Bộ HTPC của tớ (vừa lắp tối qua)

IZZ

Active Member
Ðề: Bộ HTPC của tớ (vừa lắp tối qua)

Cảm ơn các bác đã quan tâm và góp ý cho mình.

Nhưng có điểm này mình chưa thấy ai đề cập.
Mình đang băn khoăn bàn phím và mouse cho HTPC.
Tham khảo nhiều rồi, thấy khó chọn quá, mấy cái đời mới gần đây thì giá ngất ngưởng loanh quanh 200$. Thế thì mua phéng cái NetBook hơn 200$ một tý (hoặc 2 tý :D kidding) vừa nhỏ gọn, vừa đa dụng làm remote cho xong (qua wireless).
Còn tất nhiên là chơi game thì không nên dùng bàn phím, chuột không dây.

Hiện nay mình đang nghiên cứu dùng Nokia E63 hoặc BB8800 thay remote cho HTPC qua đường Bluetooth. Sử dụng chuột và bàn phím của điện thoại có bluetooth để điều khiển PC chứ không phải remote PC qua mạng ảo VPN nhé.
Anh em nào có kinh nghiệm rồi thì hướng dẫn.

Vui và cảm ơn tất cả anh em đã quan tâm :D chứ ở nhà chả chia sẻ được với VỢ là mấy về mấy cái vụ này :))

Bác thích loằng ngoằng nhể, bác cứ làm bộ Logitech vài chục đô đi, cho đơn giản. 1 là có remote xịn như các đầu phát HD chuyên dụng, 2 bàn phím chuột cho HTPC chứ lổn nhổn quá khó xài lắm.
Còn câu hỏi của em ở trên chưa thấy bác nói năng gì?

huybang

Bác này có cái case và loa giống mình nè. Trông rất gọn gàng, case như thế là ổn rồi sao các bác chê nhiều thế nhỉ. Sau này chiến game nặng cắm thêm cái card VGA nữa vào là phe phé rồi, main tương đối xịn như vậy phòng ngừa các loại lỗi lặt vặt và đảm bảo sự ổn định khi chạy, thêm nữa lại hỗ trợ mở rộng nhiều thứ sau này.

Nói chung là bộ máy theo mình đánh giá là rất ổn, giá mà bác thay = CPU C2D E7400 và Ram thường bus800 (Giống của mình) thì hợp lý hơn. Anyway, nếu có điều kiện thì sao phải ngại b-)

P/S: Chưa thấy bác nói đến cái Wireless card. Cái đó là LAN card? Giá và chất lượng thế nào bác giới thiệu đi.

Mình sài Dlink Wireless 108G PCI giá đâu như hơn 10$. Card wireless thì nhiều loại, giá rẻ, dễ chọn lắm.

huybang

Bác thích loằng ngoằng nhể, bác cứ làm bộ Logitech vài chục đô đi, cho đơn giản. 1 là có remote xịn như các đầu phát HD chuyên dụng, 2 bàn phím chuột cho HTPC chứ lổn nhổn quá khó xài lắm.
Còn câu hỏi của em ở trên chưa thấy bác nói năng gì?

Lại bàn phím và chuột thì không thích lắm. Chơi game thì cắm cái dây 3m là xong. Còn điều khiển Movie, nhạc nhẽo thì mình định tận dụng các đồ đang có. Nhất là dùng cái trackball của điện thoại BlackBeery thay chuột thì thôi rồi :D

sao giống cái giá sách vậy bác ?? bước vào đây e cứ nghĩ mình đang bước vào thư viện @@

Bên trên