Các bác cho e hỏi con lap của e có thể phát phim hd 1080p qua tv được không

Ðề: Các bác cho e hỏi con lap của e có thể phát phim hd 1080p qua tv được không

Muốn xem Hdmi từ vi tính qua Tv cho chuẩn bạn nên chỉnh độ phân giải trên vi tính = độ phân giải của ti vi. ví dụ: tv 32in thường có độ phân giải là 1366x768 thì bạn chỉnh trên vi tính là 1360x768 luôn.
tivi mình 42 in full hd cậu,máy tính mình card mình hình cũng vậy.và mình cũng chỉnh độ phân giải của tivi và máy tính đều là 1920 x 1080
nhưng chả hiểu sao xem fim kết nối từ lap với tv qua hdmi nó cứ giựt giựt trong khi cấu hình của lap theo mấy bác cho y kiến là dư sức để xem phim full hd mà không bị giựt

iziXir

mình đang dùng Splash PRO EX để xem phim.pro có thể giai thicks rõ hơn về việc config phần mềm đc không.nên dùng phần mềm j.
chả hiều sao với cấu hình như vây,mình đã upday driver của card lên mới nhất mà khi xem phim kết nối với tivi bằng cổng HDMI(dùng card rời để xem) thì phim cứ giật giật.kể cả 720p hay 1080.
Pro nào bik lý do giúp đỡ mình với.

Mình khuyến cáo dùng Media Player Classic, chương trình xem HD chuyên nghiệp và phổ biến nhất hiện nay.
Bạn có thể vào đây: Làm sao để thưởng thức phim HD? - hướng dẫn A->Z - vozForums , một topic gạo cội và chuẩn mực hướng dẫn rất chi tiết về cách cấu hình và sử dụng. :)

TeppiVietNam

Nếu con lap của bạn có cổng xuất HD thì xem ngon...

Bên trên