Biến áp cách ly Made in Việt Nam !

phamtientrung

Em xin chào các bác đẹp trai
Sau 1 tuần bơi trong 76 page thì đến nay em cũng đã tẩu hoả nhập ma.
Các bác cho em hỏi ngu chút. Với 1 bộ dàn vừa xem vừa nghe và vừa hát gồm : màn hình.Amply.power, compressor.receiver. Equalizer. Loa ,thì nên sắm 1bacl 1kw + 1bacl 3kw hay là chỉ cần 1 bacl 4kw là đủ

manvuxd

Member
Các bác cho em hỏi, điện nhà em bình thường khoảng 210v, có lúc cao điểm thì 207v. Như vậy có ổn k ạ? Có cần phải lắp ổn áp cho nó không. Em cám ơn các bác.

Các bác cho em hỏi, điện nhà em bình thường khoảng 210v, có lúc cao điểm thì 207v. Như vậy có ổn k ạ? Có cần phải lắp ổn áp cho nó không. Em cám ơn các bác.
Hơi đuối bác ah, điện nhà bác sắp bằng 3 pha của japan rồi.
Làm thêm con ổn áp đặt xa chỗ nghe tí cho nó ổn định chứ hụt quá.

manvuxd

Member
Hơi đuối bác ah, điện nhà bác sắp bằng 3 pha của japan rồi.
Làm thêm con ổn áp đặt xa chỗ nghe tí cho nó ổn định chứ hụt quá.
Điện áp vậy có ảnh hưởng hiệu suất của BACL k nhỉ? Với điện áp vào như vậy thì điện áp ra sau BACL có đúng là 220,100,115 không Hưng?

Chỉnh sửa lần cuối:

thanhminhppc

Active Member
Điện khu nhà mình thì toàn dao động 227-230 V chưa bao giờ xuống 220 V cả. Điện này đúng chuẩn UK luôn :)

Điện áp vậy có ảnh hưởng hiệu suất của BACL k nhỉ? Với điện áp vào như vậy thì điện áp ra sau BACL có đúng là 220,100,115 không Hưng?
BACL 1:1 thì sao nó chẳng tụt. Nó k có chức năng ổn áp đâu anh. Vào tụt thì tất cả ra tụt hết. Có khi nguyên nhân của anh là đây đó!

manvuxd

Member
Có khi nguyên nhân là đây. Để anh điều tra thêm.Hjhj. Nếu mua ổn áp thì mua cỡ bao nhiêu cho con 4kva của anh nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:

justbenice

Moderator
Điện khu nhà mình thì toàn dao động 227-230 V chưa bao giờ xuống 220 V cả. Điện này đúng chuẩn UK luôn :)
Nhà mình cũg điện chuẩn UK luôn nè. Hị hị hị.

Luckychit38

Member
Các bác cho e hỏi nếu chơi 2 cục giống nhau theo kiểu UP and DOWN thì có phí phạm quá không ạ

thanhyk

Well-Known Member
Có lần đọc đâu đó mà ko nhớ... Bác JBN cho hỏi điện thế Mỹ tầm 117v là 60hz, và Nhật là 100v 60hz phải ko. Nếu VN chỉ 50hz thì nên cho điện thế thấp hơn hay cao hơn chút là phù hợp. Vd thiết bị Nhật 100v/60hz dùng VN thì 95v hay 105v/50hz thì tốt.

DanielTran

Well-Known Member
Điện thế thấp ổn định hoặc cao ổn định thì mới nên dùng... ổn áp nhé các bác. Nếu kim volt trên đồng hồ cứ nhảy tango thì không nên dùng ổn áp, mà phải dùng UPS.

Bên trên