Bí mật “hành phi”

usami

Member
Ðề: Bí mật “hành phi”

Mình cũng thích món hành phi mà đọc xong chắc .... bỏ thích luôn , không biết sắp tới báo chí sẽ "khui" tiếp món nào nữa , hồi hộp quá đi :-SS

mrkoyeu

Active Member

topic này bàn về hành phi, tác phẩm này do bọn ham tiền nước mình gây ra, đề nghị các đồng chí không nên bàn về vấn đề ta và tàu, bọn tàu phát xít bựa từ xưa đến nay rồi :) Đồ tàu cũng có cái hay của nó :|, các bác dùng điện thoại dc mấy bác không có chữ made in china, còn linh kiện máy tính thi thôi rồi =))

satan85

Well-Known Member

CÁI HAY CỦA ĐỒ TÀU LÀ GÌ VẬY BẠN NGOÀI CÁI GIÁ RẺ VÀ NHANH HỎNG ? CÒN DÙNG ĐT HAY MÁY TÍNH CÓ CHỮ MADE IN CHINA THÌ LÀ CHUYỆN KHÁC NHÉ BẠN, NÓ LÀ ĐỒ CHÍNH HẢNG CỦA NƯỚC NGOÀI ĐĂC TRỤ SỞ CỦA TÀU VÀ THUÊ NHẬN CÔNG CỦA TÀU LÀM CHỨ KHÔNG PHẢI LÀ CÔNG NGHỆ CỦA TÀU.

gundamf91

Member

Thật sự không hài lòng lắm với cach nghĩ của bác The Dark Knight II. đã là người Việt Nam thì không thể không ghét TQ( thấy cái chử kí của bác mới là cực đoan chứ không phải là của kdnguyen . có ai nghĩ gì về câu này không trích chử kí của The Dark Knight II
(( "Khi mua sản phẩm Trung Quốc là các bạn đã đóng góp vào việc xây dựng Nhà nước và quân đội Trung Quốc"
Suy nghĩ như trên của bác kdnguyen rất cực đoan và ấu trĩ lắm.
Quan điểm em là Dân tộc Trung Quốc không phải kẻ thù của ta, kẻ mạnh hiếp đáp kẻ yếu là chuyện của tự nhiên và nó xảy ra hàng ngày ở khắp nơi trên trái đất này.) )

TQ hiếp đáp Việt Nam cũng là tự nhiên không nên ghét mà phải tuân thủ hohoho

Vậy em xin lập lại câu hỏi của em mà chưa bác nào trả lời: bác ghét người dân TQ hay chính phủ TQ
đã là người Việt Nam thì không thể không ghét TQ
Em thấy câu này mới là phiến diện cực đoan

satan85

Well-Known Member

Vậy em xin lập lại câu hỏi của em mà chưa bác nào trả lời: bác ghét người dân TQ hay chính phủ TQ

Em thấy câu này mới là phiến diện cực đoan

NÓI THẬT VỚI BÁC TUI GHÉT CẢ HAI. TRẢ LỜI VẬY ĐÃ RỎ RÀNG CHƯA.

OK CÒN MUỐN NÓI CHUYỆN VẤN ĐỀ TQ BẠN MỞ TOPIC , CÓ NÊN XEM TQ BÌNH THƯƠNG KHÔNG LIÊN QUAN GÌ ĐẾN TA HẾT, HAY LÀ GÌ GÌ ẤY... THÌ TUI SẲNG SÀNG TRANH LUẬN VỚI BẠN

mrkoyeu

Active Member

CÁI HAY CỦA ĐỒ TÀU LÀ GÌ VẬY BẠN NGOÀI CÁI GIÁ RẺ VÀ NHANH HỎNG ? CÒN DÙNG ĐT HAY MÁY TÍNH CÓ CHỮ MADE IN CHINA THÌ LÀ CHUYỆN KHÁC NHÉ BẠN, NÓ LÀ ĐỒ CHÍNH HẢNG CỦA NƯỚC NGOÀI ĐĂC TRỤ SỞ CỦA TÀU VÀ THUÊ NHẬN CÔNG CỦA TÀU LÀM CHỨ KHÔNG PHẢI LÀ CÔNG NGHỆ CỦA TÀU.

không biết thì đừng lên tiếng, gigabyte là cái gì.... điện thoại tầu là cái gì Q-Mobile là của Phần Lan đấy =)) ... WTF?? còn nhiều thứ lắm đơn cử mấy thứ này thôi... thiếu gì đồ tầu tốt... chết lại vì lão này mà mình đi lạc đề, thôi không thèm tranh luận nữa, tiền nào của nấy thôi, chẳng qua bạn không biết mua đồ tốt... mỹ và các nước châu âu còn nhập đầy đồ tầu về, đừng có nhìn mấy cái xe máy ghẻ hay quần áo 20 cành bán ngoài đường mà nhận xét về bọn tàu khựa 1 cách phiến diện thế. Nó cũng giống nước mình thôi, có cái tốt và cái không tốt, ít tiền mà cứ thích hit đồ thơm (p/s: nhà t không giàu có gì và cũng dùng nhiều đồ tầu, thấy nó cũng ổn, đại loại là chưa có gì nghiêm trọng xảy ra) =))
Thôi vào vấn đề chính: thế các bác có định cai món này không, e ở Hà Nội chắc chưa bị dính cái này... hiz khi nào có thì cai :p

gundamf91

Member

NÓI THẬT VỚI BÁC TUI GHÉT CẢ HAI. TRẢ LỜI VẬY ĐÃ RỎ RÀNG CHƯA.

OK CÒN MUỐN NÓI CHUYỆN VẤN ĐỀ TQ BẠN MỞ TOPIC , CÓ NÊN XEM TQ BÌNH THƯƠNG KHÔNG LIÊN QUAN GÌ ĐẾN TA HẾT, HAY LÀ GÌ GÌ ẤY... THÌ TUI SẲNG SÀNG TRANH LUẬN VỚI BẠN

Vậy thì thằng này nằm trong danh sách của bác. Bác xòe bàn tay bác ra coi, ngón tay của bác có bằng nhau ko??? Người có người này người khác, chứ dek phải thằng nào cũng hiếu chiến, cũng xấu hết đâu. Nói người ta thì nên xem lại mình, ngày xưa đi đánh Xiêm La thì gọi là gì ấy nhỉ???
Thằng này mang 1/2 dòng máu TQ đấy, nhưng nó chưa bao giờ mở miệng chửi dân tộc VN, và cũng chưa bao giờ mở miệng chửi dân tộc TQ 1 lời. Nói thẳng với bác là dân tộc nào cũng có thằng hiếu chiến, dân tộc nào cũng có thằng ôm mộng đế vương cả. Cũng xin nói thêm ở TQ có người VN sống đấy, nhiều là đằng khác , ở VN cũng nhiều người TQ sống đấy. Làm tình hình phức tạp thêm thì khổ ai??? Khổ dân thôi chứ khổ ai. Dek có 1 dân tộc nào mà ở đó toàn người xấu cả. Nói như vậy mà dek chịu hiểu thì cũng bó tay. Tôi thấy chả có gì to lớn mà phải lập thread tranh luận như thế, và cũng chả có gì to lớn để bác phải lồng lộn lên thế.

Chỉnh sửa lần cuối:

satan85

Well-Known Member

Vậy thì thằng này nằm trong danh sách của bác. Bác xòe bàn tay bác ra coi, ngón tay của bác có bằng nhau ko??? Người có người này người khác, chứ dek phải thằng nào cũng hiếu chiến, cũng xấu hết đâu. Nói người ta thì nên xem lại mình, ngày xưa đi đánh Xiêm La thì gọi là gì ấy nhỉ???
Thằng này mang 1/2 dòng máu TQ đấy, nhưng nó chưa bao giờ mở miệng chửi dân tộc VN, và cũng chưa bao giờ mở miệng chửi dân tộc TQ 1 lời. Nói thẳng với bác là dân tộc nào cũng có thằng hiếu chiến, dân tộc nào cũng có thằng ôm mộng đế vương cả. Cũng xin nói thêm ở TQ có người VN sống đấy, nhiều là đằng khác , ở VN cũng nhiều người TQ sống đấy. Làm tình hình phức tạp thêm thì khổ ai??? Khổ dân thôi chứ khổ ai. Dek có 1 dân tộc nào mà ở đó toàn người xấu cả. Nói như vậy mà dek chịu hiểu thì cũng bó tay. Tôi thấy chả có gì to lớn mà phải lập thread tranh luận như thế, và cũng chả có gì to lớn để bác phải lồng lộn lên thế.

Dù sao cũng xin lỗi bạn, công ty của tui cũng co mấy người mang hai dòng máu như bạn nhưng tôi vẫn quan hệ bình thương, nhưng theo tui ví dụ co 10 người mà mình không thích 6 thì xem như là mình không thích số chung rồi, chư tui không bao giờ nói tất cả là xấu hết. còn cái vụ đánh người xiêm, chăm ba thì nói thật với mấy bác người chăm ba rất ghet người việt nam.vì bạn chưa hiểu ý của tui nên mới hiểu nhầm một tí. xin lỗi bạn một lần nửa nhé.

Bạn mrkoyeu biết nhiều quá đó nhỉ, sao bạn không nói điện thoại htc, o2, acer là của trung quốc luôn. Q mobie chắc cũng tốt hơn nokia luôn...

Thật sự không hài lòng lắm với cach nghĩ của bác The Dark Knight II. đã là người Việt Nam thì không thể không ghét TQ( thấy cái chử kí của bác mới là cực đoan chứ không phải là của kdnguyen . có ai nghĩ gì về câu này không trích chử kí của The Dark Knight II
(( "Khi mua sản phẩm Trung Quốc là các bạn đã đóng góp vào việc xây dựng Nhà nước và quân đội Trung Quốc"
Suy nghĩ như trên của bác kdnguyen rất cực đoan và ấu trĩ lắm.
Quan điểm em là Dân tộc Trung Quốc không phải kẻ thù của ta, kẻ mạnh hiếp đáp kẻ yếu là chuyện của tự nhiên và nó xảy ra hàng ngày ở khắp nơi trên trái đất này.) )

TQ hiếp đáp Việt Nam cũng là tự nhiên không nên ghét mà phải tuân thủ hohoho
cái đồ nhu.....=))=))=))....hèn chi hơn ba mươi mấy năm qua đất nước này không khá nổi ...hôhôhôhôhôhôhô.
Tui sai cũng được mà anh đúng cũng được...các anh đi mà trách Trung Quốc, đi mà bài trừ Trung Quốc.
Nhưng có 1 thực tế không bao giờ thay đổi là Việt Nam vẫn đang là một nước tiểu nhược.
Và trước khi trách nhân thì nên trách kỷ trước nhé ;;).

À còn thêm cái này cho các anh các bác mở rộng tầm mắt nhé: Sau khi bị ăn hai trái bomb BỰ . Nhật Bổn đâu có đi mà bài trừ Hoa Kỳ như một số anh em mình bài trừ Tung Của mà họ liền xin làm chư hầu , nhận tài trợ, cho US Army đóng quân. Để rồi sau hơn nửa thế kỷ, cùng với Tung Của... Nhật Bổn giữ 46% nợ nước ngoài của USA

kendo

Member

Mình tuổi đời còn ít, ăn cơm nhiều hơn ăn muối ko dám bàn nhưng nói thiệt mỗi khi nghe bà gì đó bên bộ ngoại giao mở miệng toàn là, ND Viet Nam ko chấp nhận này, rồi này nọ yêu cầu TQ giải thích. nói thẳng nó "dek" giải thích làm gì được.

mrkoyeu

Active Member

Dù sao cũng xin lỗi bạn, công ty của tui cũng co mấy người mang hai dòng máu như bạn nhưng tôi vẫn quan hệ bình thương, nhưng theo tui ví dụ co 10 người mà mình không thích 6 thì xem như là mình không thích số chung rồi, chư tui không bao giờ nói tất cả là xấu hết. còn cái vụ đánh người xiêm, chăm ba thì nói thật với mấy bác người chăm ba rất ghet người việt nam.vì bạn chưa hiểu ý của tui nên mới hiểu nhầm một tí. xin lỗi bạn một lần nửa nhé.

Bạn mrkoyeu biết nhiều quá đó nhỉ, sao bạn không nói điện thoại htc, o2, acer là của trung quốc luôn. Q mobie chắc cũng tốt hơn nokia luôn...

Tranh luận kiểu cùn như ông thì tôi éo tranh luận nữa làm gì, bảo thủ vô đối... Tầu có nhiều cái hay của nó, nếu như so sánh kiểu cái khác tốt hơn thì sao ko so sánh với nc' mình đê :|

satan85

Well-Known Member

Tranh luận kiểu cùn như ông thì tôi éo tranh luận nữa làm gì, bảo thủ vô đối... Tầu có nhiều cái hay của nó, nếu như so sánh kiểu cái khác tốt hơn thì sao ko so sánh với nc' mình đê :|

Thật sự vào đây thì anh e cùng chung một mái nhà hdvn tôi cũng chưa bao giờ tranh luận với ai để mất không khí đoàn kết, vào đây với tinh thần vui thôi, cái vụ hành phi đó đợt này bên 24h cũng viết nhiều thấy kinh thiệt
mà bác mikoyeu cái gigabyte là một nhà với các tên tuổi lừng danh khác acer, htc, 02 ausus... chứ không phải là của TQ
CÓ GÌ SAI SÓT MONG MỌI NGƯỜI BỎ QUÁ CHO

mrkoyeu

Active Member

Thật sự vào đây thì anh e cùng chung một mái nhà hdvn tôi cũng chưa bao giờ tranh luận với ai để mất không khí đoàn kết, vào đây với tinh thần vui thôi, cái vụ hành phi đó đợt này bên 24h cũng viết nhiều thấy kinh thiệt
mà bác mikoyeu cái gigabyte là một nhà với các tên tuổi lừng danh khác acer, htc, 02 ausus... chứ không phải là của TQ
CÓ GÌ SAI SÓT MONG MỌI NGƯỜI BỎ QUÁ CHO

Thế cho em sry bác, vậy là thằng trưởng phòng kinh doanh Thùy Linh (cty phân phối gigabyte toàn miền Bắc ) nó chém gió e trước cổng Đăng Khoa IT Plaza :(
Tóm lại nước nào cũng có cái hay, cái dở của nó, kể cả nước mình cũng thế =))

satan85

Well-Known Member

ok, xem như không có gì, a e chu yếu là giữ hòa khí, lên trang web giải trí thì minh phải theo tiêu chí giải trí mới đúng chứ lị

vista143

Móa, nhìn vãi chưởng, từ giờ cứ hành phi ở nhà thì e ăn

Bên trên