Các bác cao thủ giúp em với

waterboy

Member
Tình hình là em có cái laptop HP DV-2633TX mua bên Úc về cấu hình như sau ( Duo 2 T5550 x 1.83GHZ , Ram 2GB , 8400GS 128MB share to 768MB ) và em dùng HDD external WD Element giao tiếp cổng USB . Em có chép film HD về xem thì khi xem TRansfomer 1080p (download ở quán cafe HD của bác Sa già ) trên LCD TOSHIBA 1280x720 xảy ra hiện tượng thỉnh thoảng bị khưng hình nhưng có lúc xem cả phim thì không bị ??? :mad:

Vấn đề là có khi bị khi không nên em cũng không hiểu lý do tại sao dù em đã tinh chỉnh MPC va K-Lite theo bác nham18 . Khi chơi 720 thi CPU usage chi có khoảng 40-50% , còn khi chơi 1080p thì CPU khoảng 60-80%
Em cùng chẳng hiểu sao có hôm thì xem rất mượt , không khựng hình + tiếng nhưng có hôm xem thì bị như thế. Các bác cao thủ HD làm ơn nghiên cứu giúp em với , em pó tay hoàn toàn rồi . Chân thành cám ơn các bác

vanchai

Member
Ðề: Các bác cao thủ giúp em với

Hiện nay 90% phim rip chuẩn DXVA nên Bác cài klite mega codec bản mới nhất 5.10 default đừng tinh chỉnh gì cả, bản này mặc định dùng GPU decode phim. Card GF8400 của bác là vừa đủ để xem rồi, làm cách này thì CPU của bác load chỉ tầm 5 đến 15% thôi.
Những phim ko theo chuẩn DXVA thì xài tool chỉnh lại chỉ 1,2s là xong
tool và cách làm theo link sau nhé
http://vozforums.com/showthread.php?t=131688

Chỉnh sửa lần cuối:

waterboy

Member
Ðề: Các bác cao thủ giúp em với

To bác vanchai : em xem bằng MPC +Klite 5.10 đó chứ nhưng có lúc bị giật , có lúc không . Chứ nếu lúc nào cũng giật thì em biết là máy chạy không nổi nhưng chắc em phải kiếm phần mền nào xem HD đơn giản hơn , xem bằng MPC này tinh chỉnh mệt quá mà em đi làm nên không có thời gian nữa . Anyway , thanks bác nhé

Bên trên