blackberry z10

dvdtth

Member
mình đang định mua blackberry z10 bạn nào dùng rồi tư vấn giúp mình với, có nên mua em này không, ưu nhược điểm thế nào

tuongvks

Member
Có thể bạn đã mua một điện thoại nào đó rồi, tuy nhiên với tầm tiền 4,5tr, mình nghĩ rất đáng mua. Ứng dụng mượt mà, thân thiện. Bản thân mình đang dùng Ip 5s, khi cầm đến bb z10, sử dụng qua một đến hai ngày thì thấy nó tiện dụng hơn Ip 5s, khi chuyển đổi trình duyệt hoặc ứng dụng, Ip 5s phải qua hai thao tác. Nhưng với bb z10 chỉ với 1 thao tác vuốt lên.

Chắc tại mình có cảm tình với nó, cầm lên chắc tay, màn hình dễ thao tác bởi rộng hơn Iph 5s chút, bàn phím ảo không kém gì Ip 5s, nhưng dễ thao tác hơn.

Còn về ứng dụng mình mới cài thử 1mobile.com, chợ ứng dụng cho Androi, do bản thân mình dùng không nhiều ứng dụng chỉ vào wed, face, nghe nhạc, ... chút chút.

Tóm lại Ngon so với tầm giá, vì 01 chiếc điện thoại sx với giá 15tr ban đầu giảm đến đó thì quá tốt.

Đấy là cảm nhận của riêng mình. Người không am hiểu về điện thoại lắm. Chờ các cao thủ phản hồi.

tuongvks

Member
Có thể bạn đã mua một điện thoại nào đó rồi, tuy nhiên với tầm tiền 4,5tr, mình nghĩ rất đáng mua. Ứng dụng mượt mà, thân thiện. Bản thân mình đang dùng Ip 5s, khi cầm đến bb z10, sử dụng qua một đến hai ngày thì thấy nó tiện dụng hơn Ip 5s, khi chuyển đổi trình duyệt hoặc ứng dụng, Ip 5s phải qua hai thao tác. Nhưng với bb z10 chỉ với 1 thao tác vuốt lên.

Chắc tại mình có cảm tình với nó, cầm lên chắc tay, màn hình dễ thao tác bởi rộng hơn Iph 5s chút, bàn phím ảo không kém gì Ip 5s, nhưng dễ thao tác hơn.

Còn về ứng dụng mình mới cài thử 1mobile.com, chợ ứng dụng cho Androi, do bản thân mình dùng không nhiều ứng dụng chỉ vào wed, face, nghe nhạc, ... chút chút.

Hình thức đẹp, chắc chắn. lưng ốp bằng nhựa sần. Hơi dầy, tuy nhiên cứ tưởng tượng đó là ốp lưng thì ko sao. Ko cần phải dùng ốp lưng.

Màn hình nhìn sang trọng, khi tắt điện thoại để cạnh con Iph thì Iph phải khóc, nhìn đẹp hơn hẳn. Do mình dùng bản màu đen, nên nó 1 màu đen tuyền. Còn về cấu hình, camera thì bạn tham khảo các diễn đàn để tính mua bản SX cho VN hay các bản cho nước ngoài.

Tóm lại Ngon so với tầm giá, vì 01 chiếc điện thoại sx với giá 15tr ban đầu giảm đến giá đó thì quá tốt.

Đấy là cảm nhận của riêng mình. Người không am hiểu về điện thoại lắm. Chờ các cao thủ phản hồi.

Bên trên