Bóng đá VN tại Seagame 26 vô địch đc ko các pác?

salenguyenduong

Sắp Seagame rồi, phải nói coi đá banh trong nước và đá banh trong các giải SG ko chất lượng hay ko đã bằng đá banh quốc tế nhưng do màu cờ sắc áo nên trận nào có VN đá mình cũng ko thể bỏ qua.
Mấy mùa SG gần đây mùa nào cũng theo dõi mà mùa nào cuối cùng cũng thất vọng.
Không biết mùa này bóng đá VN có dành dc chức vô địch tại SG này không, anh em quan tâm thử dự đoán cho vui.

Trận VN - Philip
Anh em xem trực tuyến tại đây, ko giật, tín hiệu cực rõ nét:
Trực tiếp cùng BLV Quang Tùng: U23 VN-Philippines - VTC News

Chỉnh sửa lần cuối:

doanthelam

Ðề: Bóng đá VN tại Seagame 26 vô địch đc ko các pác?

Có mấy câu thơ xin góp ý về nền bóng đá "Nam" Việt Nam nè:

Mấy đời cầu thủ Việt Nam
Ăn chay thì ít toàn đi bia ồm
Đá thì như vịt chạy mưa
Gặp cửa đối thủ chân như que hàn

Một là nắm thẳng thủ thành
Hai là anh ấy cứ nhằm cung trăng
Ba thì chân đá hụt banh
Bốn không trật trái cũng chạy hụt hơi

Ngàn trận thắng được mấy phen
Dè toàn thằng "đuối" rồi ngồi tự "phê"
Ngó sang phía nữ mà xem
Đơn giản mạnh mẽ bên nam sao bằng

Ôi thì cũng là bể dâu
Cứ cố gắng sức đừng tự phô trương
Có ngày "chú cuội" lên tiên
Thôi ngồi mong ước "Cúp vàng" Xi-Gêm

Chỉnh sửa lần cuối:

vanlang+

Active Member

Muôn thuở sẽ không vô địch nếu vẫn không qua được cái tính thiếu tự tin

Muôn thuở sẽ không vô địch nếu vẫn không qua được cái tính thiếu tự tin
Em lại nghĩ có lúc thừa tự tin nên mới thua, cứ tưởng ăn chắc rồi như Seagame 25 ý.Nói chung là VN không vô địch được trừ khi mua được >:)

phuoctait2p

em nghĩ là có thể vô địch, thiên thời có, địa lợi có, còn tùy vào chân mấy cầu thủ nửa thôi

salenguyenduong

em nghĩ là có thể vô địch, thiên thời có, địa lợi có, còn tùy vào chân mấy cầu thủ nửa thôi

Seagame 25, khi Thái Lan đã bị loại, VN tưởng như cầm chắc chức vô địch rồi cuối cùng thì ai cũng biết....
Rồi xa hơn nữa là tiger cup 98, đá chung kết trên sân nhà với Sing, hội tụ đủ 3 yếu tố thiên thời, địa lợi, nhân hòa rồi để rớt luôn chức vô địch.
Năm nay mọi chuyện cũng không dễ dàng gì cho tuyển VN.

maiyeuem00

hy vọng thật nhiều để rồi thất vọng nhiều hơn thôi.

salenguyenduong

Để ý dường như các cầu thủ VN rất ít tập các bài sút bóng dứt điểm 1 cách chính xác ở cự ly gần và thiếu bản lĩnh - khôn ngoan khi đối đầu với thủ môn... :(

Căn bệnh của việc ko có 1 trung phong thực thụ biết chớp thời cơ kiểu như Huỳnh Đức.

khoahq

Active Member

thôi thôi, rồi mấy anh lại cũng bán độ :))

hongquan2009

Well-Known Member

chỉ sợ thắng được 1 trận xong ngồi hóng tiền thưởng,nếu ít quá thì ta "bán nước" kiếm vài chục triệu còn thưởng nhiều chút thì tranh nhau xem ai được nhiều hơn,đây là cái ung nhọt lâu nay của bóng đá việt nam và cũng chính vì vậy mà bóng đá VN có chức vô địch "ao làng" mà còn ao ước...l

có thể vô địch cũng có thể ko vô địch, hehe, đùa thôi, năm nay em nghĩ Việt Nam sẽ đạt huy chương bạc (em thường đoán sai lắm).%-(

conghieu1978

Moderator

Chắc là phải đợi thôi, khi nào Việt Nam tổ chức được cái giải vô địch quốc gia cho ra hồn thì sẽ hi vọng vươn xa!

salenguyenduong

Nói thật năm nay mình cũng ko tin và nghĩ VN có huy chương vàng.

salenguyenduong

Sau buổi nói chuyện với HLV Falko Goetz tối nay, 2 cầu thủ Thái Dương và Mạnh Dũng bình thản rời đội tuyển U23 Việt Nam. Họ là những người không may mắn, nhưng âu đó cũng là điều bình thưởng ở bất kỳ sân chơi đỉnh cao nào… Danh sách của đội tuyển U23 Việt Nam đã được gút vào trưa nay, sau buổi họp kín của BHL. Tuy nhiên, phải đợi đến tối HLV Falko Goetz mới công bố tên của 2 người bị loại, sau buổi nói chuyện với họ.

Quyết định của HLV Falko Goetz không làm nhiều người ngạc nhiên, bởi cả Thái Dương lẫn Mạnh Dũng không thể hiện được nhiều ở các giải đấu giao hữu mà đội U23 Việt Nam tham dự ở TPHCM và Hà Nội thời gian qua.

Thầy trò HLV Falko Goetz đã sẵn sàng cho SEA Games 26 - Ảnh: Sơn Dũng
Danh sách sang Indonesia vào ngày mai (31/10) sẽ gồm 21 người. Trong đó, có 20 cầu thủ được đăng ký với BTC môn bóng đá nam của SEA Games 26, 1 cầu thủ còn lại ở dạng dự phòng. Cũng theo tiết lộ của BHL đội tuyển U23 Việt Nam, nhân vật được đăng ký dự phòng là thủ môn Lâm Ấn Độ.

Phát biểu với giới truyền thông trong nước sau trận đấu với đội nghệ sĩ TPHCM trên sân Thống Nhất chiều nay, HLV Falko Goetz tỏ ra bình thản trước trận đánh lớn: “Mọi sự chuẩn bị cho đội đến lúc này đều đi đúng hướng, tôi không thấy bất cứ áp lực nào cả. Với tôi, mục tiêu của đội là chiến thắng, nên tôi không thấy áp lực khi người khác đòi hỏi đội phải đoạt HCV”.

Về các đối thủ của đội U23 Việt Nam tại SEA Games 26, vị HLV người Đức một lần nữa tỏ ra dè dặt: “Tôi không có nhiều thông tin về các đối thủ, kể cả đội Philippines. Vì thông tin về họ trên internet thú thật là rất hạn chế”.

Một điều đáng băn khoăn với đội trong chuyến sang xứ vạn đảo lần này là trường hợp chấn thương của 2 trụ cột là Đình Tùng và Long Giang. Chính HLV Falko Goetz cũng tỏ ra không chắc về 2 trường hợp chấn thương này: “Họ chưa thể thi đấu vào lúc này. Bản thân tôi cũng chỉ biết hy vọng họ sớm bình phục trước trận đấu đầu tiên của đội U23 Việt Nam vào ngày 3/11”.

Mặc dù vậy, do vòng bảng môn bóng đá nam của SEA Games 26 kéo dài, vả lại cả Đình Tùng và Long Giang đều là những cầu thủ rất quan trọng của đội, nên HLV Falko Goetz không dám gạch tên họ khỏi danh sách dự SEA Games. Đặc biệt là vị trí của Long Giang, cầu thủ giàu kinh nghiệm và có khả năng đọc tình huống tốt nhất ở hàng thủ.

Ngoài ra, cũng theo BHL hậu vệ Xuân Hiếu cũng đang dần hồi phục chấn thương cổ chân mà anh này dính phải cách đây 2 ngày.

Sáng mai (31/10), đội tuyển U23 Việt Nam sẽ từ TPHCM sang Indonesia.
Nguồn Dân Trí

Sắp bắt đầu cuộc hành trình mới.

siusiuenen

Mình lại có cảm giác rất an tâm với ông HLV mới này . Mình thấy có 2 điều mà ông ta làm hơn được ông Tô đó là tâm lý thi đấu và phối hợp đồng đội mạch lạc hơn hẳn chỉ trong một giai đoạn huấn luyện rất ngắn .
Trước đây mình để ý khi tuyển Việt nam bị thua một bàn trước thì thế trận hoàn toàn tan rã . Điều này đã không xảy ra trong những trận đấu gần đây .
Những bàn thắng coi đươc dù chỉ là trích đoạn thôi nhưng mình thấy đa số là từ những sự phối hợp rất nhuần nhuyễn với một tốc độ cao và đẹp mắt hơn hẳn trước kia dù trong đội hình không có nhiều tên tuổi nổi bật và vóc dáng thì nhỏ con hơn các lứa trước . Thích nhất hàng tiền vệ . Riêng hàng hậu vệ vẫn còn yếu .
Lần đầu tiên mình thấy có chuyên viên thể lực trong đội tuyển mà mình rất ngạc nhiên tại sao bao năm nay không có trong khi ở nước ngoài điều này rất bình thường . Ngay cả tuyển trường Đại học của mình trước đây cũng có .
Đươc hay không mình thấy cái giải Seagame ao làng này chẳng quan trọng . Mình thấy đã đến lúc Viêt nam nên đầu tư vươn ra ngoài thế giới rồi .

Tất nhiên , mọi người đều là người Việt , nên cho dù kiểu gì đi chăng nữa , em vẫn mong và hy vọng Đội tuyển Việt Nam sẽ vô địch .... Tuy nhiên nếu mọi người đều tin chắc 70 > 80 % Việt Nam sẽ vô địch thì em lại thắng độ càng nhiều , bởi vì Nếu vô tới Bán kết hoặc Chung Kết VN nằm ở cửa trên chấp banh em toàn bắt đội ngược lại .... Cuối cùng người ta thắng , người ta vô địch , người ta có huy chương .... Dân hâm mộ Việt Nam buồn , chán nản , còn cho rằng có nghi vẫn bán độ .... Riêng em chỉ buồn ( vì VN đá chung kết như 1 đội bóng phong trào ) .... Tuy nhiên em lại không chán .... Vì em thắng độ :))

_ Chưa bào giờ , là 1 Fans hâm mộ bóng đá Việt Nam mà em được hưởng niềm vui chọn vẹn ...... Ở việc , Bắt VN nằm trên và VN vô địch .. Chỉ có cái năm AFF cup 2008 , thua độ ........ nhưng tự nhiên khóc và gào hét ....

Việt Nam vô địch

P/s : Bóng đá Thái Lan mấy năm gần đây đang xuống dốc ( do tình hình chính trị và thiên tai cũng có thể ảnh hưởng tới phong độ ) , Singapore thì cũng lềnh bềnh như xưa .

Indonesia không phải đây là lần đầu họ đá trên sân nhà mà vẫn không vô địch .

Mã lai : Tiến bộ rõ ràng .... Thể lực , đấu pháp và tư duy của đội bóng này rất tốt ....

Việt Nam : ...............

Chỉnh sửa lần cuối:

hongquan2009

Well-Known Member

nhìn thế này thì đá đấm gì bác:((

IloveHDz

Ko tin là sẽ vô địch ;))

Bên trên