Box HDD external

Em đang cho cái HDD 1,5T vào cái HDX để xem phim nhưng rất nóng. Chỉ chạy được khoảng vài tiếng là nóng rẫy lên, ngừng luôn không chạy được.
- Thứ nhất cho em hỏi có bác nào gặp hiện tượng như em không?
- Thứ hai là em có giải pháp dùng box HDD sata ngoài cho ổ cứng nhưng vòng vèo một số nơi tên tuổi ở Hải phòng thì nó nói đắt quá ( over usd 20) Bác nào biết ở Hải phòng chỗ nào bán rẻ rẻ tí mách cho em với
thanks

HTung

Member
Ðề: Box HDD external

Em nghĩ HDD box mà bác mua dưới 20USD chắc là hàng no name, ko có gì bảo đảm chất lượng hết. Bác đầu tư thêm chút tiền đi để xài cho bền.

Muốn đẹp thì ICY Dock.
Muốn mát thì Transcend Ultra StoreJet.

Cheap

Member

Cái HDbox của Pro dùng tên gì vậy, nếu có thể cho tí hình để anh em HD còn tránh. Em xài 1 cái ICY Dock (680K), không có quạt mà xem 2 phim HD liền có thấy sao đâu.

duonglv

Well-Known Member

hiện tượng như bác chủ Topic là có gặp đó :D nguyên nhân chủ yếu là do seagate 1.5TB quá nóng #:-S có 1 cách duy nhất là bác nhớ dán 4 cái nút cao su vào mặt dưới của HDX cho nó có khoảng không khí lưu thông ở dưới, còn nếu vẫn bị thì chỉ còn cách thay HDD khác, hoặc chờ dòng HDD 1.5TB, 2TB của Western bán ngoài thị trường rồi mua về dùng thôi bác ạ :D HDD western mát lắm

mx1

Member

có 1 số cách giải quyết:
1. Mua HDD Box gắn ngoài (nên mua của Transcend vì dù sao có quạt vẫn mát hơn, ko nên mua box <20$).
2. Chế cái dock có gắn quạt cho HDX thổi từ dưới lên cho mát. Nếu vẫn nóng thì gỡ quách vỏ ra.

manhthang

Huyền Thoại

có 1 số cách giải quyết:
1. Mua HDD Box gắn ngoài (nên mua của Transcend vì dù sao có quạt vẫn mát hơn, ko nên mua box <20$).
2. Chế cái dock có gắn quạt cho HDX thổi từ dưới lên cho mát. Nếu vẫn nóng thì gỡ quách vỏ ra.

Vỏ của HDX bằng nhôm tỏa nhiệt tốt lắm không nên tháo bác ạ. Cứ như bác duonglv nói trên là hợp lý hơn cả.

minhte

Member

Em đang cho cái HDD 1,5T vào cái HDX để xem phim nhưng rất nóng. Chỉ chạy được khoảng vài tiếng là nóng rẫy lên, ngừng luôn không chạy được.
- Thứ nhất cho em hỏi có bác nào gặp hiện tượng như em không?
- Thứ hai là em có giải pháp dùng box HDD sata ngoài cho ổ cứng nhưng vòng vèo một số nơi tên tuổi ở Hải phòng thì nó nói đắt quá ( over usd 20) Bác nào biết ở Hải phòng chỗ nào bán rẻ rẻ tí mách cho em với
thanks

Mình cũng dùng cấu hình y như bạn nhưng có thêm cái notebook cooler pad để ở dưới HDX. (chạy luôn điện từ usb trên cùng của cái HDX)

VN168

Mình cũng dùng cấu hình y như bạn nhưng có thêm cái notebook cooler pad để ở dưới HDX. (chạy luôn điện từ usb trên cùng của cái HDX)

Mình cũng dùng cái cooler này nhưng đặt trên mặt chứ không đặt dưới .
làm mát bo mạch trước, nhôm tản nhiệt làm mát luôn ổ cứng phía dưới.

Bên trên