Bình bầu Ban điều hành cho HD Hà Nội

Bình bầu BĐH(ban điều hành) cho HD Hà Nội.

• KiuKiu

Số phiếu: 7 15.6%
  • hieu-gia lam

Số phiếu: 16 35.6%
  • Lâm Gia Trang

Số phiếu: 6 13.3%
  • Kinh3D

Số phiếu: 3 6.7%
  • rongthep22

Số phiếu: 8 17.8%
  • ý kiến khác.

Số phiếu: 5 11.1%

• Số lượng người bầu chọn
    45
  • Poll closed .
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

onggia

Well-Known Member
MỞ đầu em xin được trích lại bài nghị quyết của các cụ lãnh đạo HD Việt Nam được cụ CHIP post tại topic thông báo:
Anh em HD thân mến,

Từ khi thành lập đến nay, thời gian chưa nhiều nhưng HDvietnam đã làm tốt nhiệm vụ tạo cầu nối để anh em đam mê HD có thể kết nối với nhau. Cho đến nay, hơn 160.000 tín đồ HD đã tập hợp thành 1 cộng đồng mạng khá lớn, không những chỉ ở Việt Nam mà còn lan tỏa khắp nơi trên thế giới.

Nhằm tạo điều kiện phát triển cộng đồng HD ngày một phát triển, BQT HDvietnam xin phép đề xuất một giải pháp sau, mong anh em tham khảo và ủng hộ.

Hội HD sinh ra và phát triển thường là tự phát. Theo dõi các hội HD tại HDvietnam, Chip nhận thấy với những hội có tổ chức (có người đứng đầu gây dựng phong trào, có quy chế, có họp mặt định kỳ....) thì phong trào HD phát triển rất mạnh, hỗ trợ cho thành viên ổn định, quan hệ giữa các thành viên cũng bền chặt hơn.

Để phát triển những ưu điểm trên, BQT mở cuộc bình bầu trên toàn diễn đàn. Theo đó, các thành viên mỗi tỉnh thành/khu vực bầu ra BĐH (ban điều hành) sở tại. Việc bình bầu này là do anh em tự do và dân chủ thực hiện, BQT không chỉ định, không can thiệp.

Bên cạnh thuận lợi phát triển hội HD khi có BĐH, việc này còn giúp BQT kết nối dễ dàng với các hội HD tại mỗi địa phương, nhất là sắp tới, mỗi tháng BQT đều dành một phần hiện kim hiện vật làm quà tặng cho các thành viên/phong trào xuất sắc. BĐH HD sẽ là cầu nối để chuyển những món quà của ít lòng nhiều từ BQT HDvietnam đến các thành viên khu vực mình quản lý. Hơn nữa, việc thi đua, giao lưu giữa các hội HD tại các tỉnh thành cũng sẽ trở nên thuận lợi và ý nghĩa hơn.

Như vậy, từ nay đến hết ngày 29/6/2010, kính mời anh em HD khắp nơi tổ chức bình bầu BĐH cho địa phương mình. Đây là cuộc bình bầu dân chủ, công khai và công bằng. Cuộc bình bầu cần được tiến hành trên diễn đàn.

BĐH sẽ có chức danh (title) BĐH HD <tỉnh/thành sở tại>
BĐH sẽ có chức năng như moderator tại box phong trào HD mình đang quản lý

Trước mắt, mỗi địa phương bầu ra 1 hoặc 2 thành viên BĐH (sau này có thể nhiều hơn tùy vào sự lớn mạnh của phong trào HD). Anh em có thể tự làm theo cách anh em thấy tốt nhất, hoặc tham khảo quy trình sau (chỉ là gợi ý, ko bắt buộc):

1. Đề xuất thành viên BĐH mong muốn, ngày 26/6 khóa sổ
2. Tạo vote bằng công cụ của diễn đàn dựa trên các ứng viên trong bước 1, vote công khai danh tính (người vote có tên trong bảng bình bầu), chỉ thành viên đăng ký trước ngày 21/6 được bỏ phiếu (tránh tình trạng clone nick làm sai lạc kết quả). Ngày 29/6 vote xong và thông báo kết quả.

BĐH có thể bị thay đổi nếu anh em không còn tín nhiệm, cơ chế thay đổi thế nào thì tùy hội HD sở tại ra nghị quyết.

BĐH là do anh em bầu ra một cách độc lập và dân chủ, là đại diện và cầu nối của phong trào HD sở tại với BQT diễn đàn, vì vậy anh em nên cẩn trọng trong quyết định của mình.

Mong anh em nhiệt tình ủng hộ và hưởng ứng phong trào. Xin chân thành cảm ơn anh em.

Thay mặt BQT,
Chip
Link nguồn: http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?p=736760#post736760
Vâng các cụ trong ban quản trị đã có nghị quyết như vậy thì em cũng mạn phép đưa ra topic này để các anh chị em HD Hà Nội bình bầu ra người có đức có tài có đức để giúp cho phong trào HD của thủ đô ngày càng lớn mạnh.
Một lần nữa em lại xin mạn phép đưa ra những thành viên sau để ứng cử vào vị trí quan trọng này:(Dĩ nhiên là cũng đã có xin ý kiến sơ bộ của anh em,mong các bác đừng nghĩ em tự nghĩ trong đầu ra )
1.Thành viên: KIUKIU 1080p( Trùm của top Thơ ca và chém gió,rất nhiệt tình tham gia các buổi offline của anh em HD Hà Nội )

2.Thành viên: hieu-gia lam 1080p: 1 trong những thành viên gắn bó rất lâu với HD Việt Nam nói chung và HD Hà Nội nói riêng,luôn năng nổ nhiệt tình trong mọi công việc của anh em HD Hà Nội,đặc biệt là khả năng hô hào anh em hưởng ứng trong các vụ Offline tại Hà Nội,có thể nói thiếu cụ Hiếu thì hầu như ko có buổi offline nào của thành công tốt đẹp :)) ( có thể là thành công rất tốt đẹp các bác đừng suy theo ý xấu )

3.Thành viên:Lâm Gia Trang 1080pEX: Người viết bài nhiệt tình nhất diễn đàn HD Việt Nam với số lượng bài viết kỷ lục trong 1 thời gian cũng kỷ lục,có thể nói ko có 1 vụ đình đám nào ở HDVN anh ko có mặt.Tuy chưa 1 lần offline cùng anh em nhưng nếu được bổ nhiệm vào chức to thì chưa thể nói trước anh có thể làm nên điều gì.

4.Thành viên:Kinh3D 1080p:1 thành viên khá trầm lặng nhưng luôn có những bài post bổ ích phổ biến công nghệ hình ảnh 3D đến mọi nhà và luôn có mặt trong các buổi offline của anh em HD Hà Nội dưới vai trò nhiếp ảnh gia,có thể nói ko có anh thì anh em HD Hà Nội ko thể có những bức ảnh đẹp trong các buổi off.

5.Thành viên:rongthep22 1080p:Có thể nói đây chính là người hùng mới nổi của HD Hà Nội.Mặc dù tuổi đời còn trẻ với tinh thần đóng góp và xây dựng rất cao anh gần đây luôn đứng trong top những thành viên nhiệt tình nhất trong các hoạt động cộng đồng của HD Hà Nội cũng như trong mục chia sẻ nhạc lossless.Hi vọng nếu đắc cử anh có thể làm nhiều điều lớn lao hơn nữa.

Ngoài 5 thành viên này nếu anh chị em nào cô bác nào muốn đề cử thành viên khác xứng đáng hơn thì có thể bình bầu vào phương án số 6 đó là:

6.Ý kiến khác.
Em xin chân thành cảm ơn mọi người đã đọc bài viết và tham gia bình chọn vì một HD Hà Nội ngày càng phát triển.
Ai bình bầu thì mong post 1 bài công khai bình bầu ai luôn giúp em ạ,em xin cảm ơn rất nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

thanhtung0506

Ðề: [HOT]Bình bầu BĐH(ban điều hành) cho HD Hà Nội.

em xin tự để cử em, với biệt anh TÙng béo đâu đâu biết mặt biết tên, Nguời đừng sau những vụ OFFline thực thụ ,,,, >>>>>>>>>> còn gọi là zmõ Làng Hà NỘI

Lâm Gia Trang

Sao kết quả bình bầu em chỉ bầu được 1 thôi các bác nhỉ:

Em nghĩ những người như: Kinh3D, Rongthep22, Onggia, Kiukiu là hợp lý vì cũng có nhiều thời gian online nên nắm bắt được thông tin. Ngoài ra em đề cử thêm bác congphu88 và thanhtung0506

Còn em rửa tay gác phím rồi, thời gian online cũng ít, hàng ngày em băm bèo chăn lợn chăm lo cho gia đình bé nhỏ nên em không có nhiều thời gian mong các bác thông cảm.

Ý kiến cá nhân của em thôi ạ

congiola

Đã gọi là Ban thì em nghĩ ko nên chỉ có 1 người. Em đề cử 3 bác sau theo thứ tự Trưởng ban - Phó ban - Thư ký: Hieu-gialam, Kiukiu, Rongthep22. Lý do thì như bác onggia đã nêu khá đầy đủ. Có già, có trẻ sẽ hài hòa và phong trào phát triển rất tốt.
Thanhtung0506 em bầu làm MC của hội, cái chức này rất hợp với tác phong và năng lực của anh ấy ;;)
Sau 3 tháng nếu BĐH ko làm tròn nhiệm vụ thì ta có thể bầu lại nên các bác ko trúng cử cũng đừng có buồn nha!

@Anh Hiếu: Đây là 1 việc nghiêm túc và thực sự cần những người nhiệt tình, tâm huyết với HD như anh. Hãy nghĩ đến cái chung và đứng ra làm thủ lĩnh anh nhé! Em ủng hộ anh và tin là anh sẽ làm rất tốt!

down1link

chắc làm quả offline rồi thấy ai ngon zai nhất thì bầu đi bác :))

onggia

Well-Known Member

Vâng cảm ơn chị đã cho ý kiến rất chân tình,cứ lấy kết quả trước rồi sau đó phân định vị trí sau ạ.
Đây là việc rất nghiêm túc mong bác Sôn gô cu ko spam ạ,bác bình chọn ai thì nêu ý kiến của mình,cảm ơn bác ạ.

congiola

Đây là 1 việc rất nghiêm túc, đề nghị bạn ko được chém gió trong này nhé! Cẩn thận ko là bạn bị lôi lên làm BĐH đó ;))

Đã gọi là Ban thì em nghĩ ko nên chỉ có 1 người. Em đề cử 3 bác sau theo thứ tự Trưởng ban - Phó ban - Thư ký: Hieu-gialam, Kiukiu, Rongthep22. Lý do thì như bác onggia đã nêu khá đầy đủ. Có già, có trẻ sẽ hài hòa và phong trào phát triển rất tốt.

Thanhtung0506 em bầu làm MC của hội, cái chức này rất hợp với tác phong và năng lực của anh ấy ;;)

Sau 3 tháng nếu BĐH ko làm tròn nhiệm vụ thì ta có thể bầu lại nên các bác ko trúng cử cũng đừng có buồn nha!

@ Anh Hiếu: Đây là 1 việc nghiêm túc và thực sự cần những người nhiệt tình, tâm huyết với HD như anh. Hãy nghĩ đến cái chung và đứng ra làm thủ lĩnh anh nhé! Em ủng hộ anh và tin là anh sẽ làm rất tốt!

Báo cáo các bác như tiêu chí của Nghị quyết cần những người có tâm huyết, nhiệt tình và nhiều thời gian online để điều hành Box Hà Nội được tốt đẹp hơn và quy củ hơn trước.

Về bình bầu em cũng đề cử Onggia, Kiukiu, Rongthep22 vì 3 người này cũng thường xuyên online nên dễ nắm bắt tình hình, ngoài ra sự nhiệt tình trong công tác của HDHN chắc mọi người cũng biết.

MC và làm mõ làng cho HDHN em nghĩ thanhtung0506 theo ý kiến của congiola là hợp lý.

Còn về em thời gian tới và sau này chắc cũng ít tham gia nên có ứng cử vào chắc cũng không giúp được gì nhiều, mà đã không giúp được ta nên loại ngay từ đầu để cử thành viên khác nhiệt tình và tâm huyết với HDHN, mong các bác thông cảm, tuy không nằm trong Ban điều hành của HDHN nhưng nếu cần hỗ trợ em xin được giúp hết khả năng có thể cho Ban điều hành.

congiola

Anh Hiếu ko làm BĐH thì em cũng chẳng vào HDHN nữa. Em về Thanh Hóa nhà em đây :(

HDCP

Super Moderators

Em không ở Hà Nội nhưng em đã từng được nghe tiếng tăm bác Hiếu từ lâu. Em trộm nghĩ thế này, Bác Hiếu gần như là đầu tàu trong phong trào HD Hà Nội, theo như ônggià (cái ông này chẳng già tý nào cả) nói thì không có bác Hiếu thì không có off xôm. Nhà bác Hiếu lại có nhiều CD xịn, nếu bác Hiếu làm trưởng ban điều hành thì anh em sẽ không phải ngồi lọ mọ down nhạc về, cứ đến nhà bác ấy mà lấy. Vấn đề thứ hai thì phong trào off sẽ sôi động, hiệu quả và thực tế hơn. Vote cho bác Hiếu làm trưởng ban. Bác Hiếu mà được làm trưởng ban thì em xin một chân dự bị của HD HNội nhé

overkillx

Huyền Thoại

Vote 1 phiếu cho Hieu-gia lam, anh là 1 thành viên đã tham gia hdvn từ lâu, đóng góp nhiều bài viết giá trị không những trên diễn đàn chung mà còn ở box HN ngoài ra anh còn có mặt đầy đủ ở những buổi ofline và ở thời điểm này không ai xứng đáng hơn anh ở vị trí Hội trưởng.
Box HN là một trong những box lớn nhất HDVN với số lượng thành viên đông đảo do đó ngoài vị trí Hội trưởng tôi đề cử thêm Hội phó là Kiukiu, anh đã được nhiều người biết đến thông qua những bài "bình loạn" nổi tiếng trong mục thành viên xuất sắc hơn nữa người ta còn biết đến anh như là "trùm" của box Thơ ca và tất nhiên anh cũng không thiếu bất cứ buổi offline nào mà HDHN tổ chức.
Cuối cùng là rongthep 1 sinh viên trẻ, anh như 1 ngôi sao mới nổi của box lossless với những album chất lượng, không những thế anh còn rất nhiệt tình đóng góp những bài viết giá trị cho box lossless vì thế tôi xin đề cử rongthep vào vị trí thư ký của HDHN.
Còn nhiều những đóng góp khác nhưng vì khuôn khổ bài viết có hạn nên tôi không thể kể hết nên xin nhường lại cho những người khác.
Thanks

Lâm Gia Trang

Anh Hiếu ko làm BĐH thì em cũng chẳng vào HDHN nữa. Em về Thanh Hóa nhà em đây :(

Về đâu đấy cho anh đi với em ơi, anh thích ăn nem chua Thanh Hoá lắm :x

Em cũng xin nói rõ đây là bầu ra BĐH của HDHN nó cũng là bộ mặt của HD Thủ đô vì vậy cần người tâm huyết, hiểu biết và hay tham gia trong các cuộc Offline hay gặp mặt chứ không cần người giữ chức có quyền để rồi chỉ làm cảnh thì không nên, những người đã không muốn nếu bầu ra cũng chẳng có ích lợi gì cho phong trào chung của HDHN ---> ai đã từ chối chúng ta nên loại luôn để bầu người khác L-)

dangnham

em vote 1 phiếu cho hiếu-gia-lâm. Và bầu kiukiu làm hội phó ( ăn chơi nhậu nhẹt :D)

Kinh3D

em vote 1 phiếu cho hiếu-gia-lâm. Và bầu kiukiu làm hội phó ( ăn chơi nhậu nhẹt :D)

Chuẩn chuẩn. 2 cụ này là ko đc trốn tránh trách nhiệm đâu nhá. Box Hn giờ 2 cụ là chủ chốt rồi. =D>=D>=D>=D>

congiola

Mới lập Topic có tý tẹo đã ngã ngũ rùi hử? ;;)

@Lâm Gia Trang: Có thể người ta từ chối vì người ta có lý do riêng. Nhưng em tin, với sự yêu mến và tín nhiệm của đông đảo ace HDHN thì những người được đề cử sẽ ko làm mọi người mừng hụt. Vì thế, anh Lâm đừng có phát biểu nữa nhé! Anh mà comment lung tung nữa là chém ko thương tiếc đấy ;))

HDCP

Super Moderators

Kiu và Hiếu ai cũng được, miễn là một trong hai người. Trưởng phó hỗ trợ cho nhau được.

HDCP

Super Moderators

Mới lập Topic có tý tẹo đã ngã ngũ rùi hử? ;;)

@Lâm Gia Trang: Có thể người ta từ chối vì người ta có lý do riêng. Nhưng em tin, với sự yêu mến và tín nhiệm của đông đảo ace HDHN thì những người được đề cử sẽ ko làm mọi người mừng hụt. Vì thế, anh Lâm đừng có phát biểu nữa nhé! Anh mà comment lung tung nữa là chém ko thương tiếc đấy ;))

Bên Quảng ninh nhà anh đã ngã ngũ rồi dù mới chỉ có 1 page. Cứ đúng người có năng lực thì cũng nhanh thôi. Anh em đã đồng lòng thì bác Hiếu và bác Kiu đừng từ chối nữa.

congiola

Bên Quảng ninh nhà anh đã ngã ngũ rồi dù mới chỉ có 1 page. Cứ đúng người có năng lực thì cũng nhanh thôi. Anh em đã đồng lòng thì bác Hiếu và bác Kiu đừng từ chối nữa.

Quảng Ninh nhà anh là Phố Đông Quan mà, nói làm gì :p. Tks anh đã Vote cho HDHN :D

kiukiu

Well-Known Member

Ý kiến của bác Overkillx em nghĩ là rất xác đáng , bản thân em thì chả có tài cán gì chỉ mỗi cái chém gió thành thần , lời nói của sếp mới có trọng lượng , việc bầu chọn bác Hiếu chẳng qua là vấn đề về chức danh để phát ngôn cho xuôi chứ trước giờ người đóng góp và trụ lại với phong trào HDHN , thông tỏ mọi " đường đi lối lại " ngoài bác ra thì còn ai nữa !

Đây là sự tín nhiệm và tin tưởng tất cả anh em giành cho bác , âu nó cũng là áp lực và nghĩa vụ nữa , em hy vọng bác đừng từ chối

Rồng còn trẻ , tuy nhiều khi xử lý công việc chưa vẹn toàn nhưng rất nhiệt tình và chịu khó tiếp thu , sửa đổi , để rồng theo học hỏi và phụ giúp bác Hiếu là chuẩn quá rồi :)

Em hy vọng không chỉ các bác hay xuất hiện ở khu vực offline mà tất cả mem Hà Nội vô đây hãy chịu khó tìm hiểu một chút thôi rồi vote cho những ai các bác cảm thấy xứng đáng , đây là bầu cử công khai dân chủ , chẳng có phân biệt vào sớm hay muộn , cấp cao hay thấp hết

Chỉnh sửa lần cuối:

huytv85

@Anh Hiếu: Đây là 1 việc nghiêm túc và thực sự cần những người nhiệt tình, tâm huyết với HD như anh. Hãy nghĩ đến cái chung và đứng ra làm thủ lĩnh anh nhé! Em ủng hộ anh và tin là anh sẽ làm rất tốt!

Đồng ý với ý kiến của bác, đã gọi là BĐH thì fải có từ 2 thành viên trở lên, theo ý kiến của e, chúng ta nên bầu ra một BĐH theo cấu trúc như sau: 1 Trưởng ban (quản lý chung) - 3 Phó ban quản lý kỹ thuật (HDP - Phim - Nhạc) - 1 Phó ban quản lý đời sống (Offline, hội hè, tham quan, du lịch) - 1 Thư ký (kiêm thủ quỹ). Mỗi BĐH sẽ có nhiệm kì 3 tháng, sau 3 tháng sẽ tiến hành bầu cử ra BĐH mới. Về cụ thể từng vị trí thì e chỉ mới có dịp tiếp xúc với chú rongthep22 và thấy chú em rất hợp với vai trò phó ban quản lý nhạc lossless. Đó là ý kiến e xin mạo muội đóng góp ạh. Cảm ơn các bác đã lắng nghe.

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên