Các bác cho hỏi avc 3530 đấu Center kiểu gì ?

babylili

Em gà không biết đấu kiểu gì có Left với Right mà chẳng tài nào làm nó lên tiếng d.c ? nghe các bác bảo là đấu cầu mà chẳng biết đấu như nào , đành lên hỏi các anh vậy 3:-O

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Các bác cho hỏi avc 3530 đấu Center kiểu gì ?

Con này đánh Dual Cen đc, còn ko thì đánh 1 cái vẫn đấu như bình thường thôi bác, 1 đỏ 1 đen mà fang tới.

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Theo mình thì em Receiver này chỉ có Dolby Pro Logic, không giải mã được Dolby Digital hay DTS nên không thích hợp để chơi HD. Nếu điều kiện tài chính cho phép bạn nên đổi Receiver khác có giải mã hai chuẩn âm thanh nói trên thì lúc đó bạn mới nghe được tiếng loa Center. Trên thị trường bây giờ có nhiều Receiver tầm 2,5 -3 triệu đáp ứng được cho phòng nghe <20m.

lan806

Well-Known Member

Theo mình thì em Receiver này chỉ có Dolby Pro Logic, không giải mã được Dolby Digital hay DTS nên không thích hợp để chơi HD. Nếu điều kiện tài chính cho phép bạn nên đổi Receiver khác có giải mã hai chuẩn âm thanh nói trên thì lúc đó bạn mới nghe được tiếng loa Center. Trên thị trường bây giờ có nhiều Receiver tầm 2,5 -3 triệu đáp ứng được cho phòng nghe <20m.

He he, sorry trước bạn nha, tên bạn gợi sự tò mò: BÀN CHẢI NHỎ hay là BẠN TRAI NHỎ hay là ...

lehoang40

Loa center bạn nối từ receiver một đỏ, một đen vào trong loa cũng theo thứ tự đó là được.
Denon 3530 bạn xem lại coi nó có decode DTS hay không, nếu mà nó không decode DTS được thì khi bạn xEm phim cO! DTS no! sẽ không nghe được âm thanh.

onggia

Well-Known Member

He he, sorry trước bạn nha, tên bạn gợi sự tò mò: BÀN CHẢI NHỎ hay là BẠN TRAI NHỎ hay là ...

Ch với cả Tr nó phải khác nhau chứ bác ơi.Con denon của bác chủ đúng là ko giải mã được 2 chuẩn âm thanh tối thiểu cần cho chơi HD hiện này là dolby digital và DTS như bác bàn chải nhỏ đã nói.Phương án thì đúng là phải đổi âm ly rồi bác ơi.Nếu ko đổi thì chỉ còn cách lấy lâm thanh từ cổng analog của Hdp hoặc PC thôi.

lan806

Well-Known Member

Ch với cả Tr nó phải khác nhau chứ bác ơi.Con denon của bác chủ đúng là ko giải mã được 2 chuẩn âm thanh tối thiểu cần cho chơi HD hiện này là dolby digital và DTS như bác bàn chải nhỏ đã nói.

Theo em thì bác chủ cũng nên đổi AVR, một số topic trong trang này cũng tư vấn mua đồ 2nd tầm tiền bác có thể tham khảo.
P/s: hài hước 1 chút bác ônggià nhé: em sợ bác Bàn chải nhỏ viết nhầm từ tr thành ch nên anh em ta nhầm. Còn nếu không nhầm thì cũng có thể là BẠN CHAI NHỎ nhưng lúc này không biết là chai nửa lít hay chai 65, he he...

onggia

Well-Known Member

Theo em thì bác chủ cũng nên đổi AVR, một số topic trong trang này cũng tư vấn mua đồ 2nd tầm tiền bác có thể tham khảo.
P/s: hài hước 1 chút bác ônggià nhé: em sợ bác Bàn chải nhỏ viết nhầm từ tr thành ch nên anh em ta nhầm. Còn nếu không nhầm thì cũng có thể là BẠN CHAI NHỎ nhưng lúc này không biết là chai nửa lít hay chai 65, he he...

Chai nào mà cứ uống mãi thì cũng hết :))

babylili

cám ơn các bác nhìu nhìu , chắc cũng phải đổi con amp khác thôi vậy , các bác có thể tư vấn dùm em con nào tầm loanh quanh 4-5 tr nghe nhạc hay ko ạ :) xem fim chỉ cần ra 5 kênh là d.c à :D

lehoang40

cám ơn các bác nhìu nhìu , chắc cũng phải đổi con amp khác thôi vậy , các bác có thể tư vấn dùm em con nào tầm loanh quanh 4-5 tr nghe nhạc hay ko ạ :) xem fim chỉ cần ra 5 kênh là d.c à :D

Hic, con của bác đang có Denon AVC 3530 nó đạt 2 tiêu chuẩn của bác rồi đấy: nghe nhạc khá, coi phim ra đủ 5 kênh. Vấn đề là các phim HD đều hoặc là chuẩn DD, hoặc là chuẩn DTS, trên HDP bác set LPCM (tức là dùng HDP nó giải mã) rồi đẩy qua bên AVC, set 5 chanel stereo thì nó ra 5 kênh.

onggia

Well-Known Member

Hehe bác chủ lại ko biết đằng nào mà lần rồi :))

pt81

Member

Bác cho PC giải mã hay HDP ạ?, Nếu dùng PC thì cho phần mềm giải mã rồi xuất ngược ra DD mà chơi.
Còn như em nhìn, thì con của bác không hỗ trợ DTS, mà cũng ko có Analog Input đa kênh (External Inputs) như các đời cao hơn của Denon, nên theo em bác nên đổi con khác thôi.
Còn về các kênh ra, phụ thuộc vào nhiều thứ, bác đấu vào màn hình, mở setting xem đã enable tất cả các kênh tiếng chưa, sau đấy dùng Test Tone để test.
Thân.

lehoang40

Mình đề nghị các bác cẩn thận ngôn từ một tí :)
Con receiver này mặc dù cổ, nhưng nếu tận dụng được mà hợp với bác chủ thì cũng tốt.
Các bác qua bên stereo mà xem, các amply 30 - 40 năm vẫn còn rao bán đầy đấy.

Bên trên