Bluray Player và PS3, nên chọn cái nào ?

kimsonmobile

Ðề: Bluray Player và PS3, nên chọn cái nào ?

theo em thì nên xài ps3 là ngon nhất , vừa hợp túi tiền và chơi game cực đã

lyquochien

bác nào biết chỗ copy blueray cho PS3 hợp lý mách dùm nhé

Tks

xedap

nếu là mình, chắc là chọn Bluray, không có nhu cầu chơi PS3 :D

coolhd

Member

e đang dùng PS3 slim, giao diện rất trực quan. Tuy nhiên về âm thanh xuất ra thì e thấy lạ, nếu thiết lập trong audio setting như sau:
1/ Nếu để Linear PCM thì AVR hiện Multi Chanel nhưng trên TV thì hiện Dolby Digital
2/ Nếu để bit stream thì hiện AVR lại hiện Dolby Digital nhưng trên TV thì hiện Multi Chanel
Các bác có thể giải thích hịên tượng trên là thế nào. Như vậy thì nên để bit stream hay Linear PCM?
Ngòai ra, các bác có kn cho bíêt thêm là làm sao để hiện Dolby TrueHD hoặc Master-HD nếu đĩa support. Em chưa có đĩa nhiều để test nên nhờ các bác tư vấn.
Cám ơn rất nhiều

tetsu81vn

xem blueray folder untouch trên ps3 được nhé các bạn, mình sẽ hướng dẫn chi từng bước thực hiện, hiện giờ máy ps3 đã hack được rồi, làm được rất nhiều thứ, cài linux Ubuntu 10, chạy được xbmc, tuy nhiên xbmc mới chỉ chạy bằng CPu của ps3, chưa có driver cho GPU nên không có hardware accelerate.

Các bạn chờ vài bữa mình hướng dẫn xem blueray folder tree6n ps3, có Menu, chapter đầy đủ luôn, sẽ upload video lên youtube cho mọi người xem.

haohanluongson

Active Member

Đang thắc là máy PS3 thì cắm HDD vào chỗ nào để xem phim HD nhỉ :-"

32tst

Nên chọn Bluray Player vì chủ thớt không có nhu cầu chơi game

MrBo682

Well-Known Member

PS3 đang "ăn tiền" vụ 3D bluray.Tuy nhiên hôm nay ra hỏi thì lên giá "méc" quá ...

thanh_tan

PS3 đang "ăn tiền" vụ 3D bluray.Tuy nhiên hôm nay ra hỏi thì lên giá "méc" quá ...

em cũng tính mua mà giá lên cao quá, chắc do $ lên quá mờ, giờ xem có bác nào đi nước ngoài nhờ xách hộ thì tốt hơn, ở bển đang mùa giáng sinh sell-off quá trời lun

pemaptheki

ps3 thui ko la7n ta7n gì bác kết nối film hd wa wifi là tuyệt nhất em test rùi từ màu sa71c đến âm thành đều perfect bác à ăn đứt mí con hd player hiện giờ duh là tiền nào của đó sony đỉnh của đỉnh

welldone

Well-Known Member

ps3 thui ko la7n ta7n gì bác kết nối film hd wa wifi là tuyệt nhất em test rùi từ màu sa71c đến âm thành đều perfect bác à ăn đứt mí con hd player hiện giờ duh là tiền nào của đó sony đỉnh của đỉnh

sao kết nối bro? Mà hiện giờ ps3 vẫn chưa nhận ntfs, chơi film HD chả đc...hix.

welldone

Well-Known Member

Nó có tính năng chơi film, music qua Media server đó bác. Bác muốn lưu bao nhiêu film vào server thoải mái mà

Có ai hướng dẫn cái này ko bác.... Cái này chơi đc cả file mkv>4gb luôn ah....Em đang xài firmware 3.55, ko dám online sợ bị up firmware...hix

nobodyknow

PS3 nay đã có thể play hầu hết các định dạng file film HD phổ biến như MKV - FLV - AVC -FLIC - 3GB - REAL VIDEO FILES - WMV - MOV - MP4 - AVI trực tiếp trên PS3 mà không phát theo cách stream file từ PC thông qua phần mềm Media Server như trước đây. Máy bạn nào đã hack rồi thì chỉ cần cài thêm chương trình Showtime Media Player cực kỳ đơn giản, sau đó chỉ cần copy file film vào thẻ nhớ dung lượng lớn hoặc External HDD (lưu ý HDD phải format với FAT32, nếu không PS3 sẽ không nhận dạng được) + connect với PS3 thông qua usb port thì tha hồ mà chiến, không phải lăng tăng gì về cấu hình PC hoặc 720 hay 1080 (Cũng có thể copy trực tiếp file vào HDD của PS3).

cuti

PS3 chỉ đọc được HDD format dạng FAT32 thì làm sao phát được file có dung lượng lớn hơn 4 Gb mà thưởng thức hả bạn?

Bên trên