Cả nhà tư vấn chọn giúp em tivi 4k sau ạ:

GaRi

Member
Ðề: Cả nhà tư vấn chọn giúp em tivi 4k sau ạ:

KS7000 đẹp mình cũng khoái thiết kế phẳng của Sam Sung, đặc biệt em này thiết kế không viền nhìn đã lắm nè

GalaxyS6

Member

Sam Sung mình khoái mấy con màn hình cong hơn.

HaiD2

Member

Tùy có người thích cong có người thích phẳng, nhưng cong vẫn đang là mốt hiện tại. Phẳng tồn tài lâu rồi.

Haloween

Member

Nếu cong thì giờ Sam là trùm, còn phẳng thì nhiều lựa chọn hơn sam,sony,lg đều có.

HanhRose

Thì đợt CES 2016 rồi 2 ông LG và Sony đã chính thức từ bỏ cuộc đua màn hình cong mà :))

HoaThienCot

Member

Mỗi hàng Tivi họ có chiến lược riêng của họ, thường thì ít ai muốn dậm chân lên nhau. Như OLED thì LG tiên phong nên họ phát huy, cong thì Sam Sung khơi mào nên họ tiếp tục chiến lược của họ. Còn So thì HDR và giờ vẫn tiếp tục phát triển HDR.

HuyHong

Member

Mê quá bác ạ, cả người lẫn Tivi đều mê :D

AnhDuyAudi

Member

Thớt chốt con nào chưa nhỉ? con 4k ks 7000 hay 7500 đang thấy nhiều chỗ có giá tốt.

Bond 007

Member

Mỗi hàng Tivi họ có chiến lược riêng của họ, thường thì ít ai muốn dậm chân lên nhau. Như OLED thì LG tiên phong nên họ phát huy, cong thì Sam Sung khơi mào nên họ tiếp tục chiến lược của họ. Còn So thì HDR và giờ vẫn tiếp tục phát triển HDR.

HDR thì từ khi Sony tiên phong thì 2 ông sam với LG cũng đang hì hục chạy rồi bác :))

ComCha

Member

Có HDR công nhận xem ảnh mê hơn hẳn :)

Bond 007

Member

HDR là công nghệ tương lai mà, sắp tới mình nghĩ sẽ là cuộc chạy đua công nghệ này bên cạnh màn hình 8k

Bia333

Member

Sắp tới Sam ra QLED còn mạnh hơn OLED nữa.

Bond 007

Member

QLED phải 2019 mới triển khai. hiện tại em thấy trong tầm giá này mấy bác tư vấn con KS7000 hay 7500 là ngon nhất rồi, bác nào có ý kiến khác ko ?

tvixsmart

Member

Ngon thồi chứ nhất thì phải KS900 hay KS9500 mới khủng nhất nhé bác :D

KuHiep

Member

Con KS9000 ở Vn hơn trăm triệu với màn hình 65inch thì phải, bữa thấy trên VNE có review con này, công nhận là siêu khủng.

DuyAnhPC

Member

Tùy theo kích cỡ bác ah. Mấy con model lớn toàn có 3-4 size lận.

LeBaoLong

KS7000 có size bự nhất 60inch, mình nghĩ là nó đó bạn :)

Bên trên