Bộ phim kinh dị nào gây ấn tượng với bạn nhất ?

tuongngoc

Active Member
Ðề: Bộ phim kinh dị nào gây ấn tượng với bạn nhất ?

Với em là Ma rừng xem cách đây chừng 10 năm. Giờ xem lại vẫn thấy ghê ghê.

NeoWilson

Member
Final détination là ấn tượng nhất trong các phim mình xem :) vì những phim máu me cũng hơi predictable nên cũng ko thấy sợ lắm. còn final destination thì nhiều cảnh bất ngờ .. :) cảnh máy bay nổ làm mình lạnh người.. xem gân 10 năm ròi vẫn còn nhớ

thinhkkt

view 40 trang, summary lại kết nhất là The Ring 2002

và đánh giá cao nhất là The Sixth sense 1999.

Stormhdvn

Well-Known Member

The ring thấy cũng khá ghê

sexyca

Well-Known Member

A tale of two sisters (2003)
The Ọthers (2001)

2 phim này xem khiếp vãi :D

thanh0903

Với mình số 1 là phim chiến dịch alpha phim về xác sống nhưng cảnh quay quá rùng rợn ,có 1 bộ phim nữa khá ấn tượng của điện ảnh hàn quốc là Cello (Dương Cầm)(~~)

Mình rất thích xem film Ma do Thái sản xuất, cảm giác rùng rợn kinh khủng hơn xem film Mỹ,Nhật,Hàn nhiều.Có lần xem film Coming Soon mất ngủ 2 ngày liền vì sợ

Coming Soon(2009)
4bia (2007)
4bia 2(2009)
Alone (2006)
..................................................................

valentino_0612

Hic mình thì sợ ma mà vẫn thích coi :"> , hôm nọ bật HBO thấy Paranomal Activity 2 , nghe nói series này hot lắm thế là ngồi xem , tuy không có máu me chém giết gì nhưng chân thật nên khá sợ ( cơ mà mấy bác bên đài truyền hình dịch phần 2 mà không dịch phần 3 vì nó chiếu luôn phần 3 nhưng không có dịch nên không xem được ) . Đứa em mình cũng khoái coi ma , hôm nọ tải về Wrong Turn 4 nó coi đi coi lại mấy lần , hỏi ra vì nó thích coi >>> mình câm nín luôn , xem 1 lần cũng ớn đến già mà nó còn xem đi xem lại , sợ thật :-S:-S:-S

tuanreb

Active Member

Bác nào biết trả lời giúp mình với: Sự khác nhau giữa bản uncutunrated của phim saw?

Hải Đăng

Re: Ðề: Bộ phim kinh dị nào gây ấn tượng với bạn nhất ?

Bác nào biết trả lời giúp mình với: Sự khác nhau giữa bản uncutunrated của phim saw?
Uncut là không cắt xén gì hết, bản này là dạng "nguyên thủy" nhất
Còn unrated ko lầm là những bản được Mỹ xếp loại khi cho chiếu, loại này thường có cảnh 18+, máu me, bạo lực...

tuanreb

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Bộ phim kinh dị nào gây ấn tượng với bạn nhất ?

Uncut là không cắt xén gì hết, bản này là dạng "nguyên thủy" nhất
Còn unrated ko lầm là những bản được Mỹ xếp loại khi cho chiếu, loại này thường có cảnh 18+, máu me, bạo lực...

Cảm ơn bác, cái định nghĩa thì em biết rồi ạ. Em đang hỏi là cụ thể cái phim saw này ai đã xem 2 bản này thì cho em biết nó có khác nhau hay không ạ? Bản unrated có đầy đủ như bản uncut không?

cubimilan

chắc silent of the lamb còn hanibal rising hơi bèo chút nhưng coi cũng dc [..]

TCH

Member

Mình thì thích nhất là Human Centipede 2 (Con rít người ấy). Coi phim kinh dị + hành hạ người lâu rồi, phần 1 cũng coi luôn rồi mà phần 2 này phải dùng từ "rất bệnh hoạn" khi mô tả về phim này. Phim được làm màu trắng đen để tăng tính rùng rợn của nó nữa chứ.

art1990

panorama activities 1 - 4 @@ thì sao hả các bác

Bên trên