi-a thì thế nào , riêng em ... mấy lần phải giả hóa đơn chỉ vì 1 mắt nhìn bi , mắt kia dí vào 2 bi ... bàn bên cạnh =))

5 . Các kỹ thuật khó của bi-a : mac-xê , trô bi , giật tam băng , vv ?

Em sẽ bổ sung các vấn đề bàn luận nếu mọi người hứng thú , mong mọi người ủng hộ ^^

Khuyến mai mọi người chút ảnh em lượm lặt gúc gồ được :

Lâm Gia Trang

Ðề: Bi-a : sự nhạy cảm và giác quan hình học !

cái ảnh số 5 nhìn cái miệng em ý duyên quá nhẩy

vaio18

Thích chơi bi ngực hơn bi-a:)):)):))

kiukiu

Well-Known Member

cái ảnh số 5 nhìn cái miệng em ý duyên quá nhẩy

Vầng , giá mà nhìn mình cũng gườm ghè đòi cắn như thế có phải chết đi sống lại ko =P~

Em cũng thế =)) Khổ nỗi muốn chơi bi đó với em kia bác phải giỏi bi-a không thì nó khinh cho ;))

vaio18

Vầng , giá mà nhìn mình cũng gườm ghè đòi cắn như thế có phải chết đi sống lại ko =P~

Em cũng thế =)) Khổ nỗi muốn chơi bi đó với em kia bác phải giỏi bi-a không thì nó khinh cho ;))

Bác cho tên họ địa chỉ số nhà số đt em nó đi để em bắn bi với em ấy xem ai giỏi hơn:D:D:D

kiukiu

Well-Known Member

Ảnh Photoshop ấy mà
Em này ở ngoài đời người nhỏ , đi đâu mặt cũng chát tầm 2mm phấn =))

Úi giời , bác quen hả :)) Hay mẫu của bác , đương nhiên trông thế kia là nó phải bả matit dăm phân lên mặt ùi , mấy em chơi bi-a chỗ em hay chọc ngon hơn nhiều , bi ... cứ phải gọi là trắng bóc , tròn trịa thôi rồi ;;)

Ah =)) Nhảm quá , các bố vào giả lời hộ tôi mấy câu hỏi nhé :)) Lại thành chém gió cái chỗ này rồi :-S

Em cũng khoái môn này lắm. Bác nào có clip HD các trận bia 9 ball thì share cho anh em với. Mục HD thể thao em thấy toàn đá bóng, mấy môn khác thì không có.

kiukiu

Well-Known Member

Em cũng khoái môn này lắm. Bác nào có clip HD các trận bia 9 ball thì share cho anh em với. Mục HD thể thao em thấy toàn đá bóng, mấy môn khác thì không có.

Ok , bác , em sẽ cho nó vào vấn đề thảo luận với ae , mà bác khoái Reyes nhà người hay thick Lý Thế Vinh , Lương Chí Dũng nhà mình ;))

Lâm Gia Trang

Ok , bác , em sẽ cho nó vào vấn đề thảo luận với ae , mà bác khoái Reyes nhà người hay thick Lý Thế Vinh , Lương Chí Dũng nhà mình ;))

ông vô địch sea game là ông nào bác nhỉ, mấy năm liền ý, người SG ?

Pate

Member

Đặng Đình Tiến cụ ạh , chơi bi-a Phăng :)

Tết có xem chương trình truyền hình phỏng vấn bác Tiến, trả lời rất nhỏ nhẹ và lịch sự, ngoài đời thấy phong cách cũng hiền lành.
Cũng hâm mộ bác này nhưng mà hâm mộ Reyes hơn vì lối đánh rất nghệ sỹ, phong cách đánh vui có vẻ không cay cú.
Em thì thích đánh libre cho dễ :D

vuxuanhai

Tết có xem chương trình truyền hình phỏng vấn bác Tiến, trả lời rất nhỏ nhẹ và lịch sự, ngoài đời thấy phong cách cũng hiền lành.
Cũng hâm mộ bác này nhưng mà hâm mộ Reyes hơn vì lối đánh rất nghệ sỹ, phong cách đánh vui có vẻ không cay cú.

Thế mà đợt vừa rồi bác chẳng giới thiệu là một tay cơ gì cả ,có phải gặp bác thi đấu vài séc rồi không,đấy là một môn hơi bị hâm mộ của mình,đợt sau gặp nhau thi đấu vài séc nhé Pate ơi:D

kiukiu

Well-Known Member

Hê hê , phù thủy Efren Reyes đợt seagame rồi cũng bị đo ván bởi Nguyễn Phúc Long nhà mình , xem trận đó có cảm giác tay cơ Phillipine chơi không hết sức , hoặc có khi hên xui :)) Dù sao SG vừa rồi xem bi-a sướng nhất bác Tiến , toàn dẫn rất sâu , đường bóng điềm tĩnh thể hiện phong thái kẻ làm chủ cuộc chơi , thắng ko kiêu :D , bi-a là 1 phần tích cách ;))

Thế mà đợt vừa rồi bác chẳng giới thiệu là một tay cơ gì cả ,có phải gặp bác thi đấu vài séc rồi không,đấy là một môn hơi bị hâm mộ của mình,đợt sau gặp nhau thi đấu vài séc nhé Pate ơi:D

Ôi , các bác trong Xì gòn huh ? Bao h có dịp ra hà nội giao lưu vài cơ nhé , em còn non và xanh lắm , mong các bác chỉ giáo ^^

lanhoang

Thể loại bác nói khác nhau cơ, chơi bi-a phăng thì bác dùng gậy oánh bi thứ 1 để bi 1 trúng bi 2 & bi 3.
Còn bi ngực thì bác phải dùng chính gậy của bác & lướt nhẹ từ bi 1 qua bi 2 và ngược lại ;)) X_X.

kiukiu

Well-Known Member

Thể loại bác nói khác nhau cơ, chơi bi-a phăng thì bác dùng gậy oánh bi thứ 1 để bi 1 trúng bi 2 & bi 3.
Còn bi ngực thì bác phải dùng chính gậy của bác & lướt nhẹ từ bi 1 qua bi 2 và ngược lại ;)) X_X.

Vãi cả đỡ chị Lan người toàn KINH ... nghiệm =))
Dạo này mải quét rác quá hay sao mà ko qua box Thơ Thẩn Quán ủng hộ em hả chị ?

Chị trong QB , em đảm bảo toàn phăng , dạo vào đó em mới học phăng , sướng mỗi cái bình dân ko nói làm j , quán cao hơn 1 tị là tha hồ ... ngắm bi của các em xếp bóng ;;)

Auto_Run

Em là newbie của diễn đàn nè, bizo em mới thấy có topic về món Bi-a, em rất thích chơi Bi-a và cũng đã chơi đc gần 1 năm nay, em chủ chơi môn 9ball, không biết trong 4rum mình có bác nào chơi bộ môn 9ball giống em ko? Em hay chơi ở VTC Hoàng Cầu. Nếu 4rum có buổi giao lưu bi-a cho em tham gia cùng với. :D

Bên trên