các bác cho em hỏi về vga agp giải mã HD

luongy

Member
em thấy toàn vga pce chạy CUDA chứ chưa thấy vga agp 8x chạy đuợc cái này.bác nào hiểu biết tư vấn giùm em,có con vga agp8x nào hỗ trợ cuda ko ạ?có giá nữa thì càng tốt,em định cắm cho con main 478 ở nhà .thanks các bác*-:)

luongy

Member
Ðề: các bác cho em hỏi về vga agp giải mã HD

em mới tìm đuợc con card này ,các bác xem nó có hỗ trợ CUDA hay encoder dc HD ko ạ:
ATI Radeon ™512MB HD 3650 Series AGP (Full Box )

Xử lý đồ họa thiết kế dành cho giải trí và năng suất. Kinh nghiệm thế hệ tiếp theo của trò chơi HD thực hiện nghĩa hiện thực và cảm ơn cuộc sống-thích DirectX ® 10,1 khả năng. Xem mới nhất của Blu-ray và HD-DVD video HD 1080p đầy đủ - và cao cấp hơn - không đặt nhu cầu rất lớn về CPU của bạn. Thưởng thức đột phá hiệu quả từ công nghệ tiên tiến và các tính năng tiết kiệm năng lượng mới giúp bạn tiết kiệm tiền và giúp mát, máy tính cá nhân yên tĩnh.
Công nghệ HD Gaming
Nghe thế hệ tiếp theo của trò chơi HD có tính năng giống như cuộc sống hiện thực đồ họa từ Microsoft ® DirectX ® 10,1 tương thích. Với AGP 8x 2,0 hỗ trợ, bạn đã sẵn sàng cho các game nhu cầu thông lượng nhanh nhất có sẵn với các tiêu chuẩn bus AGP.
1. Khả năng tương thích DirectX ® 10,1 - Bạn sẽ được thổi bay đi của đồ họa sống động như thật từ Microsoft ® DirectX ® 10,1 trò chơi, với cảnh quan tuyệt đẹp đồ họa 3D và các hiệu ứng đổ bóng.
2. Multi-giám sát sản xuất
3. UVD phần cứng Xem lại video
Ngoài Video HD 1080p
Với công nghệ ATI Avivo ™ HD, Blu-ray mới nhất và HD DVD chơi như thuận lợi như dự kiến: tại True HD 1080p. The Unified Video Decoder (UVD) làm giảm CPU của bạn từ quá trình giải mã video thuế và cho phép tiết kiệm thời gian đa nhiệm. Hãy tận hưởng chất lượng để phụ tùng với độ phân giải 1080p upscaled ngoài cho các nội dung chuyên sâu chế biến nhất. Và với một sự lựa chọn của kết quả đầu ra kỹ thuật số, bạn có các tùy chọn hơn khi thưởng thức giải trí kỹ thuật số của bạn.
1. Cải thiện Unified Video Decoder - Thưởng thức đĩa Blu-ray và HD DVD phim với một bộ giải mã video phần cứng chuyên dụng (UVD) là lá CPU của bạn cởi ra để làm nhiệm vụ khác.
2. Ultimate Image Chất lượng - Hiệu suất mà các đối thủ cao cấp HD DVD và Blu-ray chơi ở độ phân giải full HD 1080p.
3. Tích hợp kỹ thuật số đầu ra - Thưởng thức nội dung kỹ thuật số của bạn theo cách bạn muốn với tinh khiết DVI đầu ra video kỹ thuật số.
Break-thông qua hiệu quả
ATI Radeon ™ HD 3.650 Series cung cấp các bộ xử lý đồ họa đột phá hiệu quả từ công nghệ tiên tiến và các tính năng tiết kiệm năng lượng mới có thể giúp bạn tiết kiệm tiền và giúp mát, máy tính cá nhân yên tĩnh. Được nhiều hơn sản xuất với sự hỗ trợ đa màn hình tiên tiến và được hưởng các giá trị phi thường.
1. Chạy mát và yên tĩnh - Với một con chip nhỏ hơn thiết kế để sử dụng ít năng lượng, hệ thống của bạn có thể tận dụng cao cấp Windows Vista ® tính năng trong khi chạy hiệu quả hơn và êm hơn bao giờ hết.
2. ATI PowerPlay ™ Công nghệ tiết kiệm năng lượng tính năng mà có thể giảm tiêu thụ điện năng nhàn rỗi hoặc trong lúc sử dụng thấp
Được nhiều hơn sản xuất - Xem nhiều hơn và làm nhiều hơn công việc và giải trí của bạn với hỗ trợ đa màn hình tiên tiến.
* Chạy mát và yên tĩnh - Với một con chip nhỏ hơn thiết kế để sử dụng ít năng lượng, hệ thống của bạn có thể tận dụng cao cấp Windows Vista ® tính năng trong khi chạy hiệu quả hơn và êm hơn bao giờ hết.
* ATI PowerPlay ™ Công nghệ tính năng tiết kiệm điện có thể giảm tiêu thụ điện năng nhàn rỗi hoặc trong lúc sử dụng thấp
* Hãy quả hơn - Xem thêm và làm nhiều hơn công việc và giải trí của bạn với hỗ trợ đa màn hình tiên tiến.

TIÊU CHUẨN

Các tính năng chính
* ATI Radeon ™ HD 3.650 Series Các tính năng chính
* DirectX ® 10,1 / 4,1 hỗ trợ Shader Model
* AGP 8x
Quy trình công nghệ 55nm *
* ATI PowerPlay ™ công nghệ bảo tồn năng lượng
* 120 đơn vị xử lý dòng
* Tốc độ cao 128-bit HDR (High Dynamic Range) rendering
* Tính đến 24x Custom Filter Anti-Aliasing
* ATI Avivo ™ HD video và công nghệ màn hình
* Tăng tốc phần cứng UVD
Các loại hỗ trợ Video
DVI-I, DVI-D, Dual link DVI, VGA, TV-Out, S-Video, Composite, Component HDTV
Hệ điều hành hỗ trợ
* Windows Vista (mọi phiên bản)
* Windows XP
* Windows XP Media Center Edition
Nội dung Box
* VisionTek Radeon HD3650 512MB card đồ họa
* DVI để adapter VGA
* Đĩa CD cài đặt
* Hướng dẫn sử dụng
Yêu cầu hệ thống
* Intel ® Pentium ® 4, Celeron ™, AMD Duron ™ ™ / Athlon ™ / Athlon ™ XP, Sempron hay tương thích với khe cắm AGP 8x
* Cài đặt phần mềm đòi hỏi phải có đĩa CD-ROM
* 256 MB bộ nhớ hệ thống (1 GB đề nghị cho Windows Vista)
* DVD đòi hỏi ổ đĩa DVD trên máy tính với một bộ xử lý Intel ® Pentium ® III (hoặc tương đương) và 256MB bộ nhớ hệ thống
* 300W hoặc cao hơn cấp điện được đề nghị
* Có kết nối tiêu chuẩn điện từ cấp điện

GIÁ 750K - FULL BOX

luongy

Member

nếu có card agp tầm <750k thì sẽ có hệ thống PC xem HD<1tr5 rất phù hợp cho sinh viên nghèo như tụi em(pentium4 2.4,ram 512,ổ 40G chỉ tầm 750k)

luongy

Member

toàn là PCIe thôi,ko có AGP,có bác nào có ý kiến khác ko ạ?

ngdhieu

Well-Known Member

Có GPU Decode thì xem HD tốt trên hệ máy cấu hình yếu. Thử đi bạn.

dualshock

Member

em thấy toàn vga pce chạy CUDA chứ chưa thấy vga agp 8x chạy đuợc cái này.bác nào hiểu biết tư vấn giùm em,có con vga agp8x nào hỗ trợ cuda ko ạ?có giá nữa thì càng tốt,em định cắm cho con main 478 ở nhà .thanks các bác*-:)

con 8600GT có phiên bản AGP đó bạn. Trước có bạn trên diễn đàn mình rao bán, nhưng ko biết giờ còn hàng không, bạn vào box mua bán xem sao .

thuanblack

em mới tìm đuợc con card này ,các bác xem nó có hỗ trợ CUDA hay encoder dc HD ko ạ:

GIÁ 750K - FULL BOX
Mình mới mua con này và đang play film full HD rất tốt, bạn hỏi xem còn có không, vì hôm mình mua thấy cậu bán card bảo chỉ còn mỗi con cuối.
Địa chỉ cậu bán card: 10B - Ngách 57 - Ngõ 121 Hỏi Thịnh

luongy

Member

hic,em hỏi thì cậu bán bảo hết rồi mới đau em,cháy hàng

luongy

Member

Mình mới mua con này và đang play film full HD rất tốt, bạn hỏi xem còn có không, vì hôm mình mua thấy cậu bán card bảo chỉ còn mỗi con cuối.
Địa chỉ cậu bán card: 10B - Ngách 57 - Ngõ 121 Hỏi Thịnh
cấu hình máy PC của bác thế nào?có khi bác test các film HD rồi lập 1 topic "hệ thống xem full HD giá siêu rẻ".em định tậu 1 em HD 3650 như của bác lắp vào hệ thống Pen4 2,4G sk478,ram dua 256 buss 400,ổ 40G của em,rồi test.nếu đúng như bác nói thi fhệ thống này chắc chắn rẻ nhất hdvietnam roài,ko quá 1tr5 mà xem full HD,mới nghĩ mà thấy sướng rơn

kwon_yuri

Member

Cuda mới chỉ là công nghệ của GF thôi, ATI chưa có. Main dòng 478 hỗ trợ chỉ lên đc p4. bác tích mà mua máy mới luôn cho nhẹ, mua xong vga 8x chắc ji đã chơi đc 1080p

thuanblack

cấu hình máy PC của bác thế nào?có khi bác test các film HD rồi lập 1 topic "hệ thống xem full HD giá siêu rẻ".em định tậu 1 em HD 3650 như của bác lắp vào hệ thống Pen4 2,4G sk478,ram dua 256 buss 400,ổ 40G của em,rồi test.nếu đúng như bác nói thi fhệ thống này chắc chắn rẻ nhất hdvietnam roài,ko quá 1tr5 mà xem full HD,mới nghĩ mà thấy sướng rơn

Cấu hình đơn giản và bèo lắm:
Main: Biostar P4TSV mau 350K (chú ý các chíp sét đuôi GV, GL kén card lắm, tốt nhất bạn mua loại đuôi G hoặc đuôi PE nhé)
CPU: P4 2.4GHz khi play film thì chỉ load khoảng 10% thôi, CPU này mình đi xin được nếu mua tầm 200K
GPU: HD 3650 AGP 512MB mua 700K, khi play film Full HD GPU chạy khoảng 30%
Ram1 : 256 bus 400 mua 80K
HDD: 40GHz mua 220K
PS: 450W mua 80K
Case: mình có sẵn, nếu mua khoảng 50-60K
Fan lõi đồng 50K
Ngoài ra mình còn một ổ cứng WD 1,5TB nữa dùng chứa film
Vì cấu hình còi quá nên mình không dám show, nhưng mình chạy chưa thấy film nào giật cả

Cuda mới chỉ là công nghệ của GF thôi, ATI chưa có. Main dòng 478 hỗ trợ chỉ lên đc p4. bác tích mà mua máy mới luôn cho nhẹ, mua xong vga 8x chắc ji đã chơi đc 1080p
Nếu bác có tiền thì theo em cũng nên mua case mới, nhưng với ai ít tiền như em thì cần tìm một cấu hình ngon bổ rẻ và tận dụng được những gì mình có, còn về việc play được film HD thì bác phải tìm hiểu thêm về CUDA và DXVA nhé

Bác tham khảo thêm ở đây: http://thegioimaychu.vn/forum/htpc/671-huong-dan-su-dung-dxva-de-decode-hd-hd-rip-tren-pc.html

Chỉnh sửa lần cuối:

luongy

Member

Cấu hình đơn giản và bèo lắm:
Main: Biostar P4TSV mau 350K (chú ý các chíp sét đuôi GV, GL kén card lắm, tốt nhất bạn mua loại đuôi G hoặc đuôi PE nhé)
CPU: P4 2.4GHz khi play film thì chỉ load khoảng 10% thôi, CPU này mình đi xin được nếu mua tầm 200K
GPU: HD 3650 AGP 512MB mua 700K, khi play film Full HD GPU chạy khoảng 30%
Ram1 : 256 bus 400 mua 80K
HDD: 40GHz mua 220K
PS: 450W mua 80K
Case: mình có sẵn, nếu mua khoảng 50-60K
Fan lõi đồng 50K
Ngoài ra mình còn một ổ cứng WD 1,5TB nữa dùng chứa film
Vì cấu hình còi quá nên mình không dám show, nhưng mình chạy chưa thấy film nào giật cả

Nếu bác có tiền thì theo em cũng nên mua case mới, nhưng với ai ít tiền như em thì cần tìm một cấu hình ngon bổ rẻ và tận dụng được những gì mình có, còn về việc play được film HD thì bác phải tìm hiểu thêm về CUDA và DXVA nhé

Bác tham khảo thêm ở đây: http://thegioimaychu.vn/forum/htpc/67huong-dan-su-dung-dxva-de-decode-hd-hd-rip-tren-pc.html
bác test thử mấy film rồi show hàng cho anh em xem nào,thú thật nếu maý bác xem tốt hd1080p thi mở ra 1 hướng rất ngon cho các main 845-865 có agp rời,hệ thống xem HD rẻ nhất hdvietnam đã ra đời như thế,keke.tuy nhiên vì bác để ram có 256 em thấy hơi nghi vì ít thì cũng phải 512 chứ bác
có khi làm 1 cuộc thi các hệ thống xem HD giá dưới 1tr5 đi bác

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên