Bro nào ghép phim bằng File_Splitter_and_Joiner cho mình hỏi cái

zvnkt

Mình down phim từ mega1280 về, nhiều part nhưng để ở 2 ổ khác nhau, dùng cái này ghép theo chế độ "Join in different location" ấy, thỉnh thoảng hay bị hiện tượng dung lượng phim bị đội lên nhiều, rồi phim chỉ xem được vài phút là bị nhảy về đầu, phần cuối coi như vứt. VD như phim có 40 parts, mỗi part 200mb, lúc đầu ghép vài file đầu dung lượng phim thấy ghi là gần 8GB là chuẩn, nhưng ghép tới mấy file cuối thì nhảy lên hơn 9gb, y như rằng bật lên xem bị cái kiểu như trên.
Bị mấy lần rồi, tức phết, mà toàn chọn chức năng join xong del các parts ngay, đâm cú.
Bro nào bị rồi vào chia sẽ cách khắc phục nhé!

luuthanhbinh

Well-Known Member
Ðề: Bro nào ghép phim bằng File_Splitter_and_Joiner cho mình hỏi cái

Khắc phục đơn giản nhất là bác để tất cả các file trong cùng thư mục và đừng del file sau khi ghép :)

Mình down phim từ mega1280 về, nhiều part nhưng để ở 2 ổ khác nhau, dùng cái này ghép theo chế độ "Join in different location" ấy, thỉnh thoảng hay bị hiện tượng dung lượng phim bị đội lên nhiều, rồi phim chỉ xem được vài phút là bị nhảy về đầu, phần cuối coi như vứt. VD như phim có 40 parts, mỗi part 200mb, lúc đầu ghép vài file đầu dung lượng phim thấy ghi là gần 8GB là chuẩn, nhưng ghép tới mấy file cuối thì nhảy lên hơn 9gb, y như rằng bật lên xem bị cái kiểu như trên.
Bị mấy lần rồi, tức phết, mà toàn chọn chức năng join xong del các parts ngay, đâm cú.
Bro nào bị rồi vào chia sẽ cách khắc phục nhé!

Thế thì đừng chọn del sau khi john, cứ để các part trong cùng 1 mục đi cho tiện, sau khi john xong nhớ mở fim lên koi thử, coi trc từng đoạn xem có bị giựt ko

tieuthieugia

Well-Known Member

hết HDD hay sao muh phải để 2 nới khác nhau vậy bác. Nên để 1 chỗ thì hay hơn.

zvnkt

hết HDD hay sao muh phải để 2 nới khác nhau vậy bác. Nên để 1 chỗ thì hay hơn.

Thì HDD nhỏ mà bro, có 80GB, thế nên lúc ko sắp xếp được ổ thì phải down về folder khác nhau, mà cũng phải tick ngay chức năng del sau khi join để dọn ổ.
Mình chỉ thắc mắc là tại sao có chức năng join ở different location mà join bị lỗi thế.

Bên trên