Bom tấn 2012 làm rung chuyển các rạp chiếu Mỹ

Ðề: Bom tấn 2012 làm rung chuyển các rạp chiếu Mỹ

Huhu....cũng mới xem lại ngày 25/01, quá tuyệt, nhưng sẽ xem lại lần nữa vào ban ngày (xem đến 2h sáng nên không dám mở loa to). Mà xem xong ngủ mơ thấy toàn mấy cảnh trong film, ám ảnh quá.....cứ thấy hãi hãi lo lo thế nào í. Ông này làm film gì khiếp quá

dragonlee

Well-Known Member

Hải Phòng quê em có nhiều nhà máy đóng tàu lắm, phải làm quen dần các ông thợ thôi :D

yingyu

Member

1 chỗ = 1 tỷ Euro đấy bác ợ !

dragonlee

Well-Known Member

Các bác xem phim rồi thấy, cứ quen anh công nhân là ko mất 1 tỷ =))

yingyu

Member

Phim này có cái ngộ nghĩnh !

Dự án do chú Mỹ lên .. thuê mướn nhân công Trung Quốc.
Khi hoàn thành định đẩy chú Trung Quốc xuống vực diệt vong. Không ngờ tất cả phải nhờ một anh nhân công Trung Quốc.

Đoạn cuối phim. anh Trung Quốc phải đưa ngón tay năm bờ oăn với anh Mỹ . hoho !!!

linhuyen

Active Member

Hoành tráng , âm thanh hình ảnh không chê được . Em xem ban đêm , mở Z5500 khoảng 55% , cứ sợ hàng xóm sang chửi , nhưng đang phê nên kệ . Em đang thắc mắc 1 điều là sao lại chọn TQ làm nơi đóng tàu nhỉ, nó có ngụ ý gì không ? Đóng được 7 tàu , tàu của Anh, của Ý , của Mỹ , của Nhật , của TQ ... Còn dân nước khác không biết vụ này à?

dragonlee

Well-Known Member

Chắc tại TQ đông dân nên mới đủ nhân công làm việc, với lại TQ hội đủ nền công nghiệp các nước, cộng thêm địa hình đồi núi, Vạn Lý Trường Thành,..vv..có khả năng cản giảm sóng :)
Còn vì sao chỉ nói vài nước kia chắc đại diện ví dụ thôi chứ đâu cần liệt kê hết phải ko bác.
Ví dụ như sao nói nhiều về Nga, vì Nga đang nổi lên nhiều tỉ phú ( những người có nhiều tiền để mua vé lên tầu)

anh7otosaigon

Active Member

Coi phim này lần đầu ở rạp thì do độ quá hoàng tráng, đổ nát nên nhìn hình ảnh rất thật, bữa nay em coi lại bản wiki 720 thì pause 1 vài chỗ thấy chiếc limo, máy bay khúc thoát khỏi LA nhìn ảo ảo ( mà ảo cũng phải thôi vì do máy tính làm mà)

arionred

Member

Các bác không thấy đầu phim có Hội nghị G8 à, 8 con tàu là của 8 ông lớn đó.

trungpicat

Em xem bản Cam phim này lúc đang chiếu tại Mỹ, Hôm qua mới dow và được xem bản 1080p. Cứ phải gọi là Cực phê. Và cô bé con gái anh Curtis trông thật ngộ nghĩng và đáng yêu

catanaccio

Mọi người ơi ai down bản 1080p của wiki thì cho em biết có nên đợi hàng nhà ko, vì tay haoshuo encode bản 1080p chứ ko phải jaychoub-(b-(b-(b-(.

dragonlee

Well-Known Member

Em xem bản 720P của Wiki mà vẫn thấy thỏa mãn :D

dailammoc

Member

nó chọn TQ là vì địa hình , thứ 2 nữa là theo như tính toán thì TQ là nước mà sóng thần ập đến sau cùng :D, phim này có mấy cảnh đổ sập vãi thật :(

Hic,em vẫn chưa down xong bản 1080p Wiki,còn 2 part,mạng cùi quá,down ròng rã mấy ngày chưa xong...:(:)(( Nhưng nhìn chung Wiki rip tốt ,em yên tâm khi down của Wiki,với lại mấy pã xem rồi cũng bảo bản này chất lg tốt..:p.

jimminam2000

mình xem chỉ chấm phim này hay về mặt kỹ xảo và đề tài làm người ta tò mò

andyhoang

kỹ xảo hay nhưng bọn nó hầu như chỉ cho người mỹ sống còn người việt mình thì chả thấy ai cả

dragonlee

Well-Known Member

kỹ xảo hay nhưng bọn nó hầu như chỉ cho người mỹ sống còn người việt mình thì chả thấy ai cả

Ấy bác đừng chi tiết thế, kẻo không lại 1 mớ sỏi chứ ko phải sạn :D
Cái chữ ký bác Poly ý nghĩa thế mà.

Map_34

thằng này hay nhưng vẫn bị AVATAR đánh bầm dập đầy các bác ah. :(

Bên trên